ดู: 24902|ตอบกลับ: 145
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จะมาเล่าถึงการเสริมจมูกครั้งเเรกในชีวิต กับคุณหมอตุ๊กที่ดีมอร์คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Puttaya2017 เมื่อ 2017-12-22 17:58

สวัสดีค่ะ เราเป็นคนนึงที่เรียกได้ว่าเกิดมาไม่มีดั้งติดตัวมาตั้งแต่กำเนิด (ขำตัวเอง555)
ก็จะมีปมติดตัวอยู่ทุกครั้งเมื่อมีคนล้อบ้าง แซวบ้าง แต่ตอนนั้นก็คิดได้แต่ปลงๆ เพื่อปลอบใจตัวเอง  
เพราะในชีวิตนี้ไม่เคยคิดเลยว่าจะศัลยกรรมใดๆ ในร่างกาย  เพราะรู้สึกกลัวเรื่องพวกนี้มากๆ
แต่ในความกลัวก็จะมีวูบนึงที่จะคิดสลับวนไปวนมาอยู่ตลอดเวลาว่า..อยากเสริมจมูกมาก อยากทำ ๆ
อยากสวย  เพราะเห็นคนนู้นคนนี้ทำมาก็สวยขึ้น เวลาที่เรามีความรู้สึกอยากจะทำขึ้นมา
เราก็จะค้นหารีวิวของคลินิกที่นู่นที่นี่ที่นั่นไปเรื่อยๆ ดูรีวิวจากดั้งโด่งตลอด
แต่สุดท้ายเราก็ปลงเพราะความกลัวของเราเอง  
เราจะมีความรู้สึกสลับไปสลับมาแบบนี้ตั้งแต่ตอนที่เราอยู่ปี 3  ซึ่งตอนนั้นอายุก็ประมาณ 22-23 ปีได้  
จนกระทั่งปัจจุบันเราอายุ 27 ปีแล้ว เรื่องของเรื่องที่ตัดสินใจแน่วแน่ว่าจะทำจมูกก็คือ ในปลายปีนี้เรามีแพลนแต่งงาน
คือทางเรามีการพูดคุยเรื่องแต่งงานตั้งแต่ปี 2559 แล้ว  เราก็จะมีเวลาเตรียมงาน 1 ปี

ตอนแรกเราก็ยังไม่ได้รู้สึกว่าอยากทำจมูกมากมายอะไรขนาดนั้นนะ เพียงแต่คิดว่าตัวเองต้องลดน้ำหนักให้ได้
ซึ่งตอนนั้นเราเผชิญกับน้ำหนักเข้าเลข60ปลายๆ คืออ้วนมากๆ เราคิดแต่ว่าจะทำยังไงให้ผอมดี
เราก็ตั้งใจลดน้ำหนักลงมาได้ประมาณ50ต้นๆ ในช่วงต้นปีของปี 60 ประมาณเดือนมิถุนายนเรามีนัดถ่ายรูปพรีเวดดิ้ง
เหตุที่รู้สึกว่าอยากทำจมูกมากกกกกกก จนลืมความกลัวได้เพราะมันเกิดตอนช่วงนี้แหละค่ะ  
ซึ่งตอนนั้นเรายังไม่ได้ทำจมูก ภาพที่ออกมาเราแฮ๊ปปี้กับรูปหน้าตรงของเรามาก
แต่!!ถ้าภาพไหนเป็นมุมด้านข้างนะ เราจะนอยด์ทันที เพราะ!!
โดยพื้นฐานรูปหน้าเราเป็นคนหน้ากลม และยิ่งถ้าอวบด้วย
และไม่มีดั้งด้วยนี่มันจะเหมือนซาลาเปาที่อยู่ส่วนล่างที่ติดกับกระดาษยังไงยังงั้นเลย 555

