ดู: 910|ตอบกลับ: 0

[ตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นที่เพรสทีจคลินิกแล้วชีวิตดี๊ดี รู้งี้ทำตั้งนานแล้วววว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nonlanan เมื่อ 2017-11-9 19:02

กราบบบบบ สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวก่อนเลย ชื่อแนนค่ะ
ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าที่มาเขียนรีวิวทำตาสองชั้นวันนี้ ทั้งที่งานยุ่งซะเหลือเกิน  ก็เพราะว่าทำตาแล้วคือเริ่ด ชีวิตเปลี่ยนขอบอก  จากแต่ก่อนที่เป็นคนตาสองชั้นหลบใน เมื่อก่อนก็ไม่ได้รู้สึกว่ามันมีปัญหาอะไร แต่พอโตขึ้นรู้สึกว่าชั้นตายิ่งหนาขึ้นเรื่อยๆ อีกอย่างเป็นคนหน้าดุ ตาดุ เลยอยากให้ซอฟ ๆ หน้าดูหวาน เป็นผู้หญิ๊งผู้หญิงขึ้นค่า  ดูจากรูปข้างล่างนี่เลย ถ่ายรูปออกมาทีไร ชั้นตาหายทุกที TT

ก่อนทำ

ก่อนทำ

นั่งคิด นอนคิดอยู่นาน จึงตัดสินใจทำตาสองชั้น แต่…จะทำที่ไหนละทีนี้ นี่คือเรื่องยาก เพราะแนนเป็นคนขี้กลัว กลัวไปหมดทุกสิ่งอย่าง กลัวทำแล้วไม่สวย กลัวทำแล้วตาไม่เท่ากัน กลัวเสียเงินฟรี คือคำถามผุดขึ้นมาในหัวเยอะเว่อร์  แต่แนนมีเพื่อนสนิทที่ทำตามาก่อน เลยไปปรึกษานาง ว่าทำที่ไหน ดีไหม เพราะตานางก็เริ่ดอยู่ นางบอกทำที่เพรสทีจคลินิก แถวทองหล่อ ทำกะคุณหมอโฮป  คุณหมอประจำที่คลินิกค่ะ ตอนที่นางทำก็ไม่ช้ำเลย บวมนิดๆ แต่สวยอ่ะ  แนนเลยลองทักแชทไปถามที่เพจของคลินิกและขอดูรีวิว คือบับ สวยอ่ะ วินาทีนั้นตัดสินใจจองคิวเลยค่า อยากสวย ^^

ถึงวันนัดแล้ววววว ตื่นเต้นสุด ๆ เพราะแนนไม่เคยทำศัลยกรรมเลย คือในใจก็กลัวเจ็บ  มาถึงคลินิกพี่พนักงานน่ารักมาก แนะนำดี  เป็นกันเองสุดๆ หายตื่นเต้นได้นิดหน่อยค่ะ  ถึงคิวก็เข้าพบคุณหมอ คุณหมอดูดีเว่อร์ ดูอบอุ่นอ่ะ   ให้คำแนะนำดีมากค่ะ มีไม้จิ้มฟันน่ารัก ๆ อันนึง คุณหมอเอามาวางบนเปลือกตาเราเพื่อให้เราเห็นขนาดชั้นตาที่เราต้องการ คือคุณหมอสุภาพ และใจดีมาก ๆ ค่ะ  พยายามให้คำปรึกษาจนเรารู้สึกพอใจ เท่านั้นยังไม่จบ พอจ่ายตังค์เสร็จ ก่อนเข้าห้องผ่าตัด ล้างหน้าเสร็จสรรพ ผู้ช่วยคุณหมอก็จะพามาอีกห้องนึงค่ะ มานอนให้คุณหมอวาดตาอีกรอบ รูปข้างล่างคือพบคุณหมอแล้ว เขียนตาแล้วเรียบร้อย กำลังจะเข้าทำแล้วววว

วาดเส้น

วาดเส้น

พอเข้าห้องผ่าตัดคุณหมอก็เริ่มจากฉีดยาชาค่ะเจ็บนิดนึงแค่ตอนนี้ ผ่านไปน่าจะ30นาทีได้ ก็เสร็จเรียบร้อยค่ะ  คุณหมอโฮปมือเบามาก ห้องผ่าตัดโอเคค่ะ ใช้ได้ สะอาด แล้วพี่พยาบาลก็เอากระจกมาให้ดูก็ได้ตามแบบที่อยากได้เลยค่ะ

หลังทำทันที

หลังทำทันที

แอบแปลกใจว่าไม่บวม ไม่มีรอยช้ำแม้แต่นิดเดียว หลังจากนั้นก็ไปอีกห้องนึง คุณหมอให้ไปประคบเย็นก่อน พอจะกลับบ้านพี่พยาบาลก็แนะนำวิธีการดูแลตัวเอง และให้ยาแก้ปวดและลดบวมไปด้วย

หลังทำวันที่ 2

หลังทำวันที่ 2

วันที่ 2 มีรอยช้ำนิดนึงค่ะ เพราะนอนตะแคงข้างขวา เลือดเลยไปกองอยู่ใต้ตาขวา

หลังทำวันที่ 3

หลังทำวันที่ 3

วันที่ 3 นี่บวมสุด ทั้งตา ทั้งหน้า แต่หน้าไม่น่าเกี่ยว มันบวมอยู่แล้ว 55555 ที่ตาบวมเยอะเพราะแนนไม่ได้ประคบเย็นตามคำแนะนำ อันนี้เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีนาจา ห้ามทำแบบแนนเด็ดขาด

7 วันตัดไหม

7 วันตัดไหม

วันที่ 7 ตัดไหมล้าวววว ตาเริ่มเข้าที่แล้วนะคะ  ตัดไหมเสร็จก็ถ่ายรูปกับคุณหมอสุดหล่อซะหน่อย  เจอตัวจริงแล้วเขิน ไม่กล้าถ่าย 555+

รีวิวสวย ๆ

รีวิวสวย ๆ

นี่เอารูปมาเทียบให้เห็นกันชัดๆ ไปเลย ว่ารู้สึกหน้าหวานขึ้นเยอะเลยค่ะ คนรอบข้างชมว่าสวยขึ้น ตาสวยด้วย  ถ้าแนนรู้ว่าทำแล้วมันเริ่ดขนาดนี้ แนนทำตั้งนานละคะ  เดี๋ยวแนนขอตัวไปทำงานก่อนน๊า เดวมาอัพเดทให้ชมกันเรื่อยๆ ค่ะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้