ดู: 8184|ตอบกลับ: 62
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] REVIEW เสริมจมูกครั้งแรกในชีวิตกับ dmor clinic เลือกคลีนิคที่ใช่ชีวิตก็ดีขึ้นด้วยค่ะ :)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jennyjenniies เมื่อ 2017-12-19 13:35

สวัสดีค่ะขอแนะนำตัวก่อนเลยชื่อเจนนี่แล้วนี่ก็เป็นกระทู้เเรกเลยอาจจะยังพิมพ์ผิดๆถูกๆหรือผิดพลาดอะไรก็ไปก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ
เริ่มจากเจนตอนนี้เรียนอยู่ ปี3 ที่มธท่าพระจันทร์แล้วอยากเสริมจมูกโดยต้องขอบอกก่อนว่าพื้นฐานเป็นคนมีจมูกอยู่แล้วบ้างตอนแรกไม่คิดจะเสริมด้วยซ้ำแต่ก็นะผู้หญิง่รักสวยรักงามเป็นเรื่องปกติจริงๆดูข้อมูลมาเป็นปีๆแล้วอยากเสริมตั้งแต่ตอนอยู่ม5-6ก็นั่งอ่านข้อมูลมาตลอดจนมาทำจริงๆคือตอนปี3ค่ะคือตอนนั้นเพื่อนเจนเป็นคนแนะนำ dmor clinic คือเราก็นั่งหาข้อมูลต่างๆนาๆแล้วก็ทราบถึงวิธีทำของคุณหมอตุ๊กซึ่งแตกต่างจากคนอื่นเป็นการวางซิลิโคนแบบใต้เยื่อหุ้มซึ่งเสี่ยงทะลุน้อยกว่าแล้วก็ธรรมชาติมากกว่าพอตั้งใจว่าจะไปทำจริงๆเลยทักไลน์พี่ฟ้าซึ่งเป็นเลขาของคุณหมอเพื่อนัดคิวเข้าไปปรึกษาที่คลีนิคค่ะพอสรุปว่าได้วันแล้วก็เข้่าไปที่คลีนิคสวยมากค่ะดูหรูหราดีพอเจอคุณหมอก็บอกว่าจมูกมีฮัมพ์แล้วก็เอียงนิดนึงโดยส่วนตัวไม่เคยรู้เลยว่าตัวเองจมูกเอียงบ้างคุณหมอจับๆตรงแกนจมูกก็บอกว่าต้องเสริมแบบใช้กระดูกอ่อนหลังหูเพื่อความธรรมชาติบวกกับที่เป็นคนเนื้อจมูกน้อยก็เลยเสริมได้ไม่โด่งมากเอาแบบธรรมชาติดีกว่าๆบางครั้งแบบเราไม่ควรจะฝืนมันเพราะเสี่ยงที่จะทะลุได้นะค่ะเช่นเนื้อน้อยแต่อยากได้โด่งมากก็ไม่ได้เนอะ

มาดูรูปก่อนทำเลยดีกว่าก็จะเป็นรูปช่วงประมาณ ม5-6 นะค่ะ

พอหลังจากที่ได้นัดวันทำเสร็จแล้วก็ถึงวันที่ทำพี่ฟ้าก็จะเป็นคนดูแลตั้งแต่ก่อนทำหลังยันทำเลยค่ะก็มีให้ทานยาแก้ปวดแก้อักเสบต่างๆก่อนทำ ทำความสะอาดหน้า ถ่ายรูปแล้วก็เตรียมเข้าห้องผ่าตัดต้องบอกก่อนว่าแอบตื่นเต้นเล็กน้อยเเต่ไม่กลัวเข็มหรือมีดเลยค่ะเพราะเคยทำตามาก่อนก็เลยชินไปแล้วด้วยคือตอนทำคุณหมอชวนคุยตลอดเจนก็เลยไม่เครียดเลยด้วยสนุกเหมือนไม่ได้ผ่าตัดเลยต้องบอกก่อนว่าไม่มีทำแบบยาสลบนะค่ะเพราะว่าคุณหมอจะให้เราดูว่าแบบนี้ดียังอะไรประมาณนี้จะเป็นการฉีดยาชาแทนนะค่ะหลังจากทำเสร็จพี่ฟ้าก็จะให้ทานยาแก้ปวดอีกก่อนกลับก็มีหมอนรองคอกับที่ประคบน้ำแข๊งให้เรากลับไปที่บ้านค่ะหลังจากนั้นก็จะนัดวันมาตัดไหมส่วนช่วงนี้ก็ต้องพักฟื้นดูแลตัวเองให้หายไวๆ

นี่คือรูปหลังทำเสร็จใหม่ๆเลยไม่มีอาการบวมช้ำหรือเขียวแดงเลยนะค่ะต้องบอกก่อนเลยว่าหมอตุ๊กคือมือเบามากกกกกกกกแทบไม่รู้สึกเลยว่าทำอะไรอยู่บนหน้าบ้าง55555แอบเว่อร์หน่อยแต่มันเรื่องจริง

