ดู: 1345|ตอบกลับ: 2

[ศัลยกรรมเกาหลี] พรีเซนเตอร์ศัลยกรรมเกาหลี หน้าพัง ถุกลอยแพ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ   ก่อนจะเข้าเรื่องดิฉันขอแนะนำตัวเองก่อนนะคะ ชื่อเล่น เอแคร์ ค่ะ เป็นสาวประเภทสอง  ก่อนที่ดิฉันคิดจะทำศัลยกรรม  ดิฉันมีปัญหาโครงหน้าและขากรรไกร คือ ปากยื่น โหนกแก้มใหญ่ คางใหญ่ ยิ้มเห็นเหงือก ปัญหาค่อนข้างหนัก แต่ด้วยราคาที่สูงมาก  ทำให้ต้องมองหากิจกรรมศัลยกรรมฟรี เช่น let me in แต่ไม่เคยเข้ารอบ เคยสมัครของ รพ.ชื่อดังเรื่องโครงหน้าเกือบจะได้ แต่โครงการก็ยกเลิกไปก่อน  และได้ปรึกษาศัลยกรรมในงานอีเวนท์ที่จัดขึ้นที่อิมแพคเมืองทองธานีในเวลาต่อมา คุณหมอสนใจเคสของดิฉันมาก เป็นเคสที่ผลลัพธ์จะออกมาดีมาก ตอนนั้นคุณหมอเสนอราคาการเป็นพรีเซนเตอร์ผ่าตัดทั้งหน้าแบบไม่เอากำไร 400,000         บาท จากล้านกว่า  ขณะนั้นดิฉันยังไม่พร้อมเรื่องทุนทรัพย์ ก็รอไปก่อน  จนวันหนึ่ง มีเอเจนซี่ศัลยกรรมเกาหลีแห่งหนึ่งได้จัดกิจกรรมหาพรีเซนเตอร์ขึ้น และดิฉันก็ได้สมัครไป สุดท้ายดิฉันได้รับรางวัลนี้ แต่ต้องมีค่าใช้จ่ายเรื่องที่พักอาหาร และตั๋วเครื่องบิน 100,000 บาท และค่าจัดฟัน 200,000 บาท แต่ได้ทำทั้งหน้าและตัว รวมถึงผ่าตัดกล่องเสียง ราคาเกือบสองล้าน ขณะนั้นทุนทรัพย์ยังไม่ถึงหรอกค่ะ แต่ด้วยความอยากทำ คิดว่าความสวยจะเป็นใบเบิกทางชีวิต ใช้รูปร่างหน้าตาหาเงิน และจะได้พัฒนาบุคลิกภาพ เพราะปัญหาขากรรไกรทำให้พูดไม่ชัด จึงต้องกู้เงินมาทำศัลยกรรมครั้งนี้ ต้องลาออกจากงานเพราะใช้เวลาเดือนกว่าในการทำศัลยกรรม พอถึงเวลาบินไปทำศัลยกรรม ดิฉันรู้สึกตื่นเต้นกับการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้ บินวันที่ 14 มกราคม 2559 สิ่งที่ได้ทำ คือ หน้าอก ตา ขากรรไกรASO จมูก ฉีดไขมันใบหน้า
  มาถึงเรื่องผลลัพธ์หลังการผ่าตัดกันค่ะ
1 ตา ไม่มีปัญหา ไม่ได้เปลี่ยนแปลงมาก เพราะตาเดิมก่อนทำสวยอยู่แล้วค่ะ
2  จมูก ไม่เปลี่ยนแปลงมาก จมูกก่อนทำโด่ง หลังทำไม่มีปัญหา แต่ไม่ค่อยชอบทรง และจมูกยังดูใหญ่
3 หน้าอก หลังทำแข็ง และไม่เป็นธรรมชาติ ใช้เวลาทำนานกว่า 5  ชั่วโมง และใช้สายเดรนระบายเลือด แสดงว่าเทคนิคการห้ามเลือดไม่ดี และการใช้เวลานานมาก ทำให้เป็นพังผืด และหน้าอกแข็ง
6 ฉีดไขมันใบหน้า อยู่ได้ไม่ถึงเดือน สลายหมดค่ะ
7 ขากรรไกร aso ผลลัพธ์ ไม่ดีเลยค่ะ aso คือผ่าแบบถอนฟันสี่ซี่ และตัดเข้าไปแก้ปากยื่น ปดติแล้วใช้เวลา 2-3 ชั่วโมง แต่ดิฉันใช้เวลา 8 ชั่วโมง รพ.นี้ไม่มีรีวิวขากรรไกรเลย การผ่าตัดวิธีนี้ ทำให้ใบหน้าของดิฉันจากที่ยาวอยู่แล้ว กลับยาวขึ้น เห็นคางชัดขึ้น แต่ปากก็ยังยื่นอยู่ หน้าเบี้ยวเอียงขึ้นเล็กน้อย ฟันไม่สบกัน การบดเคี้ยวไม่ค่อยดี ทำให้หน้าตอบ ขมับตอบ เห็นแต่กระดูกใบหน้า
    ส่วน โหนกแก้ม วีไลน์ เสริมหน้าผาก หรือแปลงเพศ ผ่าตัดเสียง ไม่ได้ทำตามที่ตกลงก่อนเซ็นสัญญา และการจัดฟันก็ไม่จัดให้สำเร็จดึงฟันไปแค่สองครั้ง

