ดู: 2250|ตอบกลับ: 3

[ตาสองชั้น] รีวิวตาสองชั้น ธนพันธ์คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bowtharisara เมื่อ 2017-8-29 01:42

สวัสดีค่ะ เราชื่อโบว์นะคะ เราจะมารีวิวตาสองชั้น ธนพันธ์คลินิก(คุณหมอโอ๋) รีวิวครั้งแรกตื่นเต้นมากๆค่ะ ที่จะมารีวิวเพราะเราเป็นปลื้มฝีมือคุณหมอมากๆ เลยอยากมาบอกต่อ ปกติเราเป็นคนตาโตอยู่แล้วก่อนจะไปทำ กะมีคนหลายๆคนทักว่าทำทำไมตาสองชั้นสวยอยู่แล้ว แต่ส่วนตัวเรา มองว่าตัวเองตาดุอยากทำให้ดูหวานขึ้นหน่อย แล้วอีกอย่างที่มั่นใจที่จะไปทำกับ คุณหมอโอ๋ เพราะเห็นเพื่อนไปทำมา3คนทำออกมาสวยทั้ง3คนเลย ปกติเวลาเราจะทำศัลยกรรมจะไม่คอยชอบไปดูรีวิวจะดูจากเพื่อน คนรู้จัก มากกว่า เห็นเพื่อนทำมา3คนสวยทั้ง3คน คงไม่ต้องลังเลอะไรแล้วละมั้งคะ จัดการจองคิวโอนมดจำเลยคร่าา ได้คิววันที่20สิงหาคม ตั้งหน้าตั้งตารอค่ะ555
รูปนี้ก่อนทำนะคะ เราเป็นตาสองชั้นแต่หลบใน ดูหมวยๆป่ะ หรือเราคิดเอง5555
อันนนี้หลังทำเสร็จ ประคบเย็น30นาทีเพื่อลดบวมบอกเลยว่าได้ผลมันเริ่ดมากค่ัตาไม่บวมเลย ไม่เจ็บไม่ปวด เราขับรถกลับบ้านได้สบายยยยมาก แต่อาจจะดูเหมือนตาไม่เท่ากันเพราะเคสของเราต้องย้าย ไขมันเติมหัวตา ปาดแผลลึกย้ายไขมันหางตามาเต็มหัวตาทำชั้นตา หมอบอกว่าเราเป็นคนหัวตาลึก เดี๋ยวถ้าไม่ใส่ไขมันไปตาจะโบ๋ (ดูเหมือนยุ่งยากเนอะ555) ประมาณนั้น
มาดูวันต่อมา บวมนิดเดียวเอง เราดูแลแผลอย่างดีกลัวแผลไม่สวย ประคบเย็นตลอดตลอดเล้ย บวกกลับกินน้ำมะพร้าววันละ4-5ถุง เราว่ามันดีอ่ะช่วยได้เยอะทีเดียว
ตามภาพเลยค่ะไม่ปวดไม่บวมเลย ไปเดินห้างกินข้าวได้สบายๆ คือดีงามค่ะ
วันที่3เริ่มเห็นความแบ๊ว อิอิ จากคนตาดุ ดูตาหวานขึ้นมาเลยทีเดียว เป็นปลื้มค่ะคุณหมอเก่งจีๆ
วันที่4เราไปเที่ยวต่างจัหวัดแล้ว แผลแห้งเร็วมาก ถ้าไม่เห็นไหมก้อคงไม่รู้ว่าพึ่งทำตามา ก่อนหน้านี้เคยคิดว่าทำตาต้องพักฟื้นนานกว่าแผลจะหายกว่าจะแต่งหน้าได้คงหลายอาทิตย์(ความคิดส่วนตัวนะคะ) หึหึผิดกับที่คิดเลยจ้า
เริ่มดีขึ้นตามลำดับค่ะ วันที่2ที่ประคบร้อนเพื่อลดรอยช้ำที่เปลือกตา ตาสองข้างเริ่มเท่ากันละดีใจๆ
วันที่6 เริ่มอัพรูปลงในfacebook มีเพื่อนหลายคน inboxมาถามเยอะมากว่าทำที่ไหน ราคาเท่าไร ตาสวยมากๆ ถามเยอะมาก เราตอบไปอย่างไม่กักเลยค่ะเพราะหมอฝีมือดีจริงๆพี่พนักงานก็พูดจาดี บริการดี เป็นกันเองน่ารักมาก
. รูปนี้ถ่ายหลังตัดไหมค่ะโดยส่วนตัวชอบมากค่ะ ธนพันธ์คลินิก เป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับเพื่อนๆคนไหนที่กำลัง สนใจทำตาสองชั้นนะคะ(ปล หากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะมือใหม่หัดรีวิว)
โพสต์ 2017-9-23 13:19:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ้โห สวยมากๆ เลยคะ
โพสต์ 2017-10-17 22:19:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากครับ
โพสต์ 2017-11-10 20:51:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นมากเลยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้