ดู: 499|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แชร์ประสบการณ์(ขึ้นเขียงสับหมู)ทำตาสองชั้นจย้าาา แฮร่ ^ ^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jennyzah เมื่อ 2017-10-31 14:26

สวัสดีค่ะทุกๆ คน
วันนี้เจนไม่อยากจะเรียกกระทู้นี้ว่ารีวิว แต่อยากเรียกว่าแชร์ประสบการณ์การทำตาสองชั้นมากกว่า

สาเหตุที่ทำตาสองชั้น เพราะว่าเจนเป็นคนตาสองชั้นหลบใน...อยากตาหวานๆ บ้าง เพิ่มเสน่ห์ให้กับตัวเองด้วย เลยตัดสินใจทำตาสองชั้นค่ะ ก็หาข้อมูลอยู่ เกือบปีค่ะ แต่ละที่หลายเทคนิคและหลายราคา เราก็เลือกที่เราชอบราคาไม่แรง แต่สวยแรง 5555

คลินิคที่เจนไปทำ คือคลินิคของคุณหมอโอ๋ ธนพันธ์ นะคะ อยู่ที่ตอม่อ 24 ถนนเกษตรนวมินทร์ ใกล้ ม เกษตร เจนติดไปแอดไลน์ไปที่คุณยูมินเลขาของคุนหมอ @yuminakkakarn

ทำมา 20000 นะคะ โอนจองคิวไป 5000 วันทำจ่าย 15000 จบค่ะ
คิวทำ 12 กค จ้า ที่คลินิกนี้ใหญ่ สะอาด และฟรียากิน แก้อักเสบ ลดบวม ยาพาราแก้ปวด จัดให้ 1 สัปดาห์

ขั้นแรก คือ ลักษณะของตาสองชั้นที่เราอยากได้ แล้วคุณหมอก็จะแนะนำเราด้วยค่ะว่าแบบไหนถึงจะเหมาะกับเรา ทำชั้นตาให้เราดู หมอวัดชั้นตาหลายครั้งมากค่ะ ละเอียดจิงๆ ทำชั้นตาให้เราดูก่อนผ่าจริง
ขั้นสองคือ ไปขึ้นเขียงค่ะ 555 เหมือนเราไปถอนฟันเลย แล้วไฟตรงตาก็สว่างจ้ามาก ในห้องผ่ากว้างและเปิดเพลงคลอ จนกระทั่งถึงตอนคุณหมอเอายาชามาฉีด ถ้าบอกไม่เจ็บก็จะว่าโกหก แต่ไม่ได้เจ็บมาก น้อยกว่าที่เตรียมใจไว้เยอะ หมอมือเบามากคะ คิดว่าหมอผู้ชายจะมือหนัก
ขั้นที่สาม คือ ปาดไขมันส่วนเกินออก 555 หลังจากฉีดยาชาก็ไม่เจ็บแล้วคะ นอนหลับตาไปเรื่อยๆ  คุณหมอตัดไขมันออกให้เราดูเลยค่ะ ไขมันเปนก้อน จากนั้นก็จะมีกระพริบตาหลาย ครั้งค่ะ ไม่ได้นับ หมอเชคละเอียดมาก แต่ยาชายังไม่หมดฤทธิ์ มันก็จะหน่วงๆ นิดหน่อย
เสร็จแล้วนอนพักประคบเย็นที่คลินิกก่อนค่ะ 20 นาที แล้วพยาบาลจะพาไปรับยาและกลับบ้าน

7 วัน ตัดไหมแล้ว แต่ไม่ได้ไปตัดคลินิกคุณหมอ เพราะเจนอยู่ภูเก็ต บินไปทำ
บินไปทำเสร็จแล้วบินกลับ ที่สำคัญเพื่อนๆอย่าลืมขอใบรับรองแพทย์จากคลินิกนะคะ เพราะสายการบินไม่ให้ขึ้นคะถ้าเราผ่าตัดทำศัลยกรรมมา ต้องมีใบรับรองแพทย์

13 วัน ปลื้มสิคะ

ตอนนี้ 3 เดือน เนียนกริบ เยี่ยมไปเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้