ดู: 1115|ตอบกลับ: 5

[เสริมคาง] เสริมคาง ปรับรูปหน้าเรียวสวยเพิ่มความมั่นใจ รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mingzer2110 เมื่อ 2017-9-8 11:08

อรวรรณ - หลังทำ 1 เดือน 1.jpg

หลังเสริมคาง รพ.เลอลักษณ์

สมัยนี้การทำศัลยกรรมมันกลายเป็นเรื่องปกติไปแล้วค่ะ สำหรับสาวๆอย่างเราๆค่ะ ตัวเราเองก็เป็นอีกคนที่สนใจที่จะทำศัลยกรรมค่ะ เพราะเดิมเป็นคนที่มีคางตัดสั้นค่ะ พิจาณาจากอัตราสัดส่วนบนใบหน้าเลยค่ะ หน้าผาก จมูก ได้สัดส่วนที่ดีค่ะ แต่ในส่วนของคางนั้นสั้นมากๆค่ะ เลยส่งผลให้ใบหน้าของเราดูกลมสั้นค่ะ เพื่อนๆหลายคนก็แนะนำหลายๆวิธีทั้งการแต่งหน้าเพื่อให้หน้าดูเรียว หรือแม้แต่การฉีดโบท็อคเพื่อปรับรูปหน้าให้เรียวสวยแต่ก็ยังไม่เห็นผลเท่ารัยเพราะมันช่วยแค่ลดกรามค่ะ
ก่อนทำ (3).jpg

ก่อนทำ (4).jpg

ก่อนเสริม

ตอนนี้เลยต้องมาโฟกัสในส่วนของการปรับรูปหน้าให้เรียวสวยด้วยซิลิโลนแล้วกันค่ะ อิอิ  เพราะจากการที่เราศึกษารีวิวนั้นเราก็ว่าการเสริมด้วยซิลิโคลนมันเห็นผมชัดเจนถาวรนะค่ะ  แต่การเลือกสถานที่ที่เราจะทำนัน้เป็นสิ่งที่สำคัญมากๆค่ะ เราศึกษาจากรีวิวก้สนใจเป็นการทำในโรงพยาบาลค่ะ นั้นก็คือ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ ได้มาตรฐาน ปลอดภัย และที่สำคัญความเชี่ยวชาญของแพทย์ค่ะ
หลังทำทันที (2).jpg

หลังทำทันที (3).jpg

หลังเสริมคางเสร็จทันที

ตอนเข้ามาที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ก็จะได้พูดคุยกับผู้เชี่ยวชาญก่อนค่ะเพื่อเลือกตัวซิลิโคลนที่เราต้องการใส่เข้าไปค่ะ จากนั้นก็ตรวจร่างกายเพื่อเตรียมความพร้อมเข้าสู่การผ่าตัดค่ะ เข้าไปในห้องผ่าตัดก็จะได้พูดคุยกับคุณหมอถึงรูปทรงที่เราอยากได้ค่ะ  เราเสริมกับคุณหมอปวลินท์ค่ะ  ที่นี้นะค่ะ เราชอบตรงที่มีการให้ยานอนหลับก่อนที่จะฉีดยาชาค่ะ หลับไปตอนไหนไม่รู้ค่ะ พอตื่นมาก้เสร็จแล้วค่ะ ส่องกระจกดูก็หน้าเรียวขึ้นจริงๆค่ะ สวยๆๆ
หลังทำ2วัน (1).jpg

หลังทำ2วัน (2).jpg

หลังทำ2วัน (3).jpg

หลังเสริม 2 วัน

หลังจากนี้ก็จะเป็นการรอให้คางที่เราเสริมมานั้นยุบบวมค่ะ เราว่าคางเราที่เสริมมามันก็ช่วยเราให้ใบหน้ายาวเรียวขึ้นจริงๆค่ะ  สังเกตุจากวันแรกๆที่ทำมามันจะบวมๆหน่อยๆ ค่ะ
หลังทำ5วัน (2).jpg

หลังทำ5วัน (3).jpg

หลังเสริมคาง 5 วัน

หลังจากผ่านมา5วันแล้วค่ะ เริ่มยุบบวมลงเรื่อยๆค่ะ ชอบมากๆค่ะ คุณหมอบอกว่าจะเริ่มสวย1เดือนค่ะ ช่วยนี้ก็งดของแสลงยาวไปค่ะยังทานไม่ได้ค่ะ
อรวรรณ - หลังทำ  3.jpg

หลังเสริมคาง 1 เดือน

หลังจากที่เราเสริมคางมาครบ 1 เดือนความหน้าเรียว ความโครงหน้าใหม่ก็มาค่ะ เราว่าการที่เราเลือกที่จะเสริมคางนั้นคิดไม่ผิดจริงๆค่ะ เพราะทำให้เราสวยขึ้นตอนนี้หน้าเราไม่กลมสั้นแล้วค่ะ มีแต่คนทักว่า สวยค่ะ

โพสต์ 2017-9-23 15:02:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวสวยมีมิติ
โพสต์ 2017-11-16 15:19:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าดูเรียวสวยขึ้น
โพสต์ 2017-12-30 09:26:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวสวย
โพสต์ 2018-5-22 09:22:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คือหน้าเรียวกว่าเดิมเยอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้