ดู: 969|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ยิ้มทีตาหาย...รีวิวตาสองชั้น หลังตัดไหมแค่ 5 วันเท่านั้นจ้า

[คัดลอกลิงก์]
แพรวก็เป็นอีกหนึ่งคนนะที่ทำตาสองชั้นกับ คุณหมอโอ๋ ธนพันธ์ เนื่องจากแพรวก็มีตาสองชั้นแต่ชั้นตาไม่เท่ากัน เวลายิ้มทีตาหาย 555 พอทำเสร็จแล้วผลที่ออกมาหลังจากตัดไหม OMG! ตาสวยมาก ปลื้มสุดๆ ไม่ต้องไปเกิดใหม่แล้วชาตินี้สวยสมใจ 555
ตอนที่ทำ
แพรวขอเล่าถึงตอนที่เข้าห้องผ่าตัดเลยก็แล้วกันนะคะ คือเราก็ตื่นเต้นนะ พอรู้ว่าหมอจะไม่ใช้ยาสลบในการผ่าตัด ซึ่งเรากลัวเจ็บมากๆ เลย ตอนนั้นคิดว่าต้องเจ็บมากแน่ๆ เพราะเราทำที่ตา แล้วเราก็กลัวนะเพราะตาเป็นอวัยวะสำคัญมากเลยถ้าเกิดมีอะไรผิดพลาดขึ้นมาเราก็แก้ไขยาก แต่! พอคุณหมอฉีดยาชาเสร็จเท่านั้นแหละค่ะ เจ็บนิดเดียวจริงๆ เคยได้ยินมาว่าคุณหมอมือเบาจนวันนั้นที่ไปทำรับรู้ถึงรสชาติฉายาของคุณหมอเลยค่ะ พอทำเสร็จแล้วไม่เจ็บ ไม่ปวดใดๆ เลยทั้งสิ้น แผลไม่บวมแบบที่คิดเลยค่ะ นึกว่าจะตาปิด ตอนนี้ตัดไหมแล้ว ยิ่งปลื้มสุดๆ อ้อ อีกอย่างคือที่คุณหมอไม่ให้ยาสลบเพราะว่าต้องลืมตา หลับตาในตอนทำด้วย(แต่ก็แอบลืมตายากนิดนึงเพราะว่าตึงๆ ยาชา)

ทำเสร็จก็นอนประคบเย็นที่คลินิกคุนหมอก่อน 40 นาทีคะ พี่เลขาหมอบอกว่าเรานั่งรถกลับบ้านไกล เลยขอให้ประคบนานหน่อย แล้วก็รับยากลับบ้านคะ  นั่งรถกลับนครสวรรค์

รีวิวไม่เก่ง ไม่รู้จะบรรยายอะไรบ้าง ขอบคุณเพื่อนๆ ที่เข้ามาอ่านรีวิวของแพรวนะคะ
สวยคะ ตาดูโต
สวย ตากลมโต หมอโอ๋ ทำสวยๆทั้งนั้นเลย
รูปตาสวย ชั้นตาสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้