ดู: 2507|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปิดตำนานดั้งแบน ขอเสริมจมูกให้หน้าคมหน่อยเถอะ!!

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ แอนนะคะ ขอแชร์ประสบการณ์การเสริมจมูกของแอนหน่อยนะคะ คือที่ตัดสินใจทำจมูกก็เพราะ...ดูรูปข้างล่างสิคะ มีดั้งมั้ย? ถามใจดู

เพื่อนแอบถ่าย เห็นรูปแล้วคือเฟลมาก จมูกแบนมาก ดับมากค่ะ

เมื่อก่อนก็ไม่ได้คิดว่าจมูกตัวเองมีปัญหาอะไร แต่ก็รู้สึกว่าหน้ามันดูแบนๆ ไม่มีมิติ ก็เลยเพิ่มน้ำหนักตัวเองขึ้นมา แต่กลายเป็นว่าแก้มป่องกลมจนบังจมูกซะมิดนี่สิ ไม่โอเคเลย เลยกลับไปลดน้ำหนักให้ผอมเหมือนเดิม

ช่วงน้ำหนักขึ้นค่ะ แก้มป่องบังจมูกมิดเลยค่ะ

มาจนถึงปัจจุบันก็ดูแลตัวมากขึ้น ทาครีม ทาผิว หัดแต่งหน้า ก็รู้สึกว่าโอเคขึ้นนะคะ แต่รู้สึกว่ายังไม่ดีพอ แล้วมานั่งดูปัญหาที่หน้าตัวเองใหม่ว่าเป็นเพราะอะไร ก็คิดว่าน่าจะเป็นเพราะจมูกแบน หน้าเลยดูแบนๆ ไม่มีมิติ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-28 17:41:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ปัจจุบัน น้ำหนักลงแล้ว แต่จมูกก็แบนเช่นเดิม ชอกช้ำใจมากค่ะ

เลยตัดสินใจเสริมจมูกน่าจะดีกว่า ประกอบกับที่มีเพื่อนเป็นพนักงานทำงานอยู่ที่คลินิก มาสเตอร์พีซด้วย เลยติดต่อขอให้เพื่อนดำเนินการให้ เพื่อนให้ลองติดต่อนัดปรึกษาผ่านทางอินบ็อกซ์ของเฟซบุ๊คคลินิก Masterpiece clinic by Dr.Saeแอนก็ขอคำปรึกษากับทางแอดมินว่าอยากเสริมจมูกแบบธรรมชาติ มีคุณหมอท่านไหนแนะนำบ้าง ทางแอดมินแนะนำคุณหมอต้นชนกรณ์ เตือนอารีย์ พร้อมส่งรีวิวคนที่เคยทำกับคุณหมอท่านนี้ให้ดูหลายคนเลยค่ะ แต่ละคนที่เข้ามาเสริมก็ต้องขอชมว่าดูดีขึ้นจริงๆ เลยโอเคที่จะปรึกษากับคุณหมอท่านนี้

จากที่ได้พูดคุยขอคำปรึกษากับคุณหมอ คุณหมอแนะนำให้เสริมจมูกทรงที่ไม่โด่งมาก คุณหมอบอกว่าจะออกแบบให้ดูแบบธรรมชาติ คือเป็นทรงสโลปเล็กน้อย ใช้ซิลิโคนเกาหลีพรีเมี่ยมจะได้ไม่ดูเป็นแท่งซิลิโคนแข็งๆ ค่ะ แล้วเนื้อจมูกเราไม่เหมาะกับการทำทรงโด่งพุ่งเพราะเนื้อน้อยด้วย แอนก็โอเคที่จะทำแบบธรรมชาติอยู่แล้วด้วย เลยไม่ติดใจอะไรค่ะ ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายแอนจ่ายไป 22,000 บาทค่ะ เพราะใช้เป็นเกรดเกาหลีพรีเมี่ยม แต่ที่คลินิกจะมีเกรดอเมริกาด้วยค่ะราคา 15,900 บาท ราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่ค่ะ แต่ซิลิโคนเกาหลีจะนิ่มกว่าค่ะ

ตัดสินใจอยู่นานหลายปีขอเข้ามาปรึกษาคุณหมอเสริมจมูกดีกว่า

หลังปรึกษาเสร็จ ระหว่างที่รอวันเข้ามาเสริมจมูกอีกครั้ง คุณหมอแนะนำให้เตรียมตัวก่อนเข้ารับการเสริมจมูกก่อนค่ะ คือ

1.  งดสูบบุหรี่ ,งดเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ทุกชนิด อย่างน้อย 1 สัปดาห์

2.  งดยาแก้ปวด ลดกล้ามเนื้ออักเสบ ก่อนผ่าตัด เช่น ยากลุ่มแอสไพริน (Aspirin) หรือ ไอบิวโพรเฟน (Ibuprofen) เพื่อลดอาการฟกช้ำจากเลือดคั่งหลังผ่าตัด แต่กรณีที่จำเป็นต้องใช้ แนะนำให้ใช้ยาพาราเซตามอนในการบรรเทาอาการปวดเท่านั้น

