ดู: 2367|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ไร้ปัญหาหนังตาล่างที่เหี่ยวย่นกับการทำศัลยกรรมตาล่าง+ขึงตา รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

ตาล่างมันคล้อยและถุงใต้ตามันป่อง เลยดูไม่โอเครสำหรับเราเลยจากภาพเห็นกันไหมค่ะ

สวัสดีค่ะ มาเม้าส์กันสักนิดนึงค่ะ กับรีวิวชิ้นนี้ถือว่าเป็นครั้งแรกเลยนะค่ะ ที่มารีวิวให้ได้ดูกันสำหรับสาวๆที่มีปัญหาถุงใต้ตาค่ะ เป็นไงค่ะจากที่เห็ฯในภาพนี้แหละค่ะ ถุงใต้ตาที่แท้จริง+555 เราพบปัญหานี้มานานมากค่ะ เพราะด้วยการที่เรานอนดึกช่วงอายุทำให้ใต้ตาหย่นคล้อยและหลายๆปัญหาจากการทำร้ายผิวหนังรอบดวงตาหรือแม้แต่การขยี้ตาก็ตาม โดยสำหรับเรามันค่อยๆโตขึ้นดูชัดขึ้น คล้อยขึ้นทำให้ใบหน้าดูไม่สดใส ดูใบหน้าไปก่อนอายุ ดูเศร้า เราเลยอยากแก้ไขปัญหาถุงใต้ตาค่ะ  โดยจากการที่เราไปศึกษาในเน็ตมา ถุงใต้ตา มีอยู๋ 2 แบบคือ ถุงใต้ตา แท้และถุงใต้ตาเทียมแต่จากที่เราสังเกตุของเราเป็นแบบถาวรไม่ได้เป็นเฉพาะตอน ร้องไห้ นอนดึกเท่านั้นเราเลยอยากที่จะแก้ไขในส่วนถุงใต้ตาออกค่ะ

หลังผ่าตัดขึงตาล่างและถุงใต้ตาออกโดยโรงพยาบาลเลอลักษณ์

เรามาเริ่มขั้นตอนการทำกันเลยดีกว่าค่ะเราเลือกทำในสถานพยาบาลค่ะโรงพยาบาลเลอลักษณ์เพื่อความน่าเชื่อถือ ความปลอดภัย ความเชี่ยวชาญ เราทำการปรึกษาคุณหมอวรรณาค่ะ เค้าจะทำการผ่าตัดแก้ไขให้เราในครั้งนี้ ตื่นเต้นน่ะค่ะ จะได้หมดปัญหานี้ไปซะที ของเราคุณหมอทำให้ 2 อย่างค่ะ คือทำ ศัลยกรรมตัดถุงไขมันใต้ตาล่างเป็นการผ่าตัดที่ขอบของหนังตาล่างใต้ต่อแนวขนตา เพื่อแก้ไขหนังตาล่างที่เหี่ยวย่นให้กระชับขึ้น พร้อมกับนำถุงไขมันใต้ตา (ถ้ามี) ออกไปพร้อมกัน ทำให้ผิวหนังใต้ดวงตามีความเรียบเนียนและกระชับมากขึ้น

หลังทำ1วันค่ะก็จะเห็นว่าบวมและมีรอยเย็บแต่ไม่ต้องตกใจนะค่ะเวลาแผลหายจะสวยเองค่ะ

ส่วนที่สองคือการทำศัลยกรรมขึงตาล่างการขึงตา เป็นการดึงกล้ามเนื้อใต้ตา เลาะตรงไปใต้ผิวหนัง ยกก้อนไขมันตรงแก้ม และช่วยดึงตรงบริเวณแก้ม คล้ายการดึงหนังให้ตึงขึ้น ให้ไปยืดกับกระดูกข้างตา แล้วเย็บแผล จะเรียบสวย และแข็งแรงกว่า  การตัดถุงไขมันใต้ตาล่าง แบบปกติที่ไม่ขึงตา นะคะ  ทำให้หน้าดูเด็กลง เหมือนตอนสาวๆ ได้ตาล่างที่สวยยิ่งขึ้นค่ะ

ทำมาได้ 4 วันแล้วค่ะ อาการบวมเริ่มลดลงถุงใต้ตาหายไปเลย

เข้าสู่วันที่ 6 แล้วค่ะ ตอนนี้แผลเริ่มแห้งสวยแล้วค่ะ ช่วงนี้เราก็งดของแสลงดูแลรอบดวงตาเป็นพิเศษค่ะ

ครบ 1 เดือนแย้ววววววว

สังเกตได้เลยค่ะว่าเราประทับใจมากๆค่ะกับการตัดสินใจทำศัลยกรรมตาล่างและขึงตาที่นี้เพราะปัญหาถุงใต้หย่นคล้อยที่ดูโตมันหายไปเลยค่ะ ทำให้ใบหน้าเราดูเด็กอีกครั้งนึงค่ะ ไม่ต้องง้อเครื่องสำอางแต่งกลบอีกแล้ว เหมือนเราได้ใบหน้าที่มีแต่ความสดใส กลับมาค่ะ แผลเป็นคือแทบจนมองไม่เห็ฯเลยค่ะ เพราะดูแลแผลดีมากๆค่ะ เราแนะนำเลยว่าการทำศัลยกรรมตาล่างเป็ฯอะไรที่สำคัญมากค่ะ เพราะมันสามารถที่จะย้อนวัยเราให้กลับสู่วัยเด็กได้อีกครั้ง เราเลยยกให้ศัลยกรรมตาล่างและการขึงตาเป็นอีกทางเลือกนึงที่วิเศษที่สุดค่ะ

สวยมากเลยอ่า
สวยอ่า หน้าดูเด็กลงเลยค่ะ
สวยมาก ดูเด็กขึ้นหน้าใสวิ้งๆเลยค่าาาา
สวยมากกกก หน้าก็เด็กขึ้นนน
ชั้นตาสวยมากเลย ตาดูหวานขึ้น
ดูหวานๆ แบ๊วมากค่ะ
ชั้นตาสวยเลยค่ะ แซ่บเลยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้