ดู: 1267|ตอบกลับ: 1

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] ไม่นกแล้วจ้า! โชคดีได้ตัดไขมันกระพุ้งแก้มฟรี @Masterpiece clinic

[คัดลอกลิงก์]

กระทู้นี้ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่ชอบเสี่ยงโชค เล่นเกม เล่นกิจกรรมต่างๆแล้วนก นอย คิดมากว่าทำไมไม่ได้สักที หรือคิดว่าของฟรีคงไม่มีอยู่จริง จริงๆแล้วของฟรีมันมีค่ะแต่แค่ยังไม่ถึงเวลาของเรา ตัวฟิล์มเองก็ชอบเล่นนู่นเล่นนี่ตลอด แจกของ แจกเครื่องสำอางยันศัลยกรรมก็เล่นมาหมดแล้ว แต่ส่วนมากผลลัพธ์จะเป็นนกตลอดๆค่ะ

(ภาพปลากรอบความนกในอดีต)

แต่แล้วฟ้าก็เป็นใจ ในวันที่ฟิล์มไม่นกอีกต่อไป หลังจากที่ติดตามแฟนเพจ Masterpiece clinic by Dr.Sae เป็นเวลาน๊านนนแสนนานนน เค้ามีกิจกรรมอะไรฟิล์มก็ตามไปเล่นหม๊ดดด ด้วยความเพียรพยายามยิ่งกว่าการอ่านหนังสือสอบ ก็มาถึงวันของเรา วันที่ฟิล์มไม่นกอีกต่อไปแล้วจ้า กรี๊สสส..

แม่จ๋า..หนูพร้อมหน้าเรียวแล้วค่าา พอได้รางวัลก็รีบวิ่งไปบอกแม่จริงๆค่ะ แม่ก็ดีใจกับฟิล์มด้วยแต่ที่ดีใจมากกว่าปกติก็เพราะว่ามันฟรี มันไม่เสียตังค์ไงแกรรร โอ้ยเริศศศ นี่นับวันรอเจอคุณหมอเลยค่า
ก่อนความสวยจะมาเยือนก็จะมีความเศร้าซ่อนอยู่ ด้วยความที่เป็นคนแก้มเยอะ แก้มใหญ่ เวลาถ่ายรูปก็หามุมยาก มุมที่ดูแล้วหน้าเรียวเล็กก็มีแค่นี้แหละจ้า

พอกันทีเจ้าแก้ม เราเลิกกัน! คนที่จะมาช่วยให้ฟิล์มตัดขาดจากเจ้าแก้มสองข้างอย่างถาวรก็คือคุณหมออาร์ม นวชน นั่นเองค่า
ในส่วนของวันปรึกษานั้นน ฟิล์มได้พกแก้มป่องมาฝากคุณหมอด้วยจ้า ฮือๆ

ขอเซลฟี่กับหมออาร์ม ตัวจริงน่ารักมากค่า

ตอนปรึกษาคุณหมออาร์มได้มองเห็นถึงปัญหาของฟิล์มว่าเป็นคนมีแก้ม การตัดไขมันกระพุ้งแก้มก็เป็นส่วนนึงที่จะช่วยให้หน้าเรียวได้ แต่หมออาร์มบอกว่าหลายคนชอบเข้าใจผิด คิดว่าตัดแล้วหน้าจะเรียวขึ้นจนหน้าเปลี่ยนไปเลย จริงๆหมอบอกว่ามันช่วยได้แค่ส่วนนึงแต่การที่เราจะหน้าเรียวได้ต้องขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัย เช่น ถ้าเราออกกำลังกาย ควบคุมอาหารควบคู่ไปด้วยแล้วน้ำหนักลดลงก็จะช่วยให้หน้าเรียวขึ้นไปอีกค่ะ หรือการทำโบท็อกซ์กราม การดูดไขมันใบหน้า เหนียง กรอบหน้า พร้อมกับการตัดไขมันกระพุ้งแก้มนี้ก็จะยิ่งเห็นผลลัพธ์ที่ดีและหน้าเรียวเล็ก ปรับเปลี่ยนรูปหน้าไปอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ

