ดู: 389|ตอบกลับ: 1

[ตาสองชั้น] เสริมจมูกพร้อมตัดปีกจมูกที่เมดเมติก หลังทำงานดีเว่อร์ ทรงจมูกสวยโด่งเข้ากับหน้า ประทับใจมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เข้าเรื่องเลยล่ะกันนะ คือเมื่อสองเดือนที่แล้วเราเพิ่งไปเสริมจมูก+ตัดปีก ที่คลินิกเมดเมติกมา
จะบอกว่าหมอทำดีมากกกกกกก หลังทำคือแทบไม่ช้ำเลย ตอนแรกก็กลัวอยู่เหมือนกันว่า
ทำออกมาแล้วจะสวยรึเปล่า? จะเข้ากับหน้าไหม? จะช้ำเยอะหรือเปล่า? แต่พอมาทำจริงๆคือแทบไม่ช้ำเลย
จมูกเดิมเราก็พอมีเนื้ออยู่บ้าง แต่ว่าปีกจมูกเราบาน หมอก็เลยแนะนำว่าให้ตัดปีกด้วย
จมูกจะได้ดูสมส่วนและดูเรียวขึ้น ตอนนั้นคือเราแบบสองจิตสองใจมาก
เพราะกลัวว่าแผลจะหายช้า (เพราะเราต้องทำงาน) แต่ก็คิดในใจว่า เอาว่ะ !
เจ็บตัวทีเดียว วัดดวงกันไปล่ะกัน  (ตอนที่หมอทำในใจนี่ภาวนาตลอดว่าขอให้สวยๆ ขอให้สวยๆ ขอให้สวย)
จนถึงตอนที่หมอทำเสร็จ แล้วก็เอากระจกมาให้เราดู เวลานั้นเราแบบไม่กล้าดูกระจกเลย
กลัวตัวเอง ฮ่าๆๆๆๆ พอเราทำเสร็จทาเจ้าหน้าที่ก็พาเราไปนอนประคบประมาณ 20 นาที
ก็กลับบ้านไปประคบต่อ เจ้าหน้าที่ที่เค้าปิดแผลให้เราย้ำเรามากเลยว่า ต้องนอนหมอนสูง
แล้วก็อย่าเอามือไปจับ เพราะมือเราสกปรก อาจทำให้เกิดการติดเชื้อได้ 3 วันแรก คือหน้าบวมมาก

ถ่ายไว้ตอนก่อนที่จะเอาเฝือกออก พยาบาลแบบว่าแปะแน่นมากเลยขอเบลอหน้านิดนุงตกใจตัวเอง5555555

หลังจากที่ถอดเฝือกแล้วเราก็ประคบเย็นตลอด แล้วก็งดทานของแสลง
พวกของเผ็ด ส้มตำไรเงี้ยะ เพราะจะทำให้น้ำมูกไหล  พอวันที่5-6จมูกก็ค่อยๆยุบลง
สงสัยเพราะสลับมาประคบร้อนด้วยแหละมั้งเลยยุบไว
ภาพนี้ถ่ายตอนที่แกะเฝือกออกแล้วนะคะ จะเห็นว่าตรงสันจมูกยังบวมๆอยู่  
แต่ดีงามตรงที่ทำมาแล้วไม่ช้ำเลย ปลื้มงะ

เราเสริมจมูก+ตัดปีก เวลา หัวเราะตรงปลายจมูกมันจะรู้สึกตึงๆนิด แต่เป็นแค่ในช่วงแรกนะ
ประมาณ1เดือน ก็หาย ตอนนี้คือทำมา2เดือนกว่าๆ คือชอบบมาก ฟินกับจมูกใหม่ที่สุด
มุมเผลอๆค่ะ พอไหวไหมคะทุกคน ?555

ก่อนทำ ทำให้ไม่มีดั้ง จมูกบาน ไม่มีมิติ
หลังทำ จมูกดูเรียว มีมิติมากขึ้น เวลายิ้มจมูกก็ไม่บานเหมือนเมื่อก่อนแฮปปี้มากอ่ะ

ขอบคุณเมดเมติกมากเลย ที่ช่วยสร้างความมั่นใจให้กับเราอีกครั้ง
จากแต่ก่อนที่เป็นคนไม่ค่อยมั่นใจในตัวเองเลย  แต่งหน้าไงก็ไม่สวย แต่พอมีดั้งแล้ว
ทำให้รู้สึกมั่นใจขึ้นกว่าเดิมมากๆเลยค่ะใครที่คิดอยากเสริมจมูก หรืออยากตัดปีกจมูก
แต่กลัวเจ็บ ลองมาที่นี่ดูค่ะ คุณหมอใจ เป็นกันเองมาก หลังทำแผลก็หายไวด้วย ไงก็ลองดูนะคะ

โพสต์ 2017-10-24 14:39:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับหมออะไรคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้