ดู: 3615|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Oh my God! เสริมจมูกพร้อมเสริมปลายด้วยเนื้อเยื่อก้นกบ ที่คลินิกเมดเมติก 7 วัน ทรงจมูกก็เป๊ะแล้ว ฟินเวอร์เลยค่ะ !

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frenfren155 เมื่อ 2017-11-7 15:20

วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ เสริมจมูกซิลิโคนพร้อมกับเสริมปลายด้วยเนื้อเยื่อก้นกบ
ให้ทุกคนที่สนใจได้ลองศึกษากันดูค่ะบอกก่อนว่านี่ถือเป็นการเขียนรีวิวศัลยกรรมครั้งแรกของเรา
ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็ต้องขออภัยไว้ด้วยเน้อ^^
เข้าเรื่องเลยนะคะ ปกติเป็นคนปลายจมูกงุ้ม ทำให้หน้าดูแก่ ดูโตเกินอายุ
เราก็เลยอยากปรับทรงจมูกให้มันดูพุ่งขึ้นหน้าจะได้ดูเด็กลง พอดีมีเพื่อนที่เคยทำจมูกที่คลินิกเมดเมติก
เค้าแนะนำว่าที่นี่ทำแล้วแผลหายไว บวมช้ำไม่เยอะ ราคาก็ไม่แพง
ก็เลยลองแอดไลน์สอบถามข้อมูลกับเจ้าหน้าที่ดู ปรากฏว่าราคาโอเคอยู่ในเกณฑ์ที่รับได้
เราก็เลยไปปรึกษาพ่อแม่ดูว่าโอเคไหมถ้าเราจะทำ คุยกันสักพัก สรุปว่า พ่อแม่เราอนุญาตให้ทำค่ะ
เย้ (ดีใจเวอร์ที่เค้าให้ทำสักที กว่าจะขอได้คือตื้อนานมาก )
เราก็เลยถือโอกาสจองคิวคุณหมอพร้อมกับโอนเงินค่ามัดไปไว้ก่อน 5,000 บาท
เราเป็นคนบวมช้ำค่อนข้างง่ายค่ะ เป็นแผลนิดเดียวกว่าจะหายก็นานมาก
ก็เลยต้องมีการเตรียมตัวก่อนทำกันบ้างไรบ้าง เท่าที่ศึกษามาคือมีเยอะมาก
แต่เราขอสรุปข้อหลักๆที่สำคัญมาเพื่อเป็นตัวอย่างให้เพื่อนๆพี่ๆ
ที่กำลังวางแผนที่จะทำจมูกได้ศึกษากันเนอะ ^^ ก็มีอยู่ประมาณ6ข้อค่ะ

การเตรียมตัวก่อนเสริมจมูก

1.สำรวจร่างกายตัวเอง ถ้ามีโรคประจำตัวควรปรึกษาแพทย์ก่อนทำ ถ้าเคยแพ้ยารับประทาน ยาชา
ก็ควรแจ้งให้เจ้าหน้าที่ทราบก่อนทำ โดยเฉพาะคนที่จะเสริมจมูก+เสริมปลายด้วยเนื้อเยื่อก้นกบแบบเรา
ต้องเช็คประจำเดือนของตัวเองให้ดีก่อนทำ ว่าจะมาวันไหน เพราะไม่สามารถทำช่วงที่มีประจำเดือนได้ (อันนี้เคลียร์เนาะ)

2.งดอาหารเสริมและวิตามินทุกชนิดโดยเฉพาะกลุ่มยาที่มีผลต่อการหยุดเลือด
เช่น แอสไพริน อย่างน้อยสองสัปดาห์ก่อนการผ่าตัด รวมถึงวิตามินอาหารเสริมต่างๆ
เช่น วิตามินอี น้ำมันปลา เมล็ดองุ่น ใบแปะก๊วย โสม
ควรงดเด็ดขาดเพราะจะทำให้เลือดไหลเยอะ ทำให้แผลบวมช้ำนาน

3.งดการดื่มเครื่องดื่มที่มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ทุกชนิด
และถ้าใครที่สูบบุหรี่ก็ควรงดสูบบุหรี่อย่างน้อย 4 สัปดาห์ ทั้งก่อนและหลังผ่าตัด
เพราะจะทำให้แผลหายช้าและเสี่ยงต่อการติดเชื้อ

4.งดทานของแสลงพวกของหมักดอง อาหารทะเล อาหารรสจัด ต่างๆ โดยเฉพาะอาหารที่มีรสชาติเผ็ดร้อน
จะทำให้น้ำมูกไหลง่าย ทำให้ยากต่อการผ่าตัด

