ดู: 1467|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เมดเมติกศัลยกรรมหน้าอกเปลี่ยนชีวิต จากคุณแม่ลูก3ก็กลายเป็นสาวแรกรุ่น

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sudaratmed01 เมื่อ 2017-9-26 11:36

วันนี้ก็เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์ เสริมหน้าอก
เพื่อเป็นแนวทางให้กับคนที่คิดอยากจะทำหน้าอกให้ทราบกันค่ะ
เชื่อว่าผู้หญิงทุกคน ร้อยทั้งร้อย คงอยากที่จะมีหน้าอกสวยเต่งตึงกระชับได้รูป
ตัวพี่เองก็เป็นหนึ่งในนั้น ที่รู้สึกว่าพอมีลูกแล้ว หน้าอกตัวเองไม่กระชับเหมือนตอนสาวๆ
เมื่อก่อนพี่เป็นคนชอบแต่งตัว ไปไหนแต่ละทีจัดเต็มตลอด เสื้อผ้าหน้าผม
คือต้องเป๊ะ แต่พอมีลูก เวลาดูแลตัวเองน้อยลง ยิ่งเวลามี คนทักว่าหน้าดูอกยานบ่อยๆเข้า
คือมันทำให้เสียเซลฟ์มากๆ ก็เลยคิดว่าอยากจะทำหน้าอก
แต่พี่ไม่มีข้อมูลเรื่องนี้  ก็เลยโทรไปปรึกษาเพื่อนที่เคยทำหน้าอก
เพื่อนพี่เค้าก็ให้คำแนะนำว่าให้ลองโทรไปสอบถามหลายๆคลินิกดู เพื่อเทียบราคา
แล้วก็ให้ดูรีวิวก่อนทำด้วย ถ้าคลินิกไหนราคาถูกเกินไป ก็อย่าไปทำ เพราะในระยะยาวอาจมีปัญหาได้
พี่จำข้อนี้ได้ขึ้นใจเลย ก็เลยนั่งดูรีวิว หาข้อมูลอยู่เป็นเดือนๆ จนสรุปได้ว่า
พี่ตัดสินใจจะทำหน้าอกที่เมดเมติก เหตุผลก็คือ
1.เป็นคลินิกที่ได้มาตรฐาน ในเครือเมโกะ เพราะทีมแพทย์ทุกท่าน
ผ่านการคัดเลือกโดย คุณหมอมนัส แห่งเมโกะ คลินิก เรื่องคุณภาพมั่นใจได้อยู่แล้ว
2.มีทีมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญในการให้คำปรึกษา คุณหมอเป็นกันเองมาก เข้าใจความต้องการของคนไข้
ให้คำแนะนำดีสุดๆเลยค่ะ
3.คลินิกสะอาด เรื่องความสะอาดสำคัญมาก ถ้าคลินิกสกปรกแนะนำว่าอย่าไปทำนะคะเสี่ยงติดเชื้อค่ะ
4.บริการดี เอาใจใส่ ข้อนี้ถือว่าสำคัญมากค่ะ เพราะถ้าบริการไม่ดี เหวี่ยงลูกค้า ก็ไม่ควรมาทำอ่ะเนอะ
เสียเงินทั้งที ขอเลือกที่ทำแล้วสบายใจดีกว่า
5.ราคาสมเหตุสมผล บอกเลยค่ะว่าของถูกไม่มีดี ของฟรีไม่มีถูก ที่นี่ถือว่าใช้ของคุณภาพดี
ราคาก็อยู่ในเกณฑ์ที่เรารับได้
*การเตรียมตัวและข้อห้ามก่อนการผ่าตัดที่ควรรู้ก่อนทำหน้าอก*
หลังจากที่ปรึกษาแพทย์ เลือกขนาดซิลิโคนหน้าอกแล้ว
ทีนี้ก็มาถึงขั้นตอนการเตรียมตัวก่อนทำค่ะ
อย่างของพี่เองหลักๆก็จะมี 6 ข้อค่ะ
1.ก่อนเข้ารับการผ่าตัดเสริมหน้าอก ควรพักผ่อนให้เพียงพอ
2.งดสูบบุหรี่ก่อนและหลังผ่าตัดอย่างน้อย 2 สัปดาห์ แอลกอฮอลล์อย่างน้อย 5 วัน
เพื่อลดความเสี่ยงในการติดเชื้อและอาการบวมที่ยาวนานกว่าปกติ
3. งดยาและอาหารเสริมทุกชนิดก่อนทำ อย่างน้อย2อาทิตย์
4. แจ้งประวัติการแพ้ยา และโรคประจำตัวให้ละเอียดก่อนทำ
เพื่อป้องกันอาการแทรกซ้อนหลังการผ่าตัดที่อาจจะเกิดขึ้นได้
5. งดทั้งน้ำและอาหาร 6 ชั่วโมงก่อนผ่าตัด
การดูแลหลังการผ่าตัดเสริมหน้าอก

