ดู: 536|ตอบกลับ: 2

[ตาสองชั้น] บอกลาสติ้กเกอร์ตาสองชั้น ด้วยการทำตา แบบหวานฉ่ำ สไตล์เกาหลี !! รูปเยอะมั๊กกก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีจ้า แอปเปิ้ลค่า น่ากินมั้ย? ไม่ใช่ละ อิอิ ชื่อแอปเปิ้ลค่ะ มาตั้งกระทู้ขนาดนี้แล้ว ก็จะมาแชร์ประสบการณ์ของการทำศัลยกรรมนั่นแหละจ้า

เราเป็นคนที่ชอบแต่งหน้านะคะ แต่จะเสียเวลาอยู่ไม่น้อยเลยทีเดียว สาว ๆ คงนึกภาพใช่มั้ยยยยย ว่ามันนานนนนนมาก กว่าจะแต่งเสร็จ โดยเฉพาะตาเนี่ย ครึ่งชม.ผ่านไปก็ยังไม่เสร็จ ไหนจะอายแชร์โดวน์ อายไลน์เนอร์ มาสคาร่า โอยย เยอะแยะไปหมด และสติ้กเกอร์ตาสองชั้นไปอี๊ก วันไหนรีบ ๆ นี่ไม่ทันแต่งเลย ตาเราเหมือนมีบุญแต่กรรมบัง คือมีตาสองชั้น แต่หลบในจ้า ๆๆๆ หึหึ

เป็นแบบเนี้ยะจ้า มันก็จะหลบในหน่อย ๆ ตาเลยไม่หวาน

เป็นผู้หญิงอ่ะเนาะ อยากสวยยมันแน่นอนอยู่แล้วล่ะ และทีสำคัญเป็นคนชอบตาแล้วอยากได้ตาหวาน ๆ ฉ่ำ ๆ แบบแนวเกาหลี คือไม่ต้องแต่งเยอะก็สวยอะไรประมาณเน้อ่ะนะ ความคิดที่อยากทำตาก็เกิดขึ้นนน! หาเรื่องเสียตังค์และเจ็บตัวอีกแย้วววว

เริ่มหาข้อมูลซักพักๆ แล้วก็นัดคิวเข้ามาปรึกษา ไหนๆ ก็มารีวิวละ ขออนุญาตบอกชื่อคลินิกที่ทำเลยกันเผื่อใครอยากทำ เราทำที่กังยู ชื่อคลินิกก็เกาหลีไปอี๊กกก อยู่แถวสุทธิสารจ้า คือได้ยินมาว่า คุณหมอที่นี่เขาไปอัพเดทเทรนด์มาบ่อย ก็เลยนัดคิวเข้ามาปรึกษาคุณหมอ แล้วก็ตัดสินใจนัดคิวทำวันนั้นเลย ไม่รู้สิ คือคุยกับคุณหมอแล้วมั่นใจมั้ง ไม่ลังเลด้วยซ้ำ + กับอยากทำมากๆ ด้วย555

ถ่ายรูปมาฝาก อิอิ ถ่ายมาให้หมดเลย 5555

ออกจากใต้ดินมาเจอเลย จำได้ว่าน่าจะประตู 4 นะคะ ป้ายสีเหลือง อันยองเชียว

ออกลิฟท์ชั้น 2 เปิดประตูมาเจอเคาน์เตอร์เลย  

ห้องรับรองค่ะ คลินิกสะอาดสะอ้านมากเลย ห้องรับรองกว้างดี ด้วยความที่วันนั้นคิวทำเย็น ๆ หน่อย เป็นคิวสุดท้าย  

ตัดภาพมาที่วันทำเลยละกันน มันก็จะตื่นเต้นหน่อย ๆ เน้ออ กลัวเจ็บด้วย แต่คุณหมอมือเบาน๊า ไม่เจ็บเลย แต่รู้สึกได้ว่าหมอทำอะไร เราทำแบบกรีดยาวนะคะ แต่บอกหมอว่าไม่เอายาวมาก เอาแบบพอดี ๆ ให้เหมาะกับหน้า เดี๋ยวจะยาวเกินไป กลัวจะโป๊ะ แอบเกร็งเล็กน้อย  แต่สุดท้ายก็ผ่านไปด้วยดีจ้า ลุ้นยิ่งกว่าหวย ก็ลุ้นทำศัลยกรรมนี่แหละจ้า เพราะกลัวพลาดไม่อยากแก้อีก

ตั้งแต่วันทำเสร็จ จนถึง 1 สัปดาห์จ้า อาการเขียว ๆ ช้ำ ไม่ค่อยมีเยอะเท่าไหร่ จะแดงบวมนิดหน่อยค่ะ มันจะตึง ๆนิดหน่อยไม่เจ็บนะคะ ยังไปทำงานได้อยู่ งดแต่งหน้า ใส่แว่นตาไปก่อน อิอิ

รูปนี้ประมาณ 10 วันจ้า แต่งหน้าได้แล้วว ตาก็ทาอายแชร์โดว เบาๆ ใสๆ สไตล์เกาหลี ^^

หลังทำค่ะ แปะรูปหลายๆมุม หลายๆรูปกันไปเลย 555

ตอนนี้มีแต่คนชม อิอิ ว่าตาฉ่ำ เพื่อนนี่บอกให้พามาทำเลย อยากสวย ว่างั้น หน้าดูหวานขึ้นเยอะมากกกกก ตอนนี้แต่งหน้าง่ายขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยแหละจ้า สติ้กเกอร์ที่เป็นแผงๆ ไม่ต้องใช้อีกแล้ว         ต้องขอบคุณคุณหมอและพี่พยาบาล ที่ดูแลมาก ๆ เลยค่ะ คือแผลสวยมาก เนียนมากจริง ๆ ดูแลดีทุกอย่าง ใครสนใจอยากทำตา อยากตาฉ่ำ ๆ ลองอินบ็อกซ์ หรือโทรไปสอบถามที่คลินิกได้นะ เห็นตอนนี้ทางเพจโปรโมทว่ามีโปรอยู่ แนะนำเลยค่ะ ชอบมากจริง ๆ เดี๋ยวคราวหลังถ้าไปทำอะไรมาเพิ่มอีก จะมาแชร์ประสบการณ์ให้อีกนะคะ อิอิอิ

โพสต์ 2017-11-13 15:23:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆเลยค่ะ อยากทำตาอยู่พอดี เก็บไว้เป็นข้อมูล จะเข้าไปปรึกษาคุณหมอ ขอให้ได้ตาสวยๆ แบบเจ้าของกระทู้ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-15 11:19:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Whan_Lamoon ตอบกลับเมื่อ 2017-11-13 15:23
สวยมากๆเลยค่ะ อยากทำตาอยู่พอดี เก็บไว้เป็นข้อมูล จะ ...

ขอบคุณมากค่าาา ลองนัดคิวเข้ามาปรึกษาคุณหมอดูนะคะ :))
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้