ดู: 824|ตอบกลับ: 8

[เสริมจมูก] เสริมจมูก Mentis ปรับโหงวเฮ้งจากหมอขวัญชัย by รพ.เลอลักษณ์จ้าาา

[คัดลอกลิงก์]
หลังทำ1เดือน (4).jpg

ดีจ้า เราชื่อนุ่น วันนี้มารีวิวศัลยกรรมเสริมจมูก จมูกเราเองงง แต่บอกก่อนนะคะว่ารีวิวนี้อาจจะไม่สนุกสนานเหมือนกระทู้อื่น เพราะเราเขียนไม่เป็นค่ะ ที่มาเขียนนี่ก็กะจะลงรายละเอียดต่างๆก่อนทำ หลังทำไรงี้ เลยไม่ได้เตรียมคำพูดอะไรมามากมาย 5555
และมันก็ว่าด้วยเรื่องสาวไร้ดั้งที่อยากจะมีดั้งโด่งๆและจมูกที่สวยงาม หลังจากที่ไร้ดั้งมานานเพื่อนก็เลยแนะนำว่า เห้ยแกรลองไปเสริมจมูกดิ ดั้งแกรโด่งขึ้นมาแน่ เราก็แบบ หรอ?จริงหรอ? เออๆน่าสน แล้วเพื่อนก็เอาพวกรีวิวเสริมจมูกมาให้เราดู เราก็เข้าไปดู สวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ บางคนไม่มีดั้งยิ่งกว่าเราอีกนะ แต่ดั้งเค้าพุ่งเว่อร์ๆอะ แบบทรงสวย หน้าเปลี่ยนเลยก็มี ก็เลยเกิดความสนใจขึ้นมา ก็ถามเพื่อนว่าจะไปทำที่ไหนดี เอาสวยๆ ปลอดภัย เพื่อนก็แนะนำรพ.เลอลักษณ์มาให้ เพื่อนบอกว่าเป็นโรงบาล ปลอดภัยแน่นอน เราก็เข้าไปสืบข้อมูลก่อน พอดูแล้วรู้สึกว่าโอเคก็เลยทำการโทรไปจองคิวค่ะ ก็จองวันนั้นอีกวันก็สามารถเข้าไปได้เลยย เวลาเข้าไปถึงก็ไปติดต่อเจ้าหน้าที่ ยื่นบัตรประชาชนแล้วเจ้าหน้าที่จะเรียกไปคุยกับผู้เชี่ยวชายอีกทีหนึ่งค่ะ เราเลือกทรง Mentis นะคะ ทรงนี้คือแบบดีงาม ป้องกันการทะลุ เป็นทรงสโลปสวย และต่างๆ คุยเสร็จก็ต้องรอทไประวัติอีกที แล้วก็ขึ้นไปจ่ายเงินด้านบนค่ะ

ก่อนเสริมจมูก

ก่อนเข้าไปเสริมก็มีถ่ายรูปนิดนึง เสร็จแล้วก็ไปล้างหน้า เปลี่ยนชุดเข้าห้องผ่าตัดค่ะ ก็พบหมอขวัญชัยก่อน คุยกันแปปนึง แล้วก็เริ่มผ่าตัดได้ มียานอนหลับเราก็หลับอย่างเดียวเลยค่ะ ตื่นขึ้นมาก็สวยเลย อิอิ

หลังทำไป 3 วัน

ผ่านไปสามวันก็อาจจะมีบวมช้ำบ้างตามประสา แต่ก็ไม่ได้มากมายอะไรค่ะ มีวีการดูแลคือ 7 วันแรกหมอบอกให้นอนหมอนสูงๆ หมอนรองคอไปก่อน แล้วก็ทานยาตามที่หมอสั่ง งดทานอาหารหมักดอง อาหารแสลง อาหารทะเล แล้วก็งดแอลกอฮอล์ด้วยนะคะ อีกอย่างคือให้คอยประคบเย็นด้วย จะได้หายบวมไวๆ

หลังทำ 5 วันจ้า

หลังทำ7วัน (2).jpg

หลังทำ 7 วันจ้า

จมูกเริ่มดีขึ้นค่ะ ไม่บวมไม่ช้ำแล้ว กลับมาปกติอย่างเดิม แต่ที่ไม่เหมือนเดิมคือมีดั้งแล้วจ้าาาา มีแต่คนทักว่าสวย เขินๆ 555
หลังทำ15วัน (1).jpg

หลังทำ 15 วันจ้า

หลังทำ1เดือน (1).jpg

หลังทำได้ 1 เดือน แล้วก็ก่อนทำค่ะ มีความแตกต่างอยู่พอสมควร เพราะหลังทำนี่จมูกโด่งพุ่งมากก เป็นทรงสโลปสวยด้วย ตัดสินใจไม่ผิดที่ไปเอาดั้งใหม่ที่เลอลักษณ์ หมอก็เก่งจริงๆเล้ยยย ทำออกมาดูดีกว่ามากเลย ไม่รู้จะบอกยังไงละ คือชอบมากๆค่ะ มันรับกับใบหน้ามากอะ ยังไงก็ขอขอบคุณหมอมากนะคะ
โพสต์ 2017-12-5 16:37:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีความเปลี่ยนน
โพสต์ 2018-2-12 16:40:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีความหน้าเปลี่ยน
โพสต์ 2018-6-20 09:05:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยมากเลยค่ะ
โพสต์ 2018-8-9 14:56:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกโด่งพุ่งมากกก คือสวยอ่าเข้ากับหน้าเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้