ดู: 14202|ตอบกลับ: 37
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ฉีดคาง ด้วยคลอโรเจน คลินิก MD

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-1-12 06:08:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็เคยฉีดค่ะที่นั่น  ฉีดมาแฝ้วทำให้หน้าดูดีขึ้นแต่ต้องคอยไปเติมนะ  2 อาทิตก็รีบไปเติมไม่งั้นสลายหมดก่อนค่ะ  เพราะของหมอจะใช้ตัวควาลิฟ  ซึ่งยุได้ 1 - 3 เดือน  แต่ของเราเดือนเดียวยุบหายหมดเรย  ใครอยากรู้รายละเอียดเกี่ยวกับคอลลาเจนหรือฟิวเว่อเติมหน้าเพิ่มก็อ่่านข้างล่างได้นะคะ

ตัวฟิลเล่อหรือที่เค้าเรียนอีกอย่างว่าคอลลาเจนฉีดหน้า  จะนิ่มค่ะ  ใช้ฉีดหน้าเติมคาง  เติมปากให้อิ่ม ๆ เหมือนเกาหลี  เติมหน้าผาก  จมูก หรือเติมแก้มตอบได้หมดค่ะ  ในตลาดไทยมีอยู่ 3 ตัวค่ะ  อควาลิฟ  ควอเดิม และเรสเทอเลนค่ะ  ถ้าอควาลิฟในตลาดจะขายยกถุงค่ะ  ส่วนใหญ่จะใช้ในคลินิกเพราะถุงนึงมี 50 หรือ 100 ซีซี  ตกซีซีละ 1000 อยู่ได้ประมาณ 1-3 เดือน  ส่วนอควอเดิมเกรดเดียวกันกับความลิฟค่ะ  อยู่ได้ 1-3 เดือน  บรรจุเปนขวด  ขวดละ 2 ซีซี ขวดประมาณ 3000 อีกอัน คือเรสเทอเลน  ยุได้นาน 1-2 ปีค่ะ  และเวลาฉีดออกมาจัดทรงง่ายกว่า  รูปทรงสวยกว่า สองตัวแรก  ซีซีละประมาณ 8000 ค่ะ  ถ้าฉีดทั้งหน้า คงไม่ใช่ เรสเทอเลนแล้วล่ะค่ะ น่าจะเปนสองตัวแรกมากกว่า  เพราะการฉีดทั้งหน้ามันเยอะ  อย่างเช่นถ้าจมูก ปกติ เติมก็ 1 ซีซี  ถ้าเอาโด่งก็เพิ่มอิกซีซีถ้าเติมปลายก็เพิ่มอีกซีซี  แต่การฉีดฟิวเล่อนั้นไม่แนะนำให้ฉีดทีเดียวทั้งหน้าค่ะ  เพราะกะปริมาณหน้ายากต้องฉีด ซัก 2-3 วันพอยุบหายบวมแล้วค่อไปเติมทีละน้อย  อย่างจมูก  ยังต้องสามวันเติมทีจนพอใจ  แล้วอิก3 เดือนค่อยไปซ้ำไม่ให้มันสลายหมดก่อนเรย  

ปล.พวกนี้สลายเองได้ค่ะ  แต่เติมทั้งหน้าแล้วราคาถูก อาจจะไม่ใช่ตัวเรสเทอเลนค่ะ  ซัก 3 เดือนก็รู้  เพราะเรสเทอเลนอยู่ได้เปนปีจ้า ^^

แสดงความคิดเห็น

แล้วตัวเรสเทอเลน มีคลีนิคไหนรับฉีดบ้างจะไม่ฉีดใต้ตากับร่องแก้มค่ะ  โพสต์ 2011-5-25 12:53
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้