ดู: 1402|ตอบกลับ: 4

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] จางไปซะที!! รอยย่นช่วงหว่างคิ้ว ของแถมที่มากับความเครียดโดยไม่รู้ตัว

[คัดลอกลิงก์]
ฮัลโหลๆ สวัสดีค่ะทุกคน :”)

กระทู้นี้เราจะมาเล่าถึงประสบการณ์ของเราที่เป็นคนบ้างานมาก คือ ต้องดูแลรับผิดชอบลูกค้าหลายเจ้า เลยทำให้ต้องนั่งหน้าคอมขมวดคิ้วอยู่ตลอดเวลา แล้วงานที่เราทำเป็นงานละเอียดผิดพลาดไม่ได้ เลยทำให้เครียดโดยไม่รู้ตัว และด้วยความที่ไม่ค่อยมีเวลา จึงดูแลตัวเองแค่ผิวเผิน

มีวันนึง เข้าไปล้างหน้า เพราะว่าง่วงนอนมาก นอนดึกมาหลายคืน เหนื่อยล้าสะสมมาหลายวัน พอเงยหน้าส่องกระจกเท่านั้นค่ะ แทบกรี๊ด อะไรจะโทรมได้ขนาดนี้ ทั้งริ้วรอย ความเหี่ยว ความย่นบนหน้า โดยเฉพาะตรงหว่างคิ้ว ขมวดคิ้วนิดเดียวย่นลึกมาก โอ๊ยยย!!! ตกใจกรีดร้อง รอยนี้มาได้ยังไง เลยแก้ด้วยการไปนวดผ่อนคลายแล้วก็หาครีมมาทาบำรุง สรุปมันไม่ดีขึ้นค่ะ นั่งทำงานไปก็นวด ๆ คลึง ๆ รอยย่นไปเผื่อรอยมันจะเด้งเรียบขึ้นมา บ้าไปแล้ว คิดอะไร 555555 กลุ้มใจหนักเลยทำยังไงล่ะทีนี้ แต่เคยรู้มาว่าเรื่องริ้วรอย อยากกำจัดแบบเห็นผลดี และระยะยาวต้องโบท็อกซ์ แล้วยังไงคะ กลัวเข็ม แต่ก็กลัวแก่ก่อนวัยแล้วจะไม่สวยมากกว่า

เลยตัดสินใจ search หาคลินิกที่น่าเชื่อถือ ดูปลอดภัย แล้วได้มาเจอแอนจาลี คลินิก เพราะอยู่แถวที่ทำงานพอดี หลังเลิกงานเลยขับรถแวะเข้าไป แต่วันนั้นก็ยังไม่ได้เจอกับคุณหมอนะคะ เพราะคุณหมอติดเคสกับลูกค้าอื่นที่มีการนัดหมายทาง inbox หรือ line@  อยู่ ถ้า walk in เข้าไปแบบเราเนี่ย ก็จะได้แค่พูดคุย และกรอกประวัติกับพนักงานตรงเคาน์เตอร์ด้านหน้าค่ะ แล้วเค้าจะนัดวันคุณหมอในครั้งถัดไปให้

ถึงวันนัดเราก็ไปตามนัดค่ะ ครั้งนี้เลยชวนเพื่อนไปด้วย เพราะกลัว 555555 มีเพื่อนไปด้วยรู้สึกอุ่นใจกว่า มารอบนี้เลยตัดสินใจเก็บภาพมาด้วย เพราะนึกสนุกอยากลองเขียนรีวิว มีกระทู้เป็นของตัวเองดู ฮ่าๆๆๆ

พอเข้าไปในคลินิกก็ไปแจ้งกับพนักงานที่เคาน์เตอร์ว่านัดไว้ เพราะเรานัดเวลาไว้ก็เลยทำให้คราวนี้ไม่ต้องนั่งรอเลย ไปถึงก็เข้าไปพบกับคุณหมอได้เลยค่ะ พอเข้าไปคุณหมอก็พูดคุยสอบถามแบบเป็นกันเองมากๆ คุณหมอน่ารักมากค่ะ ให้คำปรึกษาแนะนำแบบดีมาก สงสัยอะไรก็ถามได้เลย คุณหมอตอบหมด 5555

คุณหมอแนะนำให้จัดการรอยเหี่ยวย่นตรงหว่างคิ้ว ที่เราไม่โอเค ด้วยโบท็อกซ์ เพราะมันจะช่วยทำให้รอยเหี่ยวย่นหายและได้ผลดี

