ดู: 1263|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิวฉีดฟิลเลอร์เพิ่มคาง หน้ามีมิติขึ้น

[คัดลอกลิงก์]

น้ำเองค่ะ อายุ 24 ปี ทำงานด้านกราฟฟิคค่ะเห็นหน้าสวยใสแบบนี้แอบบอกค่ะว่าไปฉีดฟิลเลอร์มา เมื่อก่อนโทรมมากถึงมากที่สุด

นี่เป็นรูปก่อนทำ รูปแรกใช้แอฟค่ะ ถ่ายตอนเรียนมหาวิทยาลัย รูปขวาเป็นรูปปัจจุบันซึ่งห่างกันแค่ 1 ปี แต่หน้าโทรมไปเร็วมาก ใบหน้าหย่อนคล้อย ใต้ตาดำมาก หน้าตาดูเป็นทุกข์ สาเหตุน่าจะมาจากงานค่ะเพราะทำด้านกราฟฟิค ต้องมองจอคอมตลอด เครียด นอนน้อยเพราะงานเยอะ มัวแต่ทำงานไม่เคยดูแลตัวเอง ดูแก่เหมือน 30 กว่าทั้งที่ อายุ 24 เอง พอมาส่องกระจกถึงกับตกใจเลยตัดสินใจทำสวยดีกว่า
ถึงเวลาที่จะต้องดูแลตัวเองอย่าจริงจัง

เมื่อตัดสินใจแน่นอนแล้วก็ลางานค่ะทำงานอยู่ทองหล่อนั่งรถไฟฟ้าไปห้วยขวาง เพื่อพบกับคุณหมอปู สุรีย์พร ให้คุณหมอจัดการความสวยให้ จริงๆ แถวทองหล่อก็มีหลายคลินิคอยู่นะคะ แต่มีคนแนะนำว่าที่สุรีย์พร คุณหมอพิถีพิถันในการทำมากใส่ใจและใช้ยาดี ปลอดภัย จึงตัดสินใจเลือกที่นี่ค่ะ และก็ไม่ผิดหวัง

อันนี้เป็นยาที่คุณหมอใช้ค่ะ 3 หลอด คือ Restylane perlane 2 หลอด สำหรับเติมร่องแก้ม ช่วงกลางหน้าเพื่อให้ใบหน้ายกกระชับ และคุณหมอแถมคางให้ด้วยค่ะคุณหมอบอกว่าถ้ามีคางอีกนิดสวย และอีกกล่องสำหรับใต้ตาค่ะ Restylane vital light หมอปูแนะนำวิธีดูยาของจริงด้วย คุณหมอให้ดูที่นี่มีสติกเกอร์สีทอง  แกะกล่องต่อหน้า แล้วที่สำคัญมี อย.ไทย หมอบอกเดี๋ยวนี้ดูจากคลินิกไม่ได้ บางทีภาพคลินิกดีๆใช้ยาปลอมก็เยอะ แล้วที่หมอเลือกตัวนี้เพราะมันไม่มีรายงานการแพ้ บางยี่ห้อแพ้ผิวอาจบวมแดงได้ อย่าง จูเวเดอม คนแพ้เยอะ ไม่เสี่ยงดีกว่าค่ะ

หลังทำเสร็จเปรียบเทียบให้เห็นชัดเจน หน้ายกกระชับขึ้น รอยดำใต้ตา ร่องแก้ม หายไปหมดในทันที และที่เพิ่มมาคือคาง หมอเติมช่วงปลาย มันจะทำให้หน้าเราหวานและมีมิติขึ้น คุณหมอแนะนำให้ทานน้ำเยอะๆ เพื่อให้ผิวฟูเร็วขึ้นค่ะ แล้วเดี๋ยวนี้เค้าใช้เทคนิคเข็มปลายทู่ดังนั้นจึงมีความปลอดภัยสูง ถามว่าตอนฉีดเจ็บไหม มันตึงๆมากกว่าค่ะ อาจจะเพราะในฟิลเลอร์มันมียาชาผสมอยู่แล้ว หมอบอกเรสทิเลน เพอเลน ปั้นคางได้สวยไม่ย้อยเหมือนอันอื่น

มีแต่คนทักค่ะว่าสวยขึ้น หน้าดูสดใสสมวัย ผิวหน้าดี ขอบคุณคุณหมอสุรีย์พร แห่งสุรีย์พร คลินิกมากค่ะๆ ที่ทำให้น้ำกลับมามีความมั่นใจมากขึ้นค่ะ

ใครสนใจก็ตามนี้เลยค่ะ สุรีย์พร คลินิก By หมอปู
อยู่ ถ.ประชาสงค์เคราะห์ ห้วยขวาง ดินแดง
.facebook.com/pg/สุรีย์พร-คลินิก-By-หมอปู
โทรนัด  098 663 6956

โทรนัดเพื่อความชัวร์ค่ะ เพราะลูกค้าบางเวลาจะแอบเยอะนะคะเดี๋ยวจะรอนานค่ะ เรื่องราคาพูดเลยค่ะจับต้องได้ไม่แพง บริการดีค่ะ ที่สำคัญไม่มีมาให้ซื้อนั่นเพิ่มนี่ค่ะ

ดูไม่รู้ว่าฉีดมา!! สวยค่ะดูเป็นธรรมชาติดี
เคยใช้ restylane เหมือนกันค่ะ ดีจริงๆ
ไม่เจ็บจริงๆใช่มั้ยคะ  เพราะอยากทำมาก แต่กลัวเจ็บ เพื่อนก็แนะนำให้ใช้ restylane
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย porkaew11 เมื่อ 2017-11-30 11:50

น่ารักค่ะ แต่เก็บแก้มอีกหน่อย perfect
สวยเป็นธรรมชาติมากค่ะ อยากทำเลยคลินิกนี้ใกล้บ้านมาก แถวนี้คลินิคเยอะมากค่ะไม่รู้จะเข้าที่ไหนดี พูดตรงๆกลัวเหมือนกัน กลัวโดนของปลอม กลัวหมอไม่ดี
เปลี่ยนเยอะเลยค่ะ ดูสดใสขึ้นเลยค่ะ
ขอบคุณค่ะ เก็บเงินไว้เติมฟิลเลอร์ไต้ตาเรื่อยๆเลยค่ะ ไม่อยากตาคล้ำแบบเดิม หลอนมากๆค่ะ  อยากทราบราคาค่ะ
ใต้ตาใช้กี่ cc คะ
สวยค่ะ ฉีดมาราคาเท่าไหรค่ะ
ชอบฟิลเลอร์ตรงที่ฉีดเสร็จสวยเลย โดยเฉพาะใต้ตาคือแบบรอยคล้ำหายไปเลย ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ทำทุกวิถีทางก็ไม่หาย
เคยใช้ restylane เติมใต้ตาเหมือนกันค่ะ ยี่ห้อนี้ดีมากจริง โดยเฉพาะเติมคางนะคะ restylanePerlane ปั้นออกมาสวยเป็นธรรมชาติมากๆค่ะ
คลินิกทำดีค่ะ ลูกค้าประจำสุรีย์พรเลยค่ะ ลูกค้าเยอะมากจริงๆ คุณหมอพิถีพิถันในการฉีดมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้