สำหรับตัวฟิล์มคุณหมอมองว่าเป็นคนที่มีไขมันตรงกระพุ้งแก้มเยอะ คุณหมออาร์มเลยแนะนำว่าทำตัวนี้และดูแลตัวเองเพิ่มนิดหน่อยเท่านี้ก็จะช่วยให้หน้าเรียวและทำให้แก้มหายป่องแล้วค่าา
หลังปรึกษาคุณหมอเสร็จ พูดตรงๆเลยคือประทับใจในตัวหมออาร์มมว๊ากกกก นอกจากความหล่อที่มากกว่าในรูปที่เคยดูมาแล้วก็คือ การให้ความรู้ของคุณหมอคือดีงามพระรามแปดมากจ้า ไม่ได้ขายฝันว่าทำแล้วหน้าจะเรียวลงแบบเว่อร์วัง แต่ให้เราดูแลตัวเองควบคู่ไปถึงจะได้ผลลัพธ์ที่ดีที่สุด

(วันนัดผ่าตัด พาแก้มตุงมาขึ้นเขียงผ่าออกแล้วจ้า)

(นี่แหนะรูปสุดท้ายก่อนกู๊ดบายเจ้าแก้ม เปลี่ยนชุดพร้อมลุยแล้วค่า)

ตอนทำฟิล์มก็รู้สึกตื่นเต้นมากเป็นพิเศษค่ะเพราะไม่เคยทำศัลยกรรมมาก่อน แต่คุณหมออาร์มบอกว่าการตัดไขมันกระพุ้งแก้มแบบพรีเมี่ยมนี้หลังทำพักฟื้นน้อยกว่า แผลหายเร็วกว่าการตัดไขมันกระพุ้งแก้มแบบปกติ ฟิล์มเลยคลายความกังวลไปได้เยอะเลยค่ะ

หลังทำคุณหมอแนะนำให้ทานยาตามที่จัดไว้ให้ จะเป็นพวกยาแก้อักเสบ ยาลดปวดและยาลดบวม พวกนี้จะช่วยให้อาการปวดบวมลดลง แต่จริงๆหลังทำก็ไม่ค่อยปวดเท่าไหร่ค่ะ จะมีบวมๆจากแผลด้านในกระพุ้งแก้มเล็กน้อย หน้าเลยจะบวมๆตุ่ยๆไปนี๊สส และช่วงนี้หมอแนะนำให้ประคบเย็น 10-15 นาทีทุกวันจะช่วยให้หายบวมไวขึ้นด้วยค่ะ

(ภาพหลังทำ 1-14 วันแรกจ้า พอเข้าวันที่ 4 หน้าไม่บวมแล้ว เห็นความเรียวขึ้นมานิดนึงก็ดีใจแล้ววว)

เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-16 14:13:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พอ 1 เดือนผ่านไป มาดูผลลัพธ์หลังตัดไขมันกระพุ้งแก้ม บวกกับควบคุมอาหาร กินขนมจุกจิกให้น้อยลง และวิ่งออกกำลังกาย(ที่ส่วนมากจะเป็นเดินเล่นซะมากกว่า) แต่ก็เห็นถึงความแตกต่างเยอะเลยค่ะ แก้มหายหน้าเรียวขึ้นมาจริงๆค่าา

(ซูมอินกันเข้าไปให้เห็นถึงความเรียวเป๊ะนี้ ชอบมากจ้าา)

(ปาหัวใจใส่คุณหมออาร์มรัวๆ ในวันที่มาติดตามผลหลังทำได้ 1 เดือนจ้า)

ต้องขอบคุณคุณหมออาร์มที่ให้คำแนะนำดีๆในการดูแลตัวเองเพื่อให้หน้าเรียวแบบถาวรด้วยนะคะ และขอขอบคุณมาสเตอร์พีซคลินิกที่สานฝันให้กับสาวแก้มป่องอย่างฟิล์มที่นกมาตลอดเวได้มีวันนี้ค่าา #กราบงามๆ

สำหรับใครที่มีแก้มเยอะแก้มแยะเป็นซาลาเปา แล้วอยากลดไซซ์ซาลาเปาให้เล็กลง ฟิล์มแนะนำให้มาตัดไขมันกระพุ้งแก้มพรีเมี่ยมกับ Masterpiece clinic เลยค่ะ เจ็บนิดๆ บวมน้อยๆ ไม่ต้องพักฟื้น ไม่กี่วันก็หน้าเรียวถาวร ทำแป๊ปเดียวก็สวยเล้ยยย แถมบริการของพนักงานก็เฟรนลี่เทคแคร์ดีสุดพลัง ขนาดเล่นกิจกรรมแล้วได้มาทำฟรีๆยังให้คำปรึกษาดีเริศเว่อร์วังไปอี๊กกก เลิฟเลยค่าา สนใจสอบถามข้อมูลได้เลยที่ไลน์ @masterpiececlinic ค่าา

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้