ดู: 737|ตอบกลับ: 4

[เสริมจมูก] ใครว่าผู้ชายทำศัลยกรรมไม่ได้ มาดูรพ.เลอลักษณ์เสริมหล่อกันดีกว่า

[คัดลอกลิงก์]
หลังทำ5วัน (3).jpg

สวัสดีครับ ผมชื่อปลายนะครับเพื่อนๆคงแปลกใจใช่ไหมผมมาทำอะไรในดั้งโด่ง ยอมรับแบบแมนๆเลยครับว่าผมไปทำศัลยกรรมมาครับ  และสิ่งที่ผมทำก็คือจมูกครับ ก่อนหน้าที่ผมจะทำจมูกๆเดิมของผมมันก็ไม่ได้แบนราบอะไรหรอกนะครับ แต่แค่ว่ามันไม่สวย ดูดีๆมันจะเบี้ยวๆหน่อย ซึ่งผมก็คิดอยู่นานเหมือนกันนะครับว่าจะทำดีไหม เพราะกลัวทำออกมาแล้วมันจะตลก เพราะผู้ชายส่วนมากก็ไม่ค่อยมีใครทำ จนมาวันนึงแฟนของผมซึ่งเธอค่อนข้างจะสนใจเรื่องการศัลยกรรมเธอก็มาบอกผมว่าเธอไปเห็นรีวิวผู้ชายเสริมจมูกมาแล้วหล่อ เลยมาบิ้วผมทุกวันจนผมใจอ่อนยอมไปทำจริง เธอเลยจัดแจงหาที่ทำให้ผมเลย เธอจริงจังมากกว่าผมซะอีก 555 เธอดูรีวิวทั้งวัน ว่าที่ไหนเสริมจมูกผู้ชายแล้วออกมาดูดี จนมาเจอรีวิวของรพ.เลอลักษณ์ เธอบอกว่าที่นี่ขึ้นชื่อเรื่องทำศัลยกรรม เป็นอันดับต้นๆของประเทศไทย แล้วเธอก็เอารีวิวมาให้ผมดู ผมก็บอกว่าทำก็ทำ แล้วเธอก็จัดแจงโทรจองคิวให้ผมเป็ฯที่เรียบร้อย และคิวก็รวดเร็วเหลือเกินไม่ทันได้ตั้งตัว ประมาณ 2 วันเอง ผมขออวดรูปก่อนเสริมจมูกของผมหน่อยละกัน
ก่อนทำ (1).jpg

ก่อนทำ

ก่อนทำ

อย่างที่ผมบอกสังเกตุดีๆจมูกผมเนี่ยมันจะเอียงเห็ฯได้ชัดเจนมากๆ มีแต่คนบอกว่าโหวงเฮ้งไม่ดี จมูกไม่รับทรัพย์ ผมก็เชื่อเรื่องดวงไปอีก กลัวไม่รับทรัพย์555 เข้าเรื่องขั้นตอนการทำดีกว่า พอมาถึงรพ.ผมงงเลยครับว่าโรงพยาบาลหรือว่าโรงแรม ตึกสวยดีครับ บรรยากาศดูร่มรื่นดี พอเดินเข้ามาในรพ.ก็เจอเจ้าหน้าที่ต้อนรับสวยๆยิ้มแย้มแจ่มใสดีพาผมไปคุยกะผู้เชี่ยวชาญ  เพื่อให้ผมเลือกทรงซิลิโคน ผมก็ให้แฟนตัดสินใจเพราะผมไม่รู้เรื่อง แฟนผมเลือกทรง Idol Noseให้ เธอบอกว่าทรงนี้เหมาะกับผช. ทรงมันจะสโลปสวยๆหน่อย ไม่โด่งจนเกินไป ผมก็ตกลงตามนั้นเลยครับ แล้วผมก็ทำประวัติ จ่ายเงิน รับยา แล้วก็ไปรอที่หน้าห้องผ่าตัด

