ดู: 8254|ตอบกลับ: 62
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] REVIEW เสริมจมูกครั้งแรกในชีวิตกับ dmor clinic เลือกคลีนิคที่ใช่ชีวิตก็ดีขึ้นด้วยค่ะ :)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jennyjenniies เมื่อ 2017-12-19 13:35

สวัสดีค่ะขอแนะนำตัวก่อนเลยชื่อเจนนี่แล้วนี่ก็เป็นกระทู้เเรกเลยอาจจะยังพิมพ์ผิดๆถูกๆหรือผิดพลาดอะไรก็ไปก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ
เริ่มจากเจนตอนนี้เรียนอยู่ ปี3 ที่มธท่าพระจันทร์แล้วอยากเสริมจมูกโดยต้องขอบอกก่อนว่าพื้นฐานเป็นคนมีจมูกอยู่แล้วบ้างตอนแรกไม่คิดจะเสริมด้วยซ้ำแต่ก็นะผู้หญิง่รักสวยรักงามเป็นเรื่องปกติจริงๆดูข้อมูลมาเป็นปีๆแล้วอยากเสริมตั้งแต่ตอนอยู่ม5-6ก็นั่งอ่านข้อมูลมาตลอดจนมาทำจริงๆคือตอนปี3ค่ะคือตอนนั้นเพื่อนเจนเป็นคนแนะนำ dmor clinic คือเราก็นั่งหาข้อมูลต่างๆนาๆแล้วก็ทราบถึงวิธีทำของคุณหมอตุ๊กซึ่งแตกต่างจากคนอื่นเป็นการวางซิลิโคนแบบใต้เยื่อหุ้มซึ่งเสี่ยงทะลุน้อยกว่าแล้วก็ธรรมชาติมากกว่าพอตั้งใจว่าจะไปทำจริงๆเลยทักไลน์พี่ฟ้าซึ่งเป็นเลขาของคุณหมอเพื่อนัดคิวเข้าไปปรึกษาที่คลีนิคค่ะพอสรุปว่าได้วันแล้วก็เข้่าไปที่คลีนิคสวยมากค่ะดูหรูหราดีพอเจอคุณหมอก็บอกว่าจมูกมีฮัมพ์แล้วก็เอียงนิดนึงโดยส่วนตัวไม่เคยรู้เลยว่าตัวเองจมูกเอียงบ้างคุณหมอจับๆตรงแกนจมูกก็บอกว่าต้องเสริมแบบใช้กระดูกอ่อนหลังหูเพื่อความธรรมชาติบวกกับที่เป็นคนเนื้อจมูกน้อยก็เลยเสริมได้ไม่โด่งมากเอาแบบธรรมชาติดีกว่าๆบางครั้งแบบเราไม่ควรจะฝืนมันเพราะเสี่ยงที่จะทะลุได้นะค่ะเช่นเนื้อน้อยแต่อยากได้โด่งมากก็ไม่ได้เนอะ

มาดูรูปก่อนทำเลยดีกว่าก็จะเป็นรูปช่วงประมาณ ม5-6 นะค่ะ

พอหลังจากที่ได้นัดวันทำเสร็จแล้วก็ถึงวันที่ทำพี่ฟ้าก็จะเป็นคนดูแลตั้งแต่ก่อนทำหลังยันทำเลยค่ะก็มีให้ทานยาแก้ปวดแก้อักเสบต่างๆก่อนทำ ทำความสะอาดหน้า ถ่ายรูปแล้วก็เตรียมเข้าห้องผ่าตัดต้องบอกก่อนว่าแอบตื่นเต้นเล็กน้อยเเต่ไม่กลัวเข็มหรือมีดเลยค่ะเพราะเคยทำตามาก่อนก็เลยชินไปแล้วด้วยคือตอนทำคุณหมอชวนคุยตลอดเจนก็เลยไม่เครียดเลยด้วยสนุกเหมือนไม่ได้ผ่าตัดเลยต้องบอกก่อนว่าไม่มีทำแบบยาสลบนะค่ะเพราะว่าคุณหมอจะให้เราดูว่าแบบนี้ดียังอะไรประมาณนี้จะเป็นการฉีดยาชาแทนนะค่ะหลังจากทำเสร็จพี่ฟ้าก็จะให้ทานยาแก้ปวดอีกก่อนกลับก็มีหมอนรองคอกับที่ประคบน้ำแข๊งให้เรากลับไปที่บ้านค่ะหลังจากนั้นก็จะนัดวันมาตัดไหมส่วนช่วงนี้ก็ต้องพักฟื้นดูแลตัวเองให้หายไวๆ

นี่คือรูปหลังทำเสร็จใหม่ๆเลยไม่มีอาการบวมช้ำหรือเขียวแดงเลยนะค่ะต้องบอกก่อนเลยว่าหมอตุ๊กคือมือเบามากกกกกกกกแทบไม่รู้สึกเลยว่าทำอะไรอยู่บนหน้าบ้าง55555แอบเว่อร์หน่อยแต่มันเรื่องจริง

จะสังเกตุว่าตอนแรกจะมองไม่ค่อยออกว่าสรุปทำมายังแบบอาจจะดูไม่ต่างมากเพราะมันยังบวมอยู่เนอะ
หลังจากนั้น3-4วันก็ดีขึ้นหน่อยแต่ไม่ได้ถ่ายเรียงตามวันให้ดูนะค่ะ
นี่ก็จะเป็นรูปที่อยู่ในช่วงพักฟื้นหลังจากนั้นประมาณสองอาทิตย์ก็เริ่มแต่งหน้าหลังจากที่ไม่ได้สระผมหรือแต่งหน้าเลยเรียกได้ว่าโทรมมากช่วงนั้น55555 จะสังเกตุได้ว่าหน้ายังบวมๆอยู่เนอะ

หลังจากนั้นประมาณเกือบเดือนก็ไปเที่ยวทะเล ไปเกาหลีแต่ยังงดพวกของดองหรือแอลกอฮอล์นะค่ะเดี๋ยวมันจะทำให้บวมได้มากกว่าเดิมทางที่ดีควรจะให้เลย 2 เดือนไปแล้วจะเซฟสุดเนอะอดใจก่อนๆอิอิ

อันนี้รูป1เดือนนะคะ

มาดูตอนสามเดือนกันนะคะ

ต่อไปก็น่าจะประมาณ 5-6เดือนได้เกือบจะปัจจุบันแล้วน้าเริ่มรัดแกนบ้างเข้าที่บ้างแล้ว

โดยส่วนตัวคิดว่าชอบมากค่ะเพราะดูเป็นธรรมชาติดีเพื่อนบอกเหมือนไม่ได้ทำเลยสุดท้ายอยากฝากบอกทุกคนเรื่องการเลือกคลีนิคด้วยน่ะค่ะควรศึกษาข้อมูลดีๆก่อนทำหาให้เยอะๆเพราะจมูกนี้มันอยู่กับเรามันเป็นของเราเนอะก็ควรจะลงทุนหน่อยเรื่องศัลยกรรมควรจะเป็นเรื่องที่เราควรลงทุนเพื่อสิ่งดีๆและความสวยที่ยั่งยืนนานค่ะ ขอบคุณทุกคนที่ติดตามน้าไว้มาอัพเดทกันเรื่อยๆเลย สุดท้ายถ้ามีใครอยากติดตามเจนดูอัพเดทเรื่องจมูกก็จะเเปะ instagram ไว้ให้น่ะค่ะ ขอบคุณทุกคนมากเลยบ๊ายบายยยยยย
IG:chxdpjny

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้