ดู: 1526|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] [รีวิวฉีดไขมัน] - เปิดหมดเปลือก! เติมไขมันหน้าผาก 2 ปี กับหมอกันน์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย applepinanong เมื่อ 2017-9-6 11:36

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคนวันนี้เปิ้ลจะมารีวิวฉีดไขมันหน้าผากนะคะ
เปิ้ลฉีดไปตั้งแต่เดือนมิถุนายน 2559 ค่ะ ความโชคดีของเปิ้ลคือเปิ้ลเติมไปแค่ครั้งเดียวเอง
ใช่ค่ะ ถูกต้องแล้ว ครั้งเดียวเองงง ซึ่งถือว่าเลิศมากกกก เพราะปกติคนอื่นเค้าจะมีช่วงไขมันยุบตัวกัน
เลยต้องหมั่นไปเติมกัน  2-3 ครั้งเลยค่ะ

เรื่องราวมันเป็นยังไง
ไปเลยค่ะ

ไม่รู้ว่ามีใครจะคุ้นหน้าเเอปเปิ้ลบ้างรึเปล่าเนอะ ยังไงก็ขอแนะนำตัวก่อนเลยนะคะ
ชื่อแอปเปิ้ลนะคะ ปกติเปิ้ลทำงานเป็นทั้งพิธีกร ผู้ประกาศข่าว แล้วเป็นวีเจด้วยค่ะ

ถ้าใครเป็นสายนางงามก็อาจจะคุ้นๆหน้าเปิ้ลหน่อย เพราะเปิ้ลมีโอกาสได้มงมาครอง เมื่อปี 2009  ซึ่งเปิ้ลได้อันดับ 4  มาค่ะ จากเวที Miss Tourism  Queen International นั่นเอง นี่ขายของสุดเลยนะ 555555

นอกเรื่องอยู่นาน กลับเข้าเรื่องกันดีกว่า
ตอนนั้นอกหักค่ะ ประกอบกับเป็นคนเชื่อเรื่องโหงวเฮ้งมากกกกกก
แล้วเคยไปอ่านมา หน้าผากเนี่ยเป็นแหล่งรับทรัพย์และรับโชคลาภต่างๆ รวมไปถึงเรื่องความรักด้วย
ช่วงที่เฮิร์ทหนัก นาเดีย (น้ำเพรช ชินวงศ์ - รองมิสทิฟานี่ปี 2010)
เพื่อนสนิทเปิ้ล มันก็พูดขึ้นมาว่า เออ ลองไปเติมหน้าผากไหม นางเคยได้ยินมาว่า
ถ้าผู้หญิงคนไหนหน้าผากอิ่มโค้งเป็นวงพระจันทร์ความรักรักราบรื่นนะ
ตำราไหนก็ไม่รู้ แต่ตอนนั้นคือเปิ้ลเชื่อมากก 5555555555
ฟังแล้วคือ ฮึกเหิมสุดๆ เปิ้ลเลยโทรนัดกับคลินิกเลยค่ะ

อ้อ ลืมบอกไปว่า นาเดียเนี่ยนางเป็นพรีเซ็นเตอร์ให้กับ Theerathorn clinic อยู่ค่ะ
นางเลยพามาที่นี่ ตัวคลินิกสะอาดมากๆค่า แล้วบรรยากาศก็ครึ้กครื้นดีเพราะมีคนมาใช้บริการตลอดเลย
พนักงานก็น่ารักมากๆ เช่นกัน พอเปิ้ลเข้าไปกับนาเดีย ถือเป็นวาระยิ่งใหญ๊ยิ่งใหญ่
มีการตามหมอมาถ่ายรูปด้วย5555555

ไปถึงเปิ้ลก็บรีฟคุณหมอกันน์เลยว่า ขอแบบมนโค้งเป็นพระจันทร์นะคะหมอกันน์
ซึ่งตัวเปิ้ลอยากได้ไม่เยอะมาก พอดูมีน้ำมีนวล เสริมดวง ขอแค่ดูอิ่มขึ้น
ถ้าสังเกตุดีดีเพื่อนๆจะเห็นว่าขาเปิ้ลค่อนข้างใหญ่
หมอกันน์เลยแนะนำว่า ควรดูดไขมันจากต้นขามาเติม เพราะไขมันตรงนั้นเยอะ
เราจะได้ได้สองต่อ ได้ทั้งหน้าผากมนโค้งและขาที่เล็กลง
ตาลุกวาวเลยค่ะตอนนั้น5555555

