ดู: 1475|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตัดแต่งตาบน กับหมอดวงกมลที่รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

ก่อนทำศัลยกรรมตา2ชั้น

สวัสดีค่ะวันนี้มาขอแชร์ประสบการณ์การทำศัลยกรรมการเปลี่ยนสาวหมวยตาตี่เป็นสาวสวยตา 2 ชั้นกันค่ะ นั้นคือประสบการณ์ตรงจากตัวเราเองเลยค่ะ เริ่มจุดประกายจากการถ่ายภาพด้านบนเลยค่ะ สังเกตุไหมค่ะว่าการที่เรเป็นสาวหมวยนั้นตาเรามันก้จะเป็นชั้นเดียวค่ะ เวลาแต่งตาก้จะมีปัญหาในการกรีดอายไลน์เนอร์เว่อร์ +5555 ก้ทาไปเท่ารัยมันก็มองไม่เห็นนิ เราก้อยากจะมีชั้นตา 2 ชั้นที่แต่งตา สวยแบบคนอื่นบ้าง เราเลยลองจากการติดสติ้กเกอร์ดูเฮ้ย ! คือตาสวยดีงามมากๆค่ะ  แต่มันชอบหลุดง่ะ รำคาญมากๆ ถ้ามันเป็นชั้นตาที่ถาวรคงดี

หลังทำศัลยกรรมตา2ชั้น

แต่ถ้าเรามีชั้นตาถาวรนั้นก้คงจะดีงามจริงๆเราเลยมาทำการศึกษาเลยค่ะ ว่าการทำตา 2 ชั้นแบบกรีดยาว นั้นเป็นอย่างไร เราว่าเราต้องเลือกสถานที่ที่น่าเชื่อถือและแพทย์ต้องมีความเชี่ยวชาญเป็นอย่างมากเนื่องจากต้องกรีดยาวแบบถาวรค่ะ  เราจากการที่ดูรีวิวิวนั้น เราชอบการกรีดชั้นตา การเย็บ และ การตัดแต่งหนังตาบนของ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เราต้องการที่จะแก้ไขปัญหาชั้นตาชั้นเดียวและอาการหนังตาบนตกด้วยค่ะ ด้วยอายุและไขมันตรงชั้นตาค่ะ  เอาละนะ เตรียมตัวให้พร้อมแล้วลุยจ้า.........

หลังทำทันทีศัลยกรรมตา2ชั้น

วันที่เรามาทำนัน้ก็ต้องมีการเข้าพบคุณหมอก่อนเลยค่ะ เพื่อให้คุณหมอตรวจก่อนเลยค่ะ  ตรวจชั้นตาของเราค่ะ คุณหมอดวงกมลค่ะ จะเป็นคุณหมอที่จะนรมิตชั้นตาสวยๆของเราค่ะ ที่นี้คุณหมอใจดีมากๆค่ะ มีการพูดคุยกับเราก่อนค่ะ มีการวัดขนาดของชั้นตาอย่างละเอียดค่ะ  ก่อนที่จะใช้ยานอนหลับค่ะ  เพื่อฉีดยาชาค่ะ จากนั้นคุณหมอก็จะทำการทำศัลยกรรมค่ะ  เราก้จะตื่นตามเสียงปลุกแต่ก็ไม่เจ็บนะค่ะ เราตื่นก็เพื่อดูชั้นตาค่ะ เสร็จเรียบร้อยแล้ว  ตอนส่องกระจกครั้งแรกนัน้ก้แปลกๆยังไม่ชินกับใบหน้าของตัวเองเลยค่ะ +555

3 วัน หลังทำศัลยกรรม ตา2 ชั้น

10 วัน หลังทำศัลยกรรม ตา2 ชั้น

15 วัน หลังทำศัลยกรรม ตา2 ชั้น

หลังจาก 15 วันชั้นตาก็เริ่มเข้าที่ค่ะ ไม่ช้ำและไม่บวมแล้วค่ะ ชั้นตาเริ่มสวยถุกใจมากๆค่ะ ตอนนี้จะแต่งหน้าแต่งตา ก้สวยฟรุ้งฟริ้งไม่ได้กลัวว่าจะหลุเหมือนอย่างการติดสติ้กเกอร์ตาแล้วค่ะ ตอนนี้เป็นตา 2 ชั้นแบบสวยอย่างถาวรค่ะ
ชั้นตาสวยเริ่ด
ชั้นตาสวยมากค่ะ
ชั้นตาสวยดีค่ะ เท่าไหร่คะ
หน้าดูเด็กลงเลยค่ะ
ชั้นตาสวยมาก ดูบวมน้อยมากเลยค่ะ
ชั้นตาชัดเจนมาก สวยๆ
ชั้นตาสวยเลยค่ะ หน้าดูเด็กด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้