ดู: 5633|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิว ฉีดสกินโบท็อก รพ.เกาหลี มันจะเจ็บหน่อยๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suwaytolove เมื่อ 2017-11-14 09:17

สวัสดีค่า วันนีเราจะมีรีวิวเรื่องการฉีดสกินโบท็อกที่เกาหลี
จริงๆรอบนี้ไม่ได้กะไปจิ้มหน้าหรืออะไร
แต่ตั้งใจไปเกาหลีเพราะจะไปหาเพื่อนแล้วเที่ยวสัก3-4วัน
เพื่อนที่นางเป็นล่ามนางมาแนะนำตัวนี้ว่า
ดาราเกาหลีเค้าชอบทำกัน เห็นทำกันเยอะ
เพราะนางเป็นคนไทยทีจบจากเกาหลีแล้วทำล่ามศัลยกรรมมาเยอะ
ก็จะรู้ว่าดาราเกาหลีทำอะไรบ้าง
บางทีนางบอกว่าบางทีกำลังขึ้นลิฟท์ เจอกันในลิฟท์ก็มี
ก็เลยมาเม้าท์ว่านี่เค้าทำอันนี้ๆ พอให้ดูรูปเกทเลยทีนี้
เราก็ค่ะ...อย่ารอช้าค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ
เลยให้นางลองถามราคาที่รพ.แล้วก็นัดคิวให้เรา

ไปถึงรพ.ตอน5โมงเย็น เพราะรถติดมากแล้วฝนก็ตก

อันนี้รูปโรงพยาบาล อยู่สถานีกังนัมทางออก11
ออกมาแล้วเจอตึกเลย อยู่ชั้น15 หาง่ายค่ะ

ตอนไปถึงกำลังเก็บของเข้าปรึกษากับคอนเซ้าท์
ทีแรกตั้งใจจะทำ ฉีดสลายไขมัน ซึ่งทีนี้เรียกว่า 오빼라 (แปลว่า โอ้ เอาออกเถอะ)
ตั้งชื่อได้สะเทือนใจเบาๆ จะบอกว่าหน้าเราใหญ่แล้วต้องเอาไขมันออกถูกมั้ย
แต่พอปรึกษาคอนเซ้าท์เค้าบอกว่าเรากังวลเรื่องหน้าเพราะอะไร
ถ้ากังวลเพราะว่ากล้ามเนื้อหรือไขมันก็แนะนำให้ฉีดอย่างที่เราต้องการ
แต่ว่ามันจะไม่ได้ผลมากนักเพราะมันต้องฉีดเรื่อยๆ
แต่ถ้าเรากังวลเพราะคิดว่าหน้าใหญ่ไปก็ตัดกรามออกอีกหน่อย
แล้วรพ.มีเทคนิคผ่าตัดโครงหน้าแล้วทำให้หน้ากระชับไม่เหี่ยวด้วย
แต่เราไม่มีเวลาเลยบอกว่าคราวนี้ขอฉีดแล้วกัน
ไปยุ่นต่อแล้วกลับไทยไปต้องทำงานเลย
เค้าเลยแนะนำมาเป็น ฉีดสลายไขมันพร้อมกับสกินโบท็อกซ์

นี้คือของที่เราฉีด ตอนแรกไม่เห็นว่าเยอะขนาดนี้
พอเพื่อนเอารูปให้ดู เเป็นลมได้มั้ย ฮ่าๆๆๆ

อันนี้หน้าก่อนจิ้มโบท็อกซ์

ตอนกำลังจิ้มอันนี้เป็นฉีดสลายไขมันก่อน
ทีั่ชิวๆเพราะอันนี้หมอมือเบามากๆๆๆๆๆ ไม่ต้องประคบน้ำแข็งก่อน
ฉีดเข้าไปแล้วไม่รู้สึกเจ็บ

อันนี้พีคคืออันนี้สกินโบท็อก
มันไม่เหมือนการฉีดโบท็อกทั่วไปเพราะหมอจะใช้เข็มเล็ก
ฉีดโบท็อกประมาณเล็กๆนิดเดียว เข้าไปที่ชั้นผิวหนังแท้ หรือชั่นผิวไขมัน
ข้อดี ลดรูขุมขนกว้าง ลดรอยตีนกา ปรับผิวหน้าที่คล้ำให้ดีขึ้น และก็ทำให้หน้าเรากระชับขึ้น เหมือนหน้าเราลิฟติ้งหน้า

พอฉีดแล้วหน้าจะเป็นตุ่มๆ แต่มันจะยุบไปเองภายใน1ชม.
(ตอนกลับเวลาเลิกงานคนเกาหลีพอดีคือรถติดมากนั่งตั้งแต่รพ.โอเปร่าที่กังนัมไปฮงแด ตรงที่ฉีดหน้ายุบหมดแล้ว)

อันนี้หน้าหลังฉีดเสร็จ

ไปเที่ยวยุ่นเสร็จไว้จะมารีวิวผลลัพธ์นะคะ
ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-15 10:08:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nui21 ตอบกลับเมื่อ 2017-11-14 16:43
ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ค่ะ

ฉีดสลายไขมันกรามที่หน้า 10เข็ม 400,000วอนค่ะ
แล้วก็สกินโบทอก ราคาแล้วแต่ว่าจะทำส่วนไหนของเราทำทั้งหน้า ใต้คาง แนวกราม แนวโหนกแก้ม ขมับ 6เข็ม 600,000วอนค่ะ
แต่ได้ลด10%ค่ะ ค่าเสียหายไป 900,000วอนค่ะ เงินไทยก็ประมาณ 27,000บาทค่ะ  ถ้าไม่ได้ฉีดทั้งหน้าลองไปถามราคารพ.อีกทีก็ได้ค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-23 13:29:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เกือบลืมไปเลยมาอัพเดทหน้าหลังทำ7วันค่ะ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-30 08:14:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suwaytolove เมื่อ 2017-11-30 12:51

มาอัพเดทหน้าหลังทำมา15วันค่ะ
มีแต่คนบอกว่าหน้าเล็กลงมากกกกกกกกกกกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้