อันนี้เป็นตอนที่เปิ้ลเพิ่งออกจากห้องมาเลยค่ะ
ตอนอยู่ในห้องรู้สึกโอเคมากๆเลยค่ะ ไม่ตื่นเต้นเลย หมอกันน์มือเบามาก
ตอนที่ทำเปิ้ลรู้สึกตัวตลอดนะคะ แล้วหมอกันน์ก็ชวนเปิ้ลคุยเลยช่วยให้เปิ้ลรู้สึกรีแลกซ์ขึ้น
ก็อาจจะมีเจ็บนิดๆตอนที่ฉีดยาชาเท่านั้นเอง แต่ที่เหลือคือชิวมากค่ะ

อันนี้เป็นตอนที่เปิ้ลเพิ่งออกจากห้องมาเลย

มันดูเต็มขึ้นและโค้งได้รูปสวยดีค่ะ เป็นตามที่เปิ้ลบอกคุณหมอไปเลย

อันนี้วันที่ 2 ค่ะ
ไม่ได้บวมอะไรหรอกค่ะแต่นาเดียนางพามาฉีดยาแก้อักเสบ ทำหน้าแบบเจ็บมาก
แต่จริงๆ คือไม่เลยค่ะ แป๊บเดียวก็เสร็จแล้ว

ชอบอย่างนึงคือที่นี่เค้าจะเน้นธรรมชาติอะค่ะ
ฉีดออกมาคือมันมนกำลังได้รูปเลย รับกับแก้มและใบหน้าของเราพอ

รูปนี้คือวันที่ 5 ค่ะ
ไม่บวมแล้ววว แต่งหน้าไปทำงานได้ปกติเลย ตอนนั้นเเต่งก็ลงรองพื้นอะไรแบบนี้ก็ปกติเลยค่ะ
หน้าผากมนขึ้น ปาดไฮไลท์นิดเดียวก็มาและ

นี่วันที่ 7 ค่ะ
เริ่มเข้าที่เข้าทาง  ชอบมากค่ะ ทำให้ผิวดูใส ดูฉ่ำขึ้น

จังหวะโค้งของหน้าผาก รับกับคางเปิ้ลพอดีเลยค่ะ
ตอนแรกคางจะนำออกมานิดนึง ชอบม๊ากกกกกกกกกกก

อันนี้ประมาณ 1  เดือนค่า

ตอนนี้เปิ้ลฉีดกับหมอกันน์มาสองปีกว่าแล้วค่ะ
เติมไปครั้งเดียวเองงงงงง อย่างที่บอกไปแล้ว ธรรมชาติมากก
โชคดีของเปิ้ลที่ไขมันเปิ้ลไม่ค่อยยุบเลย

รู้สึกว่าโหงวเฮ้งดีขึ้น มั่นใจขึ้นเยอะมากเลยค่ะ
เหมือนเพิ่งไปฉีดมาเลยเนอะ แต่จริงๆ 2 ปีแล้วววววววววว

เปิ้ลประทับใจมากกกกกค่ะ ถ้าใครชอบงานหน้าผาก
แล้วก็เน้นความเป็นธรรมชาติ เปิ้ลว่าที่ Theerathorn clinic ก็ตอบโจทย์นะคะ
อีกอย่างเปิ้ลว่าหมอกันน์น่าจะมีวิธีเลือกฉีดที่ดีและตรงจุดอะค่ะ เพราะอย่างที่บอกไป
คือเปิ้ลเติมไปแค่ครั้งเดียวก็อยู่แล้วอะ ใครสนใจก็ลองศึกษาดูค่ะ

จบแล้วค่า

12.jpg (150.09 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

11.jpg (227.44 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

D5.jpg (244.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

D2.jpg (249.39 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

หลังทำ1.jpg (225.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

หลังทำ.jpg (227.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

42.jpg (227.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

41.jpg (228.37 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

22.jpg (164.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

21.jpg (434.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

12.jpg (150.09 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

11.jpg (227.44 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

22.jpg (164.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

21.jpg (434.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้