5.พักผ่อนให้เพียงพอรักษาสุขภาพ ให้แข็งแรง หลีกเลี่ยงไปสถานที่มีฝุ่น ควัน เยอะ
เพราะอาจทำให้เกิดอาการไอ จาม น้ำมูกไหล ได้ง่าย

6. พยายามทำจิตใจให้สบาย ไม่ควรอเครียดหรือวิตกกังวลมากจนเกินไป

คิดไว้อย่างเดียวว่าทำแล้วสวยกว่าเดิมแน่นอน

วันที่ทำเราได้คิวทำตอนเช้าค่ะ มาถึงปุ๊ป ก็จะมีเจ้าหน้าที่เอาเอกสารมาให้เรากรอก
พร้อมกับซักประวัติเบื้องต้น +จ่ายตังค์แล้วก็พาไปถ่ายรูป พอเสร็จก็จะพาขึ้นไปชั้นบนค่ะ
เพื่อไปเปลี่ยนชุด เตรียมตัวก่อนทำ หลังจากเปลี่ยนชุดเสร็จ ก็จะมีเจ้าหน้าที่มาทำความสะอาด ตัดขนจมูก
แล้วก็ให้เราทานยาคลายเครียดค่ะ เพื่อช่วยให้รู้สึกผ่อนคลาย พอคุณหมอมาถึงเราก็ยกมือไหว้ทักทาย
คุณหมอน่ารักมากค่ะ เป็นกันเอง บอกเราว่าไม่ต้องกลัวนะ หลังทำสวยกว่าเดิมแน่นอน
เคสเราใช้เวลาในการทำประมาณ 1ชั่วโมงครึ่งค่ะ เพราะเราเลือกเสริมปลายจมูกด้วยเนื้อเยื่อก้นกบด้วย
ก็เลยใช้เวลานานกว่าเสริมแค่ซิลิโคนอย่างเดียว

หลังทำเสร็จทันที

ภาพจมูกหลังทำ1อาทิตย์

จมูกเข้าที่เร็วเวอร์(อันนี้หมอบอกว่าแล้วแต่คน นะ) แต่ของเรา7วันคือแต่งหน้าได้แล้ว เริศไปอีก

>>>>>>>>>>เดี๋ยวมาต่อนะคะ<<<<<<<<<<<<<<<<

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-7 15:22:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frenfren155 เมื่อ 2017-11-7 18:05

มีคนถามเยอะเหมือนกันว่า ทำไมแผลหายไวได้ขนาดนี้?
จะบอกว่าเรามีเคล็ดลับมากบอกค่ะ
นั่นก็คือการทำ Aftercare Treatment  ที่คลินิกเมดเมติก
ซึ่งเป็นทรีตเมนต์ที่ช่วยฟื้นฟูผิวหน้าหลังการผ่าตัด
ทำให้แผลหายบวมช้ำไวมากยิ่งขึ้น หลังทำผิวหน้าใสขึ้น แล้วก็นุ่มขึ้นด้วย
ราคาก็ไม่แพงอย่างที่คิดด้วยค่ะ ครั้งล่ะ 2,500บาท

ป.ล.เราขอรูปจากทางคลินิกมานะคะ

อยากแนะนำว่าคนที่เพิ่งทำศัลยกรรมมาแล้วหายบวมช้ำไว
ต้องห้ามพลาดทรีตเมนต์ตัวนี้เลยนะคะ ขอบอกว่าเด็ดเลย

จมูกปัจจุบันค่ะ

น้องดั้งตอนนี้ก็ครบ2เดือนแล้ว ส่วนตัวคือชอบมาก ทรงจมูกสโลปปลายพุ่ง
ทำให้หน้าดูคมขึ้น แต่งหน้าก็ง่ายขึ้น คนรอบข้างก็ชมว่าทรงจมูกสวยมาก เข้ากับหน้า
ดูไม่ออกเลยว่าทำจมูกมา 555 พอได้ยินแบบนี้แล้วก็ปลื้มค่ะ

ทำกับหมอคนไหนเอ่ย
คืิอดีย์อ่ะ
มาเฟิรมอีกเสียงค่ะ
ทรงจมูกเข้ากับหน้าเลย
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
ทำที่นี่ดหมือนกัน ชอบมากค่ะ
ทำที่นี่ดหมือนกัน ชอบมากค่ะ
จมูกเป็นธรรมชาติดีค่ะ ทรงสวย
ทรงจมูกสวยค่ะ
ทำไมคุ้นหน้าจางงงง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้