พอหน้ายุบ คนรอบข้างต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าหน้าเดิมน่ารักกว่ามาก ดิฉันจิตตกมากค่ะ และขาดความมั่นใจไปมาก เงินเกือบสี่แสนที่จ่ายไป ได้มาแค่หน้าอกแข็งๆ และใบหน้าที่แย่ลงกว่าเดิม ขณะนี้เอเจนซี่ก็ปิดลงไปแล้ว พอสอบถาม รพ. ไม่ได้เก็บค่าจัดฟันแต่อย่างใด เท่ากับว่าเอเจนซี่คิดค่าจัดฟันเพิ่มเอง และการดูแลที่ไม่ดีเลย ที่พักก็เหมือนไปพักร่วมกับคนอื่น ไม่คุ้มกับเงินที่จ่ายให้เลยค่ะ

ใบหน้าด้านข้างค่ะ ปากยังยื่นอยุ่ค่ะ

ใบหน้าด้านข้างค่ะ ปากยังยื่นอยุ่ค่ะ

สรุปว่าเกือบสี่แสน ได้ใบหน้าที่แย่ลงกว่าเดิม หน้าอกแข็งๆ การออกจากงาน หนี้สิน และคำถามจากคนรอบข้าง ทำมาแล้วทำไมเมื่อก่อนสวยกว่า ขาดความมั่นใจไปมากค่ะ ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ ดิฉันจะไม่ทำเลยค่ะ  หรือเลือกที่จะทำที่อื่น รีวิวสวยๆ อาจจะไม่สวยเสมอไป แต่ละที่ย่อมมีเคสหลุด เคสที่ไม่ชำนาญ ไม่ว่าจะทำศัลยกรรมที่ไทย หรือเกาหลี ควรเลือกหมอที่ชำนาญจริงๆ เพราะใบหน้าของเรามีแค่ใบหน้าเดียวค่ะ หากผิดพลาดมาจะแก้ไขยากขึ้นค่ะเกือบสองปีแล้วที่ดิฉันได้ทำศัลยกรรม หากสวยขึ้น รพ.คงจะให้รีวิวผลลัพธ์หลังทำค่ะ แต่นี่แย่ลง หน้าเดิมสวยกว่า จึงไม่เห็นรีวิวของการเป็นพรีเซนเตอร์ โรงพยาบาลชื่อดังของเกาหลี ถูกลอยแพมาจนถึงวันนี้ สอบถาม รพ.ที่ทำให้หากจะแก้ไขหรือทำเพิ่มต้องชำระเงินเอง ซึ่งใบหน้าของดิฉันจะต้องแก้ขากรรไกรใหม่ ทำโครงหน้าเพิ่ม ค่าใช้จ่ายก็คงสูงขึ้นค่ะ
โพสต์ 2017-12-5 18:44:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังแก้ได้นะคะ อย่าคิดมากเลยค่ะ ไม่สวยก็ค่อยๆแก้กันไป หมอไทยเก่งๆเยอะแยะ
อย่างว่า เรายอมจ่ายแพง เลือกหมอที่เคสหลุดน้อยๆดีกว่าทำราคาโปร เหมือนหมอลองมีด
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-6 15:33:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้หาที่แก้ และที่จัดฟันต่อค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้