1.หมั่นดูแลแผลผ่าตัด: ควรทำความสะอาดแผลโดยการเช็ดด้วยเบตาดีน
หรือน้ำเกลือสะอาด วันละ 1 - 2 ครั้ง เช้า - เย็น
2. ควรรับประทานอาหารให้ครบ 5 หมู่และรับประทานยาตามคำสั่งแพทย์อย่างเคร่งครัด
งดเว้นการดื่มแอลกอฮอล์ การสูบบุหรี่และอาหารหมักดอง จนกว่าแผลจะหายดี
3.หลังทำหน้าอก การนอนควรนอนยกศีรษะสูง หนุนหมอน 2 ใบ และควรนอนในท่านอนหงาย
ไม่ควรนอนตะแคงหรือนอนคว่ำในช่วง 1 - 2 สัปดาห์แรกหลังผ่าตัด
4. งดการออกกำลังกายและการยกของหนัก ใน 3 สัปดาห์แรกหลังทำ
5. หลังจากแผลผ่าตัดหายสนิทดีแล้ว ควรหมั่นทายาลดรอยแผลเป็นอยู่เสมอ เพื่อช่วยทำให้แผลเป็นจางเร็วขึ้น
6.หลังการเสริมหน้าอกควรเลือกใช้บราแบบที่ไม่มีโครง หรือ Support Bra ใส่ไว้อย่างน้อย ประมาณ 1 เดือน
7.หมั่นนวดหน้าอก และควรปฏิบัติตามคำแนะนำของแพทย์อย่างเคร่งครัด

ความรู้สึกหลังทำหน้าอกที่อยากแชร์

ของพี่เลือกเสริมขนาด 375 CC ซิลิโคนเมนเทอร์ทรงกลม เพราะพี่เป็นคนมีเนื้อหน้าอกอยู่แล้ว
คุณหมอเลยแนะนำว่าสามารถทำไซส์ใหญ่ได้
แต่ถ้าใครที่มีเนื้อหน้าอกน้อยก็ไม่ต้องน้อยใจนะคะ
เพราะที่นี่ก่อนทำคุณหมอเค้าจะประเมิณไซส์หน้าอกให้เราตามความเหมาะสม

ปัจจุบันพี่ก็ทำมาก็ไม่มีปัญหาอะไร คุณหมอเย็บแผลสวยมาก
วันแรกอาจจะรู้สึกแน่นๆตึงๆหน้าอกแต่พอเข้าวันที่3-4 พี่ก็เริ่มสบายแล้วค่ะ
พอครบ7วันก็มาตัดไหม
แล้วหลังจากนั้นก็ดูแลตามปกติเลยค่ะแต่มาตอนนี้พี่รู้สึกแฮปปี้มากค่ะ
ขนาดหน้าอกไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไป
แฟนก็ชมว่าหน้าอกสวยยิ่งกว่าตอนสาวๆอีก
เวลาจับแล้วนิ่มเป็นธรรมชาติ็ ทำเอาพี่เขิลหน้าแดงเลยค่ะ

เจ็บไหมอ่ะพี่ น่าสนใจๆๆ
ทำหมอท่านไหนอ่าคะ
อยากทำบ้างเลย เเพงไหมอ่า ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ?
เจ็บไหมอ่าคะ แอบสนใจ55
หน้าอกสวยมากค่ะ  เห็นรีวิวแล้วอยากทำเลย
สวยอ่าพี่ เจ็บไหมอ่า
สวยมากเลยอ่า อยากทำบ้าง55
เจ็บไหมอ่าพี่ หนูอยากทำบ้าง
หน้าอกทรงสวยดีค่ะ
อิ๋มได้ใจหนูเลยข่ะคุณพี่
งานดีมากเลยขุ่นพี่ อยากทำบ้าง
อยากทำเลยค่ะ เท่าไหร่คะ
เจ็บไหมคะ สนใจคะ
ดูดีมากๆเลยค่ะ อยากทำจัง เสริมความมั่นใจเนอะๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้