3.  งดวิตามิน น้ำมันตับปลา อาหารเสริมต่างๆ ทุกชนิด เนื่องจากอาหารเสริมเหล่านี้ อาจส่งผลให้เลือดหยุดไหลช้า

4.  งดของแสลงจำพวกของดอง น้ำอัดลม รวมถึงอาหารทะเล

ขอเอาข้อมูลมาฝากกันค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-28 17:41:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถึงวันที่ต้องเข้ารับการเสริมจมูกแล้ว เพื่อนที่ทำงานที่คลินิกมาให้กำลังใจเป็นพักๆ แต่เพราะเพื่อนงานยุ่งด้วยเลยไม่มีเวลามาอยู่ด้วยตลอด ถึงเพื่อนจะไม่ได้มาอยู่ด้วยตลอดแต่ก็มีพนักงานของคลินิกคนอื่นคอยดูแลแอนแทน คอยบอกว่าต้องทำอะไรบ้างค่ะ

ก่อนทำต้องล้างหน้าให้สะอาด ปราศจากเชื้อโรค

หลังจากทำความสะอาดหน้าเสร็จ พนักงานก็พาเข้าห้องผ่าตัด ตอนนั้นก็ตื่นเต้นมาก แต่พอได้คุยกับคุณหมออีกครั้งก็รู้สึกสบายใจมากขึ้นค่ะ และคุณหมอบอกว่าจะให้ยาโดยใช้เทคนิค Painlessด้วย ก็จะช่วยให้รู้สึกผ่อนคลายมากขึ้น ซึ่งก็เป็นจริงอย่างที่คุณหมอท่านบอก เพราะตอนทำแอนไม่รู้สึกตื่นเต้นเท่าตอนแรกเลยค่ะ รู้สึกมึนๆ ลอยๆ เหมือนอยากจะหลับซะมากกว่า รู้ตัวอีกทีก็เสริมจมูกเสร็จแล้ว คือเร็วมาก ไม่ถึงชั่วโมงด้วยซ้ำ พยาบาลเอากระจกมาให้ดูก่อนปิดปลาสเตอร์ดามจมูก ก็ดูทรงสวยเป็นธรรมชาติดถูกใจมากค่ะ

หลังเสริมจมูกคุณหมอก็แนะนำให้ดูแล ประมาณนี้ค่ะ (ข้อมูลส่วนนึงนำมาจากเว็บไซต์ของคลินิกนะคะ)

1.  หลีกเลี่ยงการกดหรือปิดรุนแรงบริเวณจมูก เพราะเนื้อเยื่อบาดเจ็บและทำให้เกิดการซ่อมแซมของเนื้อเยื่อซึ่งผิดปกติไปจากเดิม

2.  ใน 48 ชั่วโมงแรกแนะนำให้ประคบเย็นบริเวณระหว่างคิ้วและตาทั้งสองข้าง โดยประคบนาน 20 นาทีสลับกับหยุดพัก 20 นาที และหลังจากทำสองวันจึงเริ่มประคบอุ่นได้

3.  ห้ามนอนคว่ำหน้า ให้นอนหงายและนอนยกหัวสูงขึ้นอย่างน้อย 30 องศาเพื่อลดอาการบวม 7 วัน

4.  งดทานอาหารหมักดอง วิตามิน อาหารเสริม เครื่องดื่มแอลกอฮอล์ และงดการสูบบุหรี่อย่างน้อย 1 เดือน เพราะจะทำให้แผลหายช้า

5.  ห้ามให้แผลผ่าตัดโดนน้ำ 7 วัน โดยการทำความสะอาดให้ใช้กระดาษซับมันซับน้ำมันบริเวณใบหน้า ใช้สำลีชุบน้ำอุ่นหมาดเช็ดทั่วใบหน้า

6.  หากมีเลือดซึมบริเวณบาดแผล สามารถใช้สำลี หรือไม้พันสำลีซับเบาๆและแต้มครีมยาฆ่าเชื้อเบาๆ ห้ามเช็ดหรือถูโดยเด็ดขาด (ควรปล่อยให้แผลแห้งตามธรรมชาติ และหลีกเลี่ยงการสัมผัสแผลทุกกรณี)

7.  ห้ามออกกำลังกายหนักหน่วงที่ต้องมีการก้มและเงย หรือกระโดด

8.  หลีกเลี่ยงการสวมแว่นตาในช่วง 4 สัปดาห์แรกหลังการผ่าตัด

9.  รับประทานยาตามแพทย์สั่งจนหมด

10.  มาตรวจซ้ำตามนัดของแพทย์ตามกำหนดเวลา

11.  งดสูบบุหรี่ ,งดเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ทุกชนิด เป็นระยะเวลา ประมาณ 1-2 เดือน

12.  แนะนำให้ดื่มน้ำใบบัวบก,น้ำมะพร้าว เพื่อลดอาการฟกช้ำได้เร็วขึ้น

ซึ่งแอนก็ดูแลตามนี้เหมือนกันค่ะ ช่วง 2 อาทิตย์แรกแทบจะไม่จับจมูกถ้าไม่จำเป็นเลย กลัวจมูกเบี้ยวมาก
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-28 17:41:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ครบ 7 วัน ที่พันจมูกหลุดไปแล้ว แต่จมูกยังไม่เข้าที่ดูบวมๆ ใหญ่ๆ อยู่ค่ะ

