ดู: 796|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ศัลยกรรมจมูกให้สวยขึ้นไปอีกขั้นกับเมดเมติก บาย เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมาเขียนรีวิวศัลยกรรมจมูก ที่คลินิก เมดเมติก บาย เมโกะ บอกก่อนว่าที่มาเสริมจมูกครั้งนี้ ไม่ใช่เพราะว่าอยากจะเสริมให้จมูกโด่งขึ้นมาก แต่เป็นการศัลยกรรมเพื่อปรับทรงจมูกของเราเอง เพราะว่าเรามีความคิดอยากจะเปลี่ยนทรงจมูกให้สวยในแบบที่ชอบมานานแล้ว อีกอย่างก็คืออยากปรับทรงจมูกให้เชิ่ดขึ้นนิดนึง พอเวลาและเงินลงตัว ก็เลยตัดสินใจทำ

เป็นการตัดสินใจศัลยกรรมที่รวดเร็วมาก ไม่ลังเลกับการเลือกคลินิกเลย ที่มาศัลยกรรมที่เมดเมติกครั้งนี้ เพราะตามดูรีวิวของเขามานานแล้ว แต่จุดที่ทำให้ตัดสินใจได้เลยคือ เพื่อนมาเสริมจมูกที่นี่ แล้วเราเห็นของเพื่อนทำมาสวย แถมมีคุณภาพ เลยเลือกทำเมดเมติก บาย เมโกะ แบบไม่ต้องเสียเวลาหาคลินิกอื่นอีก ในเมื่อเจอคลินิกที่ตรงใจแล้ว ก็โทรจองคิวเลยค่ะ ได้คิว มาแล้วก็โอนมัดจำภายในเย็นนั้นเลย ใช้เวลาตัดสินใจแค่ไม่กี่ชั่วโมงเท่านั้น คิวทำจมูกก็เป็นของเราแล้ว

หลังจากได้คิวล่วงหน้ามาเป็นเดือนแล้ว เราก็ต้องมีการเตรียมตัวก่อนศัลยกรรมกันหน่อยค่ะ สำหรับเราก็ไม่ยาก แค่งดเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ และบุหรี่เราก็ไม่สูบอยู่แล้ว รวมถึงงดวิตามินและอาหารเสริมต่าง ๆ เพราะว่าเราไม่รู้ว่ามีตัวไหนที่จะทำให้เลือดหยุดไหลช้าหรือเปล่า ซึ่งอาจจะส่งผลต่อการผ่าตัดและการช้ำหลังผ่าตัด เพราะงั้นงดไปก่อนก็จะดีที่สุดค่ะ นอกจากเตรียมตัวก็เตรียมใจค่ะ ถึงจะเราพร้อมกับการศัลยกรรมอยู่แล้วแต่ก็มีตื่นเต้นนิดนึงอยู่ดี

วิธีลดความตื่นเต้นของเราก่อนทำศัลยกรรม คือช่วงที่คุยปรึกษากับคุณหมอค่ะ ถ้าเราสงสัยหรืออยากรู้อะไร ก็อาศัยช่วงเวลานี้แหละค่ะ ถามคุณหมอให้หมดเลย นอกจากจะลดความประหม่า ตื่นเต้นแล้วยังได้ความรู้ด้วยค่ะ ส่วนตัวเรานอกจากจะถามเรื่องเกี่ยวกับการศัลยกรรมต่างๆแล้ว ก็จะมีการบอกทรงจมูกที่อยากได้ด้วย ซึ่งเราบอกคุณหมอว่าจมูกที่ดูธรรมชาติให้ปลายเชิดขึ้นนิดเดียว

หลังทำแผลไม่มีปัญหาเลยค่ะ แต่มีปัญหาเรื่องบวมแต่2อาทิตก็ดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ ดูแลโดยการนอนหมอนสูง กินยา ล้างแผลตามที่หมอกำหนดค่ะ งดกินอาหารรสจัดและของแสลง

5 วัน ยังบวมอยู่ แต่ก็เริ่มเห็นทรงแล้วค่ะ

ของเราค่อนข้างจะช้ำนาน ตอนครบ 1 อาทิตย์เข้าไปตรวจ พี่พนักงานเลยแนะนำอาหารเสริมลดบวมของ Surgee มาให้กินค่ะ ช่วยได้มากจริงๆ

10 วันสวยขึ้นไปอีก แผลแห้งสนิทดีแล้ว ยุบบวมลงไปเยอะ ทีนี้ก็รอให้เข้าที่มากกว่าเดิม

หลังจากทำมาแล้วพอเริ่มยุบก็เริ่มเห็นทรงจริงๆของจมูกค่ะ  ก็รอยุบลงเรื่อยๆ ตื่นเต้นกับจมูกใหม่มากค่ะ รู้สึกมั่นใจขึ้น เพื่อนๆทักว่าสวยขึ้นแทบทุกคนเลยค่ะ

ก็รู้สึกดีใจที่ตัดสินใจทำจมูกที่เมดเมติกมากๆ จนต้องมาบอกต่อเลยล่ะค่ะ
จมูกพุ่งดีจัง
อยากดูรูปอัพเดตจมูกจังเลยค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้