จะสังเกตุว่าตอนแรกจะมองไม่ค่อยออกว่าสรุปทำมายังแบบอาจจะดูไม่ต่างมากเพราะมันยังบวมอยู่เนอะ
หลังจากนั้น3-4วันก็ดีขึ้นหน่อยแต่ไม่ได้ถ่ายเรียงตามวันให้ดูนะค่ะ
นี่ก็จะเป็นรูปที่อยู่ในช่วงพักฟื้นหลังจากนั้นประมาณสองอาทิตย์ก็เริ่มแต่งหน้าหลังจากที่ไม่ได้สระผมหรือแต่งหน้าเลยเรียกได้ว่าโทรมมากช่วงนั้น55555 จะสังเกตุได้ว่าหน้ายังบวมๆอยู่เนอะ

หลังจากนั้นประมาณเกือบเดือนก็ไปเที่ยวทะเล ไปเกาหลีแต่ยังงดพวกของดองหรือแอลกอฮอล์นะค่ะเดี๋ยวมันจะทำให้บวมได้มากกว่าเดิมทางที่ดีควรจะให้เลย 2 เดือนไปแล้วจะเซฟสุดเนอะอดใจก่อนๆอิอิ

อันนี้รูป1เดือนนะคะ

มาดูตอนสามเดือนกันนะคะ

ต่อไปก็น่าจะประมาณ 5-6เดือนได้เกือบจะปัจจุบันแล้วน้าเริ่มรัดแกนบ้างเข้าที่บ้างแล้ว

โดยส่วนตัวคิดว่าชอบมากค่ะเพราะดูเป็นธรรมชาติดีเพื่อนบอกเหมือนไม่ได้ทำเลยสุดท้ายอยากฝากบอกทุกคนเรื่องการเลือกคลีนิคด้วยน่ะค่ะควรศึกษาข้อมูลดีๆก่อนทำหาให้เยอะๆเพราะจมูกนี้มันอยู่กับเรามันเป็นของเราเนอะก็ควรจะลงทุนหน่อยเรื่องศัลยกรรมควรจะเป็นเรื่องที่เราควรลงทุนเพื่อสิ่งดีๆและความสวยที่ยั่งยืนนานค่ะ ขอบคุณทุกคนที่ติดตามน้าไว้มาอัพเดทกันเรื่อยๆเลย สุดท้ายถ้ามีใครอยากติดตามเจนดูอัพเดทเรื่องจมูกก็จะเเปะ instagram ไว้ให้น่ะค่ะ ขอบคุณทุกคนมากเลยบ๊ายบายยยยยย
IG:chxdpjny

สวยจังเลยคะ ทำจมูกอย่างเดียวหรอคะ ได้ลุคอินเตอร์เลยอ่ะ
ทำจมูกกับหมอตุ๊กดีจริงค่ะ คอนเฟริมเลยจ้า
ทรงสวยมากๆ เข้ากับรูปหน้าเลย
ที่นี่ทำจมูกดีมากค่ะ คอนเฟริม
สวยมากเลยค่ะ สนใจทำจมูกกับดีมอร์คลินิกมากกกก
ที่นี่ดูปลอดภัยดีนะคะ อยากไปทำมากๆเลย
สวยจังเลยคะ ทำอะไรไปบ้างคะ
สวยอยู่แล้ว ยิ่งดูสวยอินเตอร์เลยนะคะ^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gookai เมื่อ 2018-2-20 13:51

หน้าดูอินเตอร์มากๆเลยนะคะ เกาหลีมากๆๆคร้า
จมูกสวยมาก เข้ากับหน้ามากๆเลยนะคะ ^_^
หน้าสวยมากค่า ชอบมากกกกกกกก
มีเเพลนจะทำช่วงปลายปี กำลังหาข้อมูลสนใจดีมอร์คลินิกมากๆเลยคะ
ใช้ซิริโคนของอะไรคะ
ว้าาวว!!สวยคมขึ้นเยอะ
สวยจังเลยคะ ทำจมูกอย่างเดียวหรอคะ ได้ลุคอินเตอร์เลยอ่ะ
เสริมจมูกใช้ซิลิโคนของอะไรคะ
น้องเจนนี่สวยมากคะ ได้ทำอะไรไปบ้างคะ
สวย น่ารักมากเลยคะ ชอบๆๆๆ
ที่ Dmor ใช้ซิลิโคนของอะไรนะคะ
จมูกสวยนะคะ แล้วที่ดีมอร์มีทคงจมูกให้เลือกไหมคะ
อยากพาเเฟนไปทำที่นี่มากเลยคับ กำลังดูข้อมูลอยู่
ทรงรับกับใบหน้ามาก คุณหมออกแบบให้หรือยังไงคะ อยากเข้าไปปรึกษาจัง
น้องน่ารักมากเลยค่ะ อยากไปทำจมูกที่นี่เเล้วสิ
ขอเบอร์ติดต่อคลินิกได้ไหมคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้