ขอสารภาพตอนกำลังเริ่มจะทำเริ่มกลัวแบบตัวสั่นเลยค่ะ เพราะว่าเราไม่เคยทำมาก่อนเลยมีทั้งความกลัว อาการกังวล กลัวเจ็บ กลัวไปทุกอย่าง แต่ดีตรงที่คุณหมอคอยพูดชวนคุยเพื่อทำให้เรารู้สึกผ่อนคลายค่ะ คุณหมอน่ารักจริงๆ

ส่วนความรู้สึกตอนทำ คือมันไม่เจ็บอย่างที่คิดเลยค่ะทุกคนนน คุณหมอมือเบามาก ซึ่งความรู้สึกตอนฉีดมันก็จะรู้สึกแค่จี๊ดๆ นิดเดียวเหมือนมดกัด แล้วก็มีผู้ช่วยคอยประคบเย็นให้ ที่ชอบอีกอย่างคือ ฉีดเสร็จไม่ต้องพักฟื้นกลับบ้านได้เลย โดนใจคนบ้างานแบบเรามาก 10 10 10 ไปเลยจ่ะ! อิอิ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-18 20:17:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด

หลังทำมาได้ 1 อาทิตย์ รู้สึกเลยว่า รอยเหี่ยวย่นตรงหว่างคิ้วของเราดูดีขึ้นมากๆ ตื้นขึ้น บอกตรงๆ เราพอใจกับผลลัพธ์มากๆ ไม่คิดว่ามันจะจางลงไปได้ขนาดนี้อ่ะเอาจริง! 5555555

แล้วหลังจากที่เราไปฉีดโบท็อกซ์มา เราก็ทำการบาลานซ์ชีวิตตัวเองใหม่ ปรับเปลี่ยนพฤติกรรม เพราะความเครียดไม่ได้ส่งผลแค่ริ้วรอยบนใบหน้าเท่านั้น แต่ร่างกายส่วนอื่นๆ จะเสียหายตามไปด้วย เลยคิดใหม่ ทำใหม่ หลังไปทำสวยที่แอนจาลี คลินิก โดยการหาอะไรทำให้รู้สึกผ่อนคลายระหว่างทำงานให้ไม่เครียด พักสายตา จิบกาแฟ คุยกับเพื่อนร่วมงาน วันไหนว่างๆ ก็เข้า fitness ออกกำลังกาย ไปนวด และเที่ยวตามแหล่งท่องเที่ยวธรรมชาติ เพื่อชาร์ตพลังงานให้กับตัวเองค่ะ

สำหรับกระทู้นี้เราก็ขอจบการรีวิวไว้เพียงเท่านี้ หวังว่ากระทู้ของเราจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ เผื่อใครที่กำลังสนใจอยากฉีดโบท็อกซ์ ลองเข้ามาปรึกษาที่แอนจาลี ก่อนตัดสินใจทำก็ได้นะคะ ไม่มีค่าใช้จ่าย  ถ้าใจพร้อมนะก็ทำได้เลย เราเองจากที่เป็นคนกลัวเข็ม ตอนนี้หายกลัวเป็นปลิดทิ้งเลย กะว่าอีก 3 เดือนจะมาฉีดซ้ำตามคำแนะนำของคุณหมอ เพื่อความสวยที่เห็นผลได้นานขึ้น อิอิ ยังไงถ้าครั้งหน้าไปทำมาอีกครั้งไว้จะมาอัพเดทใหม่นะคะ (ถ้าไม่ลืม) 5555555 บัยส์
โพสต์ 2017-12-19 11:03:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวเราเคยไปฉีด Botox ที่แองจาลีเหมือนกันค่ะ หมอมือเบามากๆๆ แถมหลังฉีด 2 สัปดาห์เห็นผลชัดเจนเลยค่ะว่าหน้าดูดีขึ้นกว่าก่อนทำเยอะเลย ที่สำคัญราคาเบาๆถ้าเทียบกับคุณภาพ ชอบค่ะ
โพสต์ 2017-12-21 14:29:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราชอบแอนจาลี คลินิคตรงที่คุณหมอแนะพนักงานไม่ยัดเยียดขายคอร์สนะคะ แนะนำได้ตรงจุดดี อะไรควรทำไม่ควรทำ ราคาก้อไม่แพง ที่สำคัญมือเบาจริงๆ ค่ะแถมเห็นผลจริงๆด้วย
โพสต์ 2017-12-23 11:19:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก้อเคยมีทั้งรอยเหี่ยวย่น ตีนกา หน้าหย่อนคล้อยเหมือนกันเลยค่ะ ดีใจมากๆที่ไป search เจอแอนจาลี คลินิค คุณหมอใจดีเป็นกันเองค่ะ แถมตอนที่ฉีดก็ไม่เจ็บด้วย ดีงามมากๆ ประเด็นสำคัญคือเห็นผลคุ้มค่ามากๆเมื่อเทียบกับราคา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้