ก่อนทำ

แล้วผมก็ไปนั่งรออยู่ที่หน้าห้องผ่าตัด แฟนผมนี่ลุ้นยิ่งกว่าผมอีก กลัวผมออกมาไม่หล่อ 555 แล้วสักพักก็มีเจ้าหน้าที่มาเรียกผมเข้าไปในห้อง ผมนี่หน้าซีดเลยครับ กลัวเฉยเลย ผมเข้าไปนอนรอในห้องแปบนึงคุณหมอก็มาครับ ผมก็เลยถามคุณหมอว่าตอนทำผมจะเจ็บไหม คุณหมอบอกว่าเดี๋ยวหมอจะฉีดยานอนหลับละก็ยาชาให้ผม ให้ผมใจเย็นๆไว้ไม่ต้องตื่นเต้นผม อยากจะบอกไม่ทันละหมอครับ 555 แล้วคุณหมอก็จัดแจงสรรสร้างจมูกใหม่ให้กลับผม ออกมาดูดีกว่าเดิมจริงๆแล้วก็ไม่เจ็บด้วย
หลังทำ1วัน (1).jpg

หลังทำ

หลังทำมาเสร็จเรียบร้อยผมก็สามารถกลับบ้านได้เลย ดีนะพาแฟนมาด้วยมีคนขับรถให้สบายจริงๆ ได้ถือโอกาสอ้อนแฟนซักหน่อย 555 ผมกลับมาดูแลตัวเองที่บ้านก็ทำตามที่คุณหมอสั่งก็คือ ไม่กินของแสลงของหมักดอง ไม่ดื่มแอลกฮอล์ทุกชนิด นอนหมอนที่สูงๆเพื่อเลือดได้ไหลเวียนได้ดี และคอยหมั่นประคบเย็นลดอาการช้ำบวม แต่ผมว่ามันก็ไม่ได้ช้ำบวมอะไรนะเท่าที่ผมเห็น ผมว่าคุณหมอมือเบามากๆ แล้วที่โรงพยาบาลเค้าก็ได้รับมาตรฐาน ความเชี่ยวชาญของคุณหมอนี่ก็มีอยู่มากเลยมีเอฟเฟคน้อย
หลังทำ1วัน (3).jpg

หลังทำ

ผมดูแลตัวเองตามที่คุณหมอสั่งประมาณ 15 วันเลย แฟนผมนี่เคร่งครัดมากกลัวผมไม่หล่อ 555 จับผมประคบทั้งวัน อยากไปแฮงค์เอ้าท์กับเพื่อนก็อดไป เศร้าใจจริงๆ
หลังทำ5วัน (4).jpg

หลังทำ

ผ่านไป 5 วันผมก็เอาพลาสเตอร์ออกแล้ว ผมชอบมากๆเลยนะ จมูกผมดูดีกว่าเดิม ธรรมชาติดี ไม่ออกมาเป็นแบบแท่งจนเกินไป แฟนผมเองก็ชอบไปด้วย จนจะไปทำเองบ้าง ประหนึ่งว่าเอาผมเป็นหนูทดลองยังไงยังงั้น แต่ทดลองแล้วออกมาดีเลยบิ้วแฟนบ้างเลยครับผม เดี๋ญวแฟนผมทำเสร็จเมื่อไหร่จะให้มารีวิวให้เพื่อนๆอ่านบ้างละกันนะครับ
หลังทำ5วัน (2).jpg

หลังทำ

ใครที่หาที่เสริมจมูกแล้วสวยดูดี ผมขออนุญาติแนะนำที่รพ.เลอลักษณ์นะครับ สวยจิงอย่างรีวิวเลยครับ ขนาดผมเป็นผู้ชายผมยังชอบเลย และผมอยากแนะนำเพื่อนๆนะครับก่อนทำศัลยกรรมควรศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนจะได้ไม่มานั่งเสียใจที่หลังว่าทำออกมาไม่สวยแล้วต้องมาแก้ มันไม่ได้เสียแค่เงินนะครับ มันเสียเวลาด้วยครับ แล้วเจ็บตัว 2 รอบด้วยครับ ไม่คุ้มเอาซะจริงๆเลย

โพสต์ 2018-5-14 15:03:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกโด่งมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้