ดู: 1992|ตอบกลับ: 9

[ลักยิ้ม] เพิ่มเสน่ห์ให้รอยยิ้มเก๋ๆ ด้วยลักยิ้ม ฝีมือคุณหมอวีรวุฒิ โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราชื่อปลาค่ะ จะมาแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรม “ลักยิ้ม” ที่ทำมาได้ 1 เดือนแล้วนะคะ

ก่อนอื่นต้องบอกว่าเหตุผลที่อยากทำลักยิ้มเพราะว่า อยากให้หน้าเก๋ๆ เวลายิ้ม อยากให้มันดูมีอะไรค่ะ ลองยิ้มให้กระจกแล้วคิดว่าถ้าเรามีลักยิ้มน่าจะดูมีเสน่ห์ขึ้น ก็เลยหาข้อมูลทำทันทีค่ะ  โดยตัดสินใจทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ที่เลือกที่นี่เพราะเป็นโรงพยาบาลดูปลอดภัย และคุณหมอมีประสบการณ์ เป็นศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทางน่าเชื่อถือค่ะ

เราไม่ได้จองคิวล่วงหน้า พอดีวันนั้นว่างโทรเข้ามาถามแล้วก็เข้ามาทำเลยค่ะ มาถึงช่วงบ่ายๆ เจ้าหน้าที่บริการดีให้ข้อมูลดี โรงพยาบาลดูสวยมากเหมือนในละครเลยค่ะ บรรยากาศดูคึกคักคนไข้เยอะ รอคิวค่อนข้างนานกว่าจะได้เข้าห้องผ่าตัด แต่เพื่อความสวยเรารอได้ค่ะ

มาถึงช็อตสำคัญ ตอนพบหมอในห้องผ่าตัด เราได้ทำกับคุณหมอวีรวุฒิค่ะ หมอดูมีความเชี่ยวชาญ ใจดีด้วย เริ่มจากการถามเราว่าอยากได้ลักยิ้มแบบไหน  เราก็บอกอยากให้มันบุ๋มตรงนี้ค่ะ พร้อมกับชี้ให้ดู หมอบอกว่า ห๊า!มันลงต่ำไปป่ะ 555 เราก็บอกว่าเราชอบแบบนี้ค่ะ 555 สรุปหมอเอาปากกาให้วาดเองเลยว่าจะได้รอยบุ๋มตรงไหน แบบตามใจสุดฤทธิ์

นี่ค่ะ จุดลักยิ้มที่เราต้องการ

ถึงเวลาทำเราจะบอกว่าใช้แค่ยาชานะคะ ศัลยกรรมลักยิ้มไม่สามารถทำให้สลบได้ เพราะเราต้องคอยอ้าปากให้หมอเย็บ ตอนแรกแอบกลัว แต่ยืนยันว่ามันไม่เจ็บเลยจริงๆ ค่ะ รู้สึกว่าเป็นเรื่องปกติไปเลย ใช้เวลาทำแค่แป๊ปเดียว เสร็จแล้วค่ะ หมอก็จะให้เราส่องกระจกว่าเราโอเคมั๊ย มันจะออกมาเป็นแบบนี้นะ

และก็มานั่งอยู่ห้องพักฟื้น รอให้ร่างกายปรับสภาพค่อยกลับบ้าน

ตอนนี้คือโอเค มากกกกกกค่ะ เราชอบมาก หมอบอกว่าช่วงแรกๆ 1-3 เดือนมันจะบุ๋มอยู่ตลอด หลังจากนั้นรอยบุ๋มจากการเย็บจะหายไป แล้วจะค่อยบุ๋มเฉพาะเวลาเรายิ้ม

การดูแลตัวเอง ง่ายมาก เพราะมันไม่ได้เกิดบาดแผลอะไรมาก เป็นแค่รอยเย็บเบาๆ แต่เราก็ต้องดูแลเรื่องความสะอาด ใช้น้ำยาบ้วนปากจนกว่าแผลจะหาย หลังทำไม่เจ็บเลยแค่ตึงๆ ค่ะ บวมบริเวณที่หมอเย็บประมาณ 3 วัน

หลังทำประมาณ 2 สัปดาห์ ปกติแล้วค่ะ แต่รอยมันจะลึกหน่อย

รูปนี้ตอนไม่ยิ้มค่ะ

รูปต่อไปคือตอนยิ้ม^__^

ล่าสุดประมาณ 1 เดือน รอยค่อยๆ ตื้นขึ้นแต่เวลาเรายิ้มจะชัดมากขึ้นค่ะ โดยส่วนตัวเราชอบมากค่ะไม่ผิดหวัง เพื่อนๆ ทักว่าทำไมไม่ทำมา 2 ข้างเลย แต่เราคิดว่าทำข้างเดียวมันดูเก๋ดี อิอิ

โพสต์ 2017-9-28 16:38:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยิ้มแล้วดูมีเสน่หฺ์
โพสต์ 2017-10-6 15:16:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยิ้มสวยเลย
โพสต์ 2017-10-18 09:34:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยู๋ได้ถาวรไหมค่ะ
โพสต์ 2017-12-22 16:48:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูมีเสน่ห์
โพสต์ 2018-5-24 15:04:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยิ้มหวานนนนน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้