รูปก่อนทำนะคะ

จนเราตัดสินใจกับตัวเองได้ล่ะว่าจะทำ คือยังไงก็ต้องทำก่อนแต่งให้ได้แน่ ๆ คือในความคิดของเรานะ
ภาพตอนแต่งงานวันจริงนี่จะต้องมีรูปมุมด้านข้างนู่นนี่นั่นเยอะแน่ๆเลย ไม่ได้การล่ะ
ยังไงเราต้องมีสันให้ได้ก่อนแต่งแน่ๆ ก็เลยตัดสินใจว่าจะเข้าไปปรึกษาเรื่องเสริมจมูกกับหมอตุ๊กที่ดีมอร์ค่ะ
เพราะก่อนหน้านี้เข้าไปดูรีวิวเคสของคุณหมอมาค่อนข้างเยอะมาก และพึงพอใจกับฝีมือคุณหมอมาก
ก็เลยชวนเพื่อนให้พาไปปรึกษาคุณหมอ ก็โทรนัดคิวกับทางคลินิกว่าจะเข้ามาพบคุณหมอก็นัดเวลากัน  
พอถึงคิวก็มีพี่พนักงานที่ดูแลพาเข้าไปพบคุณหมอ คุณหมอก็สอบถามประวัติ สอบถามว่าทำไมถึงอยากทำ
ก็พูดคุยกันไปปกติเกี่ยวกับปัญหาของเรา คือตอนปรึกษาเราจำรายละเอียดได้ไม่ครบนะเพราะมันนานมากแล้ว  
แต่เท่าที่จำได้คุณหมอบอกว่าจมูกเราเป็นคนที่ฐานจมูกเบี้ยวอยู่แล้วนิดนึง
ปลายจมูกจะชี้ไปทางด้านขวาเล็กน้อย จมูกค่อนข้างสั้น และปีกจมูกกว้าง OMG!!
พอได้ยินคุณหมอบอกแบบนี้ก็คิดว่าจมูกเรานี่มันแย่ขนาดนี้เลยหรอ ถึงว่าล่ะทำไมไม่สวยสักที 555
คุณหมอก็แนะนำว่าคุณหมอจะเหลาซิลิโคนให้เข้ากับฐานกระดูกจมูกของเรา
และถ้าอยากมีจมูกที่สวยได้รูปเป๊ะเลยนั้น  คุณหมอแนะนำให้ใช้กระดูกอ่อนหลังหู
มาเสริมช่วงปลายจมูกเพราะจมูกเราสั้น ตอนนั้นเราก็อยากเสริมแบบใช้กระดูกอ่อนหลังหูด้วยนั่นแหละ
แต่มันติดตรงงบประมาณคงคลังของเราไม่พอ 555 ก็เลยตัดสินใจว่าไม่เอากระดูกอ่อนหลังหูแล้วกัน
ได้เท่าไหนก็เอาเท่านั้น เราคิดแค่ว่าที่แน่ๆ คือต้องดูดีกว่าเดิมแน่นอนนนน  
ปรึกษาเสร็จก็จ่ายเงินมัดจำประมาณ 5000 บาท มั้งคะถ้าจำไม่ผิดนะคะ
แต่เราขอว่าจะยังไม่ระบุวันเวลานัดที่จะมาเสริมเพราะช่วงนั้นเราทำงานจันทร์-ศุกร์
และก็มีเรียนเสาร์อาทิตย์ด้วย ก็เลยจะไปวางแผนชีวิตตัวเองก่อนว่าจะลาหรือมีวันหยุดยาวช่วงไหนบ้าง
ระยะเวลาผ่านไปราวสองสามเดือนได้ คือเป็นช่วงเวลาที่นานนะ
ซึ่งเป็นช่วงที่เรากลับมากล้าๆกลัวๆเหมือนเดิมอีกแล้ว 555
จะทำ ไม่ทำ ทำ ไม่ทำ จน assist ที่ดูแลเราโทรมาตามให้ไปทำ
เพราะถ้าทิ้งไว้นานโปรที่เราจองไปใกล้จะหมดอายุแล้ว  
ตอนนั้นเราก็โอเค นัดวันเลย 555 ความงกเข้ามาครอบงำจนลืมความกลัวซะล้าววว

มาอ่านต่อในคอมเม้นด้านล่างนะคะ

ราคาแรงมั้ย ชอบมาก แต่ต้องเก็บเงินทำ
เสริมจมูกพร้อมทำตา่ได้ไมค่ะ
ราคาแก้เท่าไรคะ
อยากทำที่นี่จัง เพิ่งเห็นมาเปิดที่โคราช ใกล้บ้านเลย
สวยมากค่ะ ดีงามมม
เนียนมากค่ะ เหมือนจมูกแท้ๆเลย
ชอบค่ะ สวยกำลังดี เนียนๆ
มีราคาไหมค่ะ สนใจ อยากทำมาก
หน้ามีมิติชัดขึ้นค่ะ
สวยมากกก ทรงสวย ชื่อทรงไรค่ะ
หูยยยย มันเนียนมาก อยากเอารูปไปยื่นให้หมอว่าเอาแบบนี้เลย55
สวยละมุนมากค่ะ เพิ่งเปิดสาขาโคราชใช่ไหมคะ พอดีเห็นป้าย สนใจค่ะ
อ่านแล้วอยากทำที่นี่เลยค่ะ ดีงามมาก
สวยมากๆเลยค่ะหน้าหวานมากกกกก
ว้าวๆสวยมากๆเลยคร้า สนใจอยากทำต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างค่ะ
ชอบมากค่ะ ได้ข้อมูลเยอะมาก ชอบที่นี่ คุณหมอใส่ใจมากกก
ราคาคุณหมอคิดยังไงค่ะ
กำลังหาข้อมูลอยู่ อ่านแล้วได้ความรู้มากๆค่ะ ชอบความใส่ใจของที่นี่
สวยมากเลยค่าาา
ตอนแรกก็รู้สึกกลัว แต่พอได้อ่านแล้ว สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
รีวิวดีมาก ละเอียดดี รูปทรงก็สวยมาก
มองใกล้ๆสวยมากกกกก
สวยเนียนสุดยอดคร้าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้