ดู: 475|ตอบกลับ: 0

[ตาสองชั้น] เปลี่ยนหน้าให้แฮปปี้ด้วยตาสองชั้น

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีจ้า สวัสดีทุกๆ คนที่เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้ของมิ้นนะคะ ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่ามิ้นเป็นคนที่เขียนรีวิวไม่เก่ง ถ้าเกิดมีอะไรผิดพลาดยังไงก็ติชมกันเข้ามาได้นะคะ

สาเหตุที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เนื่องจากอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ในการทำศัลยกรรมตาสองชั้นว่าทำไมถึงต้องทำตาสองชั้น ทำไมถึงเลือกคลินิกนี้ ทำออกมาแล้วเป็นยังไงบ้าง มีผลดีผลเสียอย่างไรบ้าง ก็จะมาเล่าให้ฟังในกระทู้เลยนะคะ
คำถามแรกเลยก็คือ ทำไมถึงไปทำตาสองชั้น? โดยปกติแล้วตาของมิ้นจะเป็นตาที่ส่องกระจกดูแล้วมันจะเป็นตาเศร้าๆ
        เหมือนจะร้องไห้ตลอด บางทีคุยอยู่กับเพื่อน เพื่อนก็จะชอบแซวว่า อ้าว...พูดแค่นี้ก็จะร้องไห้เลยเหรอ อะไรแบบนี้นะคะ มิ้นก็เลย ทำตาสองชั้นดีมั้ย...ทำแล้วตาจะเป็นยังไง จะดูแบบ...แววตาที่แฮปปี้ขึ้นมั้ย จะโอเครึเปล่า จะดูเป็นธรรมชาติมั้ย แล้วมันจะปลอดภัยรึเปล่า ตอนนั้นก็คิดหนักมากเหมือนกันค่ะ รีวิวสวยก็เยอะ รีวิวเคสหลุดก็น่ากลัว

มิ้นตัดสินใจไปทำที่คลินิคของคุณหมอโอ๋ ธนพันธ์ ซึ่งก็ถามเพื่อนด้วย ถามพ่อแม่ด้วย ถามกูเกิ้ลด้วย ฮ่าๆๆ มีหลายหมอมากกกกกกก เลือกไม่ถูกเลย แต่ก็หลายๆ เสียงที่เชียร์ให้มิ้นเลือกคุณหมอโอ๋ มิ้นกลัวเจ็บ กลัวเข็มฉีดยา มีคนบอกว่าคุณหมอทำเจ็บน้อยสุดแล้ว อีกอย่างคือเห็นรีวิวต่างๆ ที่ได้ลงกันเอาไว้เยอะมาก ก็เลยเลือกคุณหมอเพราะดูประวัติแล้วคุณหมอก็จบศัลยกรรมตกแต่งโดยตรง

และแล้วมิ้นก็ได้ไปทำจริงๆ ค่ะ ซึ่งอันดับแรกเลยเราหาข้อมูลที่อยู่ของหมอโอ๋ ติดต่อทางเพจ หมอโอ๋ ธนพันธ์  เพจส่วนตัวของหมอโอ๋  เรียกได้ว่าประทับใจตั้งแต่เริ่มจองคิว ส่วนตอนที่ไปทำคุณหมอก็ใจดีนะคะ พนักงานก็น่ารักทุกคน ชอบที่นี่เค้าไม่มีคนมาคอยขายของ นัดให้ไปตามเวลา ตอนที่ทำก็ล้างหน้าออกหมด ที่คลินิกจะมีโลชั่นเช็ดหน้าให้นะคะ ไปซักประวัติ วัดความดัน แล้วก็รอพบคุณหมอ เรื่องรูปร่างของตาสองชั้นที่อยากได้ มิ้้นก็อยากได้ตาหวานๆ ดเพราะตาเศร้า น่ารักๆ คุณหมอก็เอาไม้จิ้มฟันจิ้มทำชั้นตาให้ดูก่อน พอโอเคแล้วก็ขึ้นเขียงสับหมู ฮ่าๆๆ ส่วนผลจะออกมาเป็นยังไงไปดูรูปกันเล้ยยยยย

5.jpg 4.jpg
        2 วันค่ะ ยังไม่ตัดไหม แผลเย็บสวยไม่เจ็บ ไม่ปวดอะไร แผลหมอหายไวดีค่ะ แต่ต้องคอยระวังไม่ให้โดนน้ำ
        5 วัน ไม่เหลือความบวม หมอมือเบาจิงๆ

เพื่อนๆ คนรอบตัว ก็บอกดีขึ้น ก็มีกำลังใจค่ะ คนเราไม่มีอะไรจะดีไปกว่าการมอบกำลังใจและความรู้สึกดีๆ ให้กัน มิ้นเองก็ขอเปนกำลังใจให้เพื่อนๆ ที่กำลังหาข้อมูลนะคะ ตัวมิ้นเองรอดแล้ว พอใจ ประสบความสำเร็จในการทำศัลยกรรมครั้งนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้