ย่างวันที่ 14 เริ่มเห็นทรงจมูกขึ้นมาแล้ว ดูธรรมชาติมาก ไม่เป็นแท่งดีค่ะ

20 วัน แต่งขอแต่งหน้าสวยๆ ไปมีทติ้งกับเพื่อนซักหน่อย มีแต่คนชมว่าดูดีขึ้นมาก

มาพบคุณหมอหลังทำไปได้ 30 วันค่ะ คุณน่ารักดี ที่สำคัญฝีมือดีสุด

ตอนคุณหมอตรวจเช็คจมูกให้ค่ะ ทุกอย่างผ่านค่ะ ไม่มีปัญหา

หลังจากครบรอบเสริมจมูกได้ 1 เดือน แอนกลับไปพบคุณหมอที่คลินิก เพราะตอนที่เสริมครบ 7 วัน แอนติดธุระเลยไม่ได้ไป คุณหมอจะสอบถามข้อมูลเบื้องต้นนิดหน่อย แต่ตอนเช็คจมูกละเอียดดีค่ะ เช็คว่าปลายบางมั้ย สันจมูกลอยหรือเปล่า ดูถึงความเรียบร้อยของแผลว่ามีอาการติดเชื้อหรือไม่ คือเช็คละเอียดจริงๆ

รูปข้างล่างเป็นรูปที่แอนถ่ายเก็บไว้ดูความเปลี่ยนแปลง ยิ่งเอามาเทียบกันยิ่งรู้สึกว่าหน้าดูคม มีมิติขึ้นเยอะเลยค่ะ

1 เดือน ถ่ายมุมหน้าต่างๆ เก็บไว้ดู เห็นความเปลี่ยนแปลงชัดเลยค่ะ

เทียบให้ดูก่อนและหลัง มาไกลไหมคะ มีจมูกแล้วหน้าเปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ

เทียบให้ดูก่อนทำและหลังทำมุมเดียวกันเลยค่ะ มีจมูกแล้วหน้าดูคมมีมิติขึ้นจม ชอบมากค่ะ

สุดท้ายนี้ก็อยากจะฝากทุกคนที่คิดอยากเสริมจมูกนะคะ ว่าถ้าเสริมแล้วทำให้มั่นใจก็เสริมเลยค่ะ ขอแค่ว่าศึกษาข้อมูล ดูรีวิวจากคนอื่นประกอบการตัดสินใจก็ได้ค่ะ อย่างน้อยเราจะได้พอรู้ว่าคนนี้จมูกทรงคล้ายเรา ทำออกมาได้ประมาณไหนค่ะ และอีกเรื่องที่อยากฝากคือขอให้เชื่อในคุณหมอนะคะ ถ้าหากตอนปรึกษาแล้วคุณหมอไม่แนะนำให้ทำโด่งพุ่งมากๆ อาจจะเป็นเพราะเนื้อน้อย หรือเป็นปัญหาที่รูปทรงจมูก เพราะแอนคิดว่าถ้าเราดันทุรังเสริมโด่งมากๆ ไป เกิดปัญหาทีหลังจะไม่คุ้มเอา ถ้าใครสนใจเสริมแบบให้ดูธรรมชาติเหมือนแอน แอนแนะนำคุณหมอต้นเลยค่ะ คุณหมอมือเบาและเก่งมากจริงๆ ค่ะ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-28 17:41:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดู รีิวิวเพิ่มเติมได้เลยจ้า http://www.xn--12cfu3bw1atrv8b8a9c9ajd1o6h.com/
จมูกรับกับหน้าดีค่ะ ไม่เว่อ ไม่หลอกตา
ขอเสริมหน่อยนะคะ น่าจะฉีดฟิลเลอร์ใต้ตา+ร่องแก้มให้เต็มนะคะ จะลดริ้วรอย+หน้าเต็ม+สว่างสดใสขึ้นค่ะ
โบท็อกลดกรามจะดูหน้าเด็กขึ้นนะคะ
ร้อยไหมยกแก้มหน้าจะดูตึงๆเชิ่ดๆขึ้นค่ะ
เสริมคางนิดก็ดีนะคะ ตอนนี้คางมันยุบน่ะค่ะ เสริมให้ยิ่นมานิดๆจะมีมิติขึ้น ลองฉีดฟิลเลอร์ดูก่อนก็ได้ค่ะ
ผมทรงนี้ทำให้ดูหน้าผากเหม่งอ่ะค่ะ ดูผมบางด้วย ลองดูทรงผมยุนอา girls generation นะคะ นางก็หน้าผากเหม่งมาก แต่ทรงผมช่วยได้มากจิงๆค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jemmanita18 เมื่อ 2018-1-18 16:51

เหมือนหน้าดูเด็กลงเยอะเลยคับ
หนูว่า  ถ้าทำตาสองชั้น อีก  จะดูสวยกว่านี้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้