ดู: 1695|ตอบกลับ: 0

[เสริมคาง] รีวิวเสริมคาง แก้ปัญหาหน้าสั้น

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมารีวิวเสริมคาง หมอท๊อป ธนวัฒน์ แห่ง Top up clinic นะคะ ก่อนอื่นแนะนำตัวก่อน  เราชื่อกานต์ ค่ะ อายุ 27 ปี >< (แอบเขิลอายุ)

เรามีใบหน้าที่กลม กลมเพราะคางมีน้อยมากหรือแทบจะไม่555 เราคิดว่าใบหน้าเราไม่สมส่วนจึงอยากทำคางมากๆ จนมานั่งศึกษาหาข้อมูลคุณหมอ ดูตามเพจ ดูตามคนมารีวิวในกลุ่มศัลยกรรมต่างๆ สุดท้ายมาถูกใจฝีมือคุณหมอท๊อปคะ
ส่วนตัวเป็นคนไม่ชอบคางแบบแหลมยาวเกินไป อยากได้แบบ เห้ย!!ไปทำไรมาทำไมสวยขึ้น สวยขึ้นแบบไม่มีใครรู้ งี้ 5555 ดูจากฝีมือคุณหมอตอบโจทย์ค่ะ ลุย !!!

ฤกษ์งามยามดีขึ้นเขียง 3 พ.ย. 60 เมื่อไปถึง คลินิกหาง่ายมากค่ะอยู่เหม่งจ๋ายนี่เอง คลินิกสะอาดสะอ้าน มีพี่ๆในคลินิกต้อนรับดีมากคะ พี่เค้าจะให้กรอกประวัติก่อน พาไปล้างหน้า ใส่ชุดคลุม น่ารักตรงที่มาเก็บผมให้นี่แหละ ใส่ใจฝุดๆ แล้วก็วัดหน้าค่ะ ซ้ายขวาเท่ากันไหม เมื่อถึงเวลาของคุณหมอ คุณหมอจับๆคางเราแล้วบอกว่าเราหน้าเล็กแต่กลมใส่ใหญ่ไม่ได้คะ เดี๋ยวไม่เข้ากับหน้า ระหว่างนั้นเราก็นอนอยู่บนเตียงแล้วคะ พี่ผู้ช่วยเช็ดหน้าเราอีกรอบ พี่ๆและคุณหมอพูดอธิบายให้เราเข้าใจว่าระหว่างทำว่าเราต้องให้ความร่วมมือกับคุณหมอด้วยนะ คือ แหงนหน้าแบบขั้นสุด เพื่อที่คุณหมอจะเห็นกรอบหน้าเราชัด ป้องกันการไปโดนที่ลำคอด้วยค่ะ /// หมอก็พูดส่วนในใจเรานี่ตื่นเต้นสุดๆ ใจสั่นแรงมาก และแล้วก็ฉีดยาชารอบคางเลยค่ะ เจ็บแต่ทนได้ค่ะ ฉีดเสร็จหมอก็นวดๆคลึงๆยาชา แล้วบอกเราเอาแล้วน้าาา โอ้ยตื่นเต้น พี่ผู้ช่วยเห็นเรากำมือแน่น เดินมาจับมือเราไว้ให้เราผ่อนคลายค่ะ พอคุณหมอกำลังทำ เรานอนฟังเพลงฟังคุณหมออธิบายขั้นตอนต่างๆแบบเพลินๆ  เสร็จแล้วววว !! ฟังไปประมาณ 3-4 เพลงเองค่า ไม่เจ็บอย่างที่ตื่นเต้นเลยค่ะ ^^  ก่อนเย็บคุณหมอก็ให้ลุกมาดูในกระจกคะ เห็นแล้วก็ยิ้ม อิอิ คางงอกแล้ว แผลเล็กมากด้วยค่ะ ประมาณ 1 ซม. เมื่อเย็บแผลเสร็จ ออกมาด้านนอก พี่ๆจัดยาไว้ให้แล้ว อธิบายการดูแล มีเมนูอาหารอ่อนให้ด้วย ^^

ออกมาจากห้องเราคิดว่าที่ไม่เจ็บน่าจะเพราะยาชาแน่ๆ ทำเสร็จประมาณ 14:00 น. พอดีเรามีนัดดูหนัง 20:00 น. เชื่อไหมยังไม่เจ็บเลย แค่ตึงๆเท่านั้นเอง กว่าจะดูกว่าจะนอนปาไปเที่ยงคืน
ตื่นเช้ามา เอ้า ก็ไม่เจ็บนี่หน่า คุณหมอมือเบา ทำไวเพื่อให้เลือดไหลน้อยที่สุด ให้เราไม่เจ็บมากที่สุด คือรู้สึกดีมากเลยคะที่ไม่ต้องพักฟื้น

ส่วนอาการที่เป็นหลังเมื่อทำเสร็จ
- ทานข้าวยังไม่ได้ค่ะ อ้าปากได้น้อย เคี้ยวไม่ได้ กินอาหารอ่อนพวกโจ๊ก กินแบบนี้ 2 วัน หลังจากนั้นทานข้าวได้คะ แต่ค่อยๆทาน อ้าปากได้ดีขึ้นเรื่ิอยๆค่ะ

- ไม่เจ็บเลย นอกจากตึงๆแผลค่ะ เท่านั้นจริงๆ นี่ก็งง อยู่ว่าทำไมไม่เจ็บ มีแต่เพื่อนๆบอกนี่ทำคางหรือฉีดสิว ทำไมชิลเกิ้น 55555

บอกก่อนเลยทำคางมายังไม่ได้พักฟื้นเลยค่ะ มีงานต้องทำตลอด ไม่เสียเวลาพักฟื้นเลย ใส่แมสปิดไว้กันเชื้อโรคค่ะ ลืมบอกไปว่าคางจะเข้าที่ช้ากว่าทำจมูกนะคะ ตอนนี้ก็ครบ 25 วันแล้ว เพื่อนๆบอกดูดีขึ้นค่ะ ส่วนคนที่ไม่รู้ว่าเราทำไรมาก็จะทักว่าทำไมดูสวยๆขึ้น อิอิ แบบนี้เลยที่ต้องการ สวยแบบเนียนๆ 555 รอดูเข้าที่จะอัพเดทให้ดูอีกนะคะ ตอนนี้ปลื้มมากคะ ถ่ายรูปหน้าไม่สั้นๆบานๆแล้ว

วันที่ 2

วันที่ 2
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้