ดู: 1076|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] เพื่อนๆๆช่วยให้คำตอบเราที่นะคะ เราเริ่มกลัวที่จะไปจัดฟัน

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนผู้รู้และมีประสบการณ์หน่อยคะ คือเราเสริมจมูกมาได้จะ 5 ปีแล้วคะ แล้วตอนนี้คิดอยากดัดฟันมากเนื่องจาก ฟันบนเหยิน และฟันล่างห่าง เนื่องจากเคยถอนฟันกล้ามล่างแล้วไมได่ใส่ฟันปลอม มันเลยห่างและล้ม แต่เรานั่งอ่านจากหลายๆๆคนว่า เสริมจมูกแล้วไปดัดฟันมันจะทำให้จมูกเบี้ยวบ้าง บางคนก็ทะลุ แต่เราเสีมไปแล้วแล้วอยากทำฟันมากไม่ใช่จะทำให้ตัวเองดูดีขึ้นแต่ก็รับกับฟันที่มันเริ่มห่างมากขึ้นล้มลงทุกวันไม่ไหว น่าเกลียดมากเลย ตอนนี้เรากลัว ทั้งจมูกเบี้ยว ทะลุ แล้วถ้าจะให้ไปแก้จมูก เราก็กลัวไม่อยากทำอะไรกะมันแล้ว รบกวนคนมีประสบกาณ์ หรือผู้รู้คุณหมอทั้งหลายช่วยตอบหน่อยได้ไหมคะ ขอบคุณคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-4 09:28:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราไม่แน่ใจคะ เพราะเราอ่านจากกระทู้เพื่อนๆๆมาก คือในเครส ของเราคือ เสริมจมูก ดัดฟันที่หลัง คะ ส่วนมากที่อ่านถ้าไปดัดฟัน ก่อนแล้วเสริม จมุกที่หลัง ไม่ค่อยมีปัญหาในเรื่องของ จมูก จะทะลุ หรือเบี้ยวอะคะ เราก็เลยกลัวๆๆไม่แน่ใจคะ
เกี่ยวหรอคะ -*- เราดัดฟันอยู่ แล้วจะไปทำจมูก คุณหมอไม่เห็นว่าอะไรเลย
แต่ดัดฟันจะทำให้รูปหน้าเปลี่ยนมากกว่าค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้