ดู: 1131|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แก้ไขหนังตาตก ตาชั้นเดียว ชั้นตาไม่ชัดเจน มารพ.เลอลักษณ์เลยค่ะ เดี๋ยวตาจะสวยเอง.

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่าาา ชื่อป๋อนนะคะ ขอแทนตัวเองว่าเจ้ละกันเนอะ ถนัดแบบนี้ 555 วันนี้มีเรื่องมาเม้าจ้า พอดีว่าเจ้ไปทำตามาใหม่เลยอยากจะเอามารีวิวให้เด็กๆได้ชมกันจ้า ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าสาเหตุที่ทำตาก็เพราะว่ามีความแปลกซ่อนอยู่ที่ตา จริงๆมันก็ไม่แปลกอะไรมากหรอกค่ะ คือแบบนี้ตาข้างหนึ่งอะมีชั้นเดียวส่วนอีกข้างมีสองชั้น ประมาณนี้ เดี๋ยวเอารูปให้ดูนะจ๊ะ

นี่ แบบนี้เลย รู้สึกตลกตัวเอง ไม่แน่ใจว่าเค้าเรียกว่าหนังตาตกหรืออะไรนะ ตอนที่หมอบอกเจ้ก็จำไม่ได้เหมือนกัน5555 เอาเป็นว่าต้องทำ ทำออกมาแล้วต้องดูดี ถ้าไม่ดูดีเจ้จะไม่ทำ ฮ่าๆๆๆ มาๆต่อๆ ก็เลือกทำตาที่รพ.เลอลักษณ์เพราะเพื่อนนะนำว่า เพื่อนบอกว่าไปที่นี่สวยทุกคน อะจ้าสวยก็ต้องไปสิจ๊ะจะไม่รออะไรทั้งนั้น ก็ติดต่อไปจองคิวเลยจ้า ถึงวันทำก็บึ่งไปที่รพ.เลย ก็ไปติตด่อแล้วก็คุยกับเจ้าหน้าที่เรื่องทำตาเสร็จแล้วก็นั่งรอทำประวัติแล้วก็ขึ้นไปจ่ายเงินด้านบน แล้วก็นั่งรอผ่าตัดอยู่พักนึง พอถึงคิวเจ้าหน้าที่ก็พาไปล้างหน้าแล้วก็เอาชุดมาให้เปลี่ยน ต้องบอกเลยว่าใครจะทำศัลยกรรมบนใบหน้าไม่ว่าอะไรก็แล้วแต่ ต้องไปแบบหน้าสดเท่านั้น ถ้าแต่งหน้าแบบจัดเต็มไปมันจะลำบากมากตอนล้างหน้า 5555 แต่ถ้าใครแบบ ไม่ไหวแล้วจริงๆก็แต่งไปเถอะค่ะ แต่ขอเตือนว่า ยังไงก็ต้องล้าง 5555 พอเตรียมตัวตรงนี้เสร็จก็พร้อมเข้าผ่าตัดได้เลยจ้า คุยกับหมอก่อนแปปนึงว่าเราอยากได้แบบไหน คุยเสร็จปุ๊บหมอก็จัดห้ายยยยย มาดูๆ

ปรึกษาคุณหมอก่อนทำ

หลังทำทันที

ชิ้นไขมันและหนังตาในการตัดแตงค่ะ

หลังทำเห็นแบบนี้เจ็บนะจ๊ะ แต่เจ็บไม่มากเท่าไหร่ ได้ยาชาบวกกับหมอมือเบา ดีกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว แล้วขอบอกอีกว่าก่อนผ่าตัดเค้ามียานอนหลับให้ด้วยนะจ๊ะ เด็กๆคนไหนกลัวเจ็บไม่ต้องกลัวจ้า เจ็บตอนทำเสร็จนิดๆหน่อยๆเดี๋ยวก็หาย

อันนี้หลังทำ 1 เดือนกับอีก 2 อาทิตย์ เริ่ดมากแผลดีขึ้นไว จริงๆเค้าว่ากันว่ากว่าจะเข้าที่ก็ใช้เวลาพอสมควรอยู่นะ หายขนาดนี้เจ้ก็ดีใจแล้วจ้าาา

2 รูปนี้ก็เป็นรูปหลังทำที่เข้าที่มากขึ้นละ เริ่มแต่งหน้าได้ละ รู้สึกว่าตัวเองดูเด็กลงยังไงก็ไม่รู้อะเนอะ 5555 มีความมโนและเข้าข้างตัวเองสูงมากกกก แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณหมอเสรีมากเลยนะคะที่มอบตาสวยๆให้ ตอนนี้มั่นใจมากขึ้น จากที่ตาสองข้างไม่เท่ากันกลายมาเป็นเท่ากันแถมยังสวยกว่าเดิมอีก ชอบมากๆค่ะ วอนเพื่อนๆไม่ต้องอิจฉา ถ้าอยากจะสวยแบบนี้ให้รีบไปที่รพ.เลอลักษณ์เลยนะจ๊ะ เดี๋ยวจะสวยไม่ทันเจ้ป๋อนไม่รู้ด้วยน้าาาา อิอิ
        ส่วนใครที่อยากทราบวิธีการดูแลรักษา ไปเปิดดูในเน็ตเอานะ อะไม่ช่ายยย ไม่ยากเลยค่ะ แค่กินยาตามที่หมอสั่งอย่างสม่ำเสมอ คอยประคบเย็น งดกินพวกอาหารแสลง อาหารทะเลชั่วคราว แล้วก็ทานพวกอาหารอ่อนๆน้ำใบบัวบก น้ำมะพร้าวนี่กินได้นะคะช่วยลดอาการบวมช้ำได้ ก็ประมาณนี้นะคะ เจ้ไปละ บับบายยยยย

เหมือนหน้าจะดูเด็กลงนะคะ สวยๆ
ทำออกมาแล้วสวยมากเลย
เมื่อก่อนไม่มีจริงๆเลยค่ะ แต่ตคอนนี้สวยมาก ชั้นตาชัดเจน
สวยมาก แซ่บขึ้นเยอะเล้ยยยย
จองคิวนานไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้