ดู: 723|ตอบกลับ: 3

[ตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นที่เมดเมติกครบปีกว่าๆ ชั้นตาสวยไม่เคยเปลี่ยน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miszaz0229 เมื่อ 2017-9-29 15:40

เห็นช่วงนี้มีคนมารีวิวสองชั้นที่เมดเมติกกันเยอะ ส่วนตัวเองก็เคยมาทำตาสองชั้นที่นี่
แต่ว่าของเราทำมาประมาณปีกว่าๆแล้วค่ะ  ก็เลยอยากมาแชร์บ้างไรบ้าง
เดิมเป็นคนที่มีตาชั้นเดียวค่ะ เมื่อก่อนเวลาแต่งหน้าก็อาศัยติดสติกเกอร์ตาสองชั้นทุกครั้งเลย
โอ้ยย คือลำบากอ่ะ ต้องใช้เวลาแต่งหน้านานมากกกกก
เพราะ การติดสติกเกอร์ตาสองชั้นนี่เป็นอุปสรรคมาก
เพราะเวลาเหงื่อออกนี่ จะคันตาสุดๆ เลยค่ะ เลยทำให้เราตัดสินใจทำตาสองชั้น
ตอนแรกก็ดูไว้หลายคลินิกค่ะ  แต่มาสะดุดที่รีวิวทำตาสองชั้นที่เมดเมติก
เพราะชอบสไตล์ตาแบบคุณหมอมนัส คือ คม ชัด โค้งสวย
แต่ขอราคาประหยัดหน่อย เลยเลือกทำที่นี่ค่ะ

การเตรียมตัวก่อนทำ

สำหรับเราก็ไม่มีอะไรมาก ก่อนทำจะงดอาหารเสริมและวิตามินทุกชนิดอย่างน้อย1-2อาทิตย์
พอถึงวันผ่าตัด จำได้ว่าตื่นเต้น มากๆ ๆๆ เพราะเรายังไม่เคยทำตาสองชั้นมาก่อน
เลยแอบมีกังวลบ้างไรบ้าง แต่คุณหมอที่นี่น่ารักค่ะ มีการชวนคุย ทำให้เราผ่อนคลายขึ้น
พอเรารู้สึกโอเคขึ้น คุณหมอเค้าก็จะเอาไม้แหลมเล็กๆ มาจิ้มๆที่ชั้นตา
เพื่อวาดแบบที่ตาทีละข้าง จากนั้นคุณหมอเค้าก็จะเริ่มฉีดยาชา  
ตอนฉีดจะรู้สึกเจ็บนิดๆค่ะ เสร็จแล้วก็มาถึงขั้นตอนการผ่า (นึกแล้วยังแอบเสียว 55)
ในขั้นตอนนี้จะรู้สึกเหมือนมีอะไรมาครืดๆๆๆตรงชั้นตา แต่ไม่เจ็บนะคะ
ระหว่างที่ทำคุณหมอก็จะถามตลอดเลยค่ะ ว่าเจ็บไหม และพอตอนใกล้จะเย็บปิดแผล
คุณหมอเค้าก็จะให้ลืมตาค่ะเพื่อจะได้เช็คชั้นตาว่าได้ตามที่เราต้องการไหม
(ถ้าพิมผิดในขั้นตอนการทำยังไงก็ขออภัยด้วยน้า)
คือจำมาจากความรู้สึก+ประสบกาณ์ ตอนใกล้จะเสร็จคุณหมอเย็บ
เค้าก็ให้เราดูกระจกและถามความพอใจ ว่าโอเคมั้ย พอทำเสร็จ
ทางคลินิกก็พาเราไปประคบเย็นค่ะ หลังทำประคบอยู่ประมาณ 15 นาที ก็กลับบ้านได้
after (2).jpg
หลังทำ1-2 วันตาจะดูตุ่ยๆ มีรอยช้ำบ้าง เหมือนเวลาร้องไห้เองค่ะ
ตอนนี้ก็หมั่นประคบเย็น ทานยาตรงเวลา งดของแสลง แล้วก็นอนพักผ่อนให้เพียงพอค่ะ
after (1).jpg
เราเคยอ่านจากรีวิว บางคนบอกว่า ทำตามาแล้ว พอผ่านไปนานๆชั้นตาจะหาย
แต่ของเราทำที่เมดเมติก ชั้นตาไม่หายนะคะ
ปัจจุบันทำตาสองชั้น มา2ปีแล้วค่ะ ชั้นตายังสวยเหมือนทำตอนแรกๆเลยค่ะ
ใครที่สนใจอยากทำตาสองชั้น ก็ลองเข้ามาปรึกษาที่นี่ได้เลยค่ะ
รับรองว่างานสวย คุณภาพเกินราคาจริงๆ  

โพสต์ 2017-9-30 02:41:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สนใจที่นี่เหมือนกันค่ะราคาเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2017-10-8 11:05:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชั้นตาสวยค่ะพี่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้