ดู: 2536|ตอบกลับ: 0

[ตาสองชั้น] ไม่อยากตาเป็นสระอิบอกลาตาแก่ แก้ไขตาหางตาตกกับคุณหมอดารินท์

[คัดลอกลิงก์]
ไม่อยากตาเป็นสระอิบอกลาตาแก่  แก้ไขตาหางตาตกกับคุณหมอดารินท์
ก่อนอื่นเลยพอลลี่ขอเล่าเกี่ยวกับเหตุผลที่อยากไปทำก่อนนะคะ คือ เป็นคนตาตก เคยทำมาแล้วมันไม่โอเช อะค่ะ ตาไม่เท่ากันแถมหนังตาข้างหนึ่งตกทำให้เหมือนตาไม่เท่ากัน เลยทำให้เหมือนคนตาเหล่ ไม่กล้าสบตาใคร ก็เลยคิกว่าต้องทำใหม่เลยตัดสินใจเปิดตาอีกครั้ง คือที่เราตกลงจะทำกับหมอดารินทร์ นี้คือได้ไปทำตัดไขมันกระพุ้งแก้มกับหมอนี้มาค่ะ
แล้วแบบออกมาโอเคเลยแล้วราคาก็ไม่แพงถ้าเทียบกับผลที่ออกมาคือหน้า วีจิง เลยติดต่อคุณหมออีกรอบโทรถามรายละเอียดทำตาค่ะ คุณหมอก็ให้เราอธิบายลักษณะปัญหาตาของเรา เราก็บอกคุณหมอเขาเสร็จสับ
เป็นไงจ้า ตาตกจิง อะอีกรูปก่อนจะ ไปโชร์ สวยๆๆ
เขาก็ชี้แจ้งให้เราทราบว่าเคสนี้มีมาทำเยอะมาก แล้วคุณหมอก็บอกค่าใช้ทั้งหมดรวมค่ายา  ก็เลยไปบอกราคาให้พ่อกับแม่ทราบ ท่านก็สงสัยว่า เอ๊ะ ถูกแล้วจะดีหรอ? ตอนแรกก็หวั่นๆค่ะ ถูกแล้วดีจะมีไหม ก็ได้มาดูรีวิวของคุณหมอ ก็สังเกตคือ คนไข้ทุกคนทำออกมาดูธรรมชาติมาก ทำชั้นไม่ใหญ่ ไม่เหลือกมาก เลยตัดสินใจจะทำอาทิตย์หน้า ก็โทรไปถามคุณหมอค่ะว่าถ้าปรึกษาก่อนจะได้ไหมคะ
หลังทำไปเป็นไง 2 วัน แบบ ไม่บวมเลย
แต่แม่เรากลัวคิวจะเยอะ ก็เลยบอกให้จองคิวเผื่อทำเลย คุณหมอก็เลยให้โอนจองคิว2000บาท ตอนแรกสงสัยค่ะทำไมต้องโอนด้วย  เลยโทรไปถามคุณหมอ คุณหมอเลยบอกว่า ทางคุณหมอจะได้ล็อคคิวไว้ เผื่อมีคนไข้คนอื่นมาจะได้ตามคิวค่ะ ก็โอเคค่ะ เราก็โอนไป พอถึงวันที่คิวเรานัด ก็เอาใบเสร็จไปยื่นหน้าเคาเตอร์ แล้วก็รอคุณหมอเรียก แบบคุณหมอใจดีมากค่ะ
เอาอันนี้ 7วัน แกะ ออกแล้ววว
อยากโชร์ ว่าเริ่ดขนาดไหน อิ อิ
อธิบายทุกอย่างให้แม่เราเข้าใจ พอคุณหมอกับแม่เข้าใจรายละเอียดปุ๊บ คุณหมอก็ลุกขึ้นแล้วก็บอกว่า "ปะ" เราก็แบบ "คะ?ไปไหนคะ" คุณหมอก็บอกว่า"เดี๋ยวรอเข้าห้องผ่าตัดเลยค้า" นึกในใจ ห๊ะ ตายยยยังไม่ทันเตรียมตัวเตรียมใจอะไรเลยกะว่าค่อยทำอาทิตย์หน้า แต่ไหน ๆ ไหน ก็ เอา แล้ว มาถึงนี้ แล้วจัดซิ จ้ารอไร แม้แต่จะแอบกลัวหนิๆ ก็เหอะ แต่ ความอยากสวยมันมากก่าอะนะ ก็เลย ทำเลยจ้า อยากจะบอกว่า แบบที่เราทำ อะนะเป็นแบบ เย็บ 2 จุด นะจ้า คือเปิดแค่หางตาเท่านั้นเอง
แผล เล็กมากกกก บอกเลย
จะบอกว่ามันบวม น้อยมาก หรือ หลังทำเสร็จแถบไม่บวมเลยจ้า กับบ้านมาก็แค่ตึงๆๆ คุณหมอไห้ติดสติกเกอร์ ที่เปลือกตาไวแค่7 วัน หลังจากเอาสติกเกอร์ตา ออกมา ว๊ายมากกก คือชอบมากอะ
นี้ก็ควบ14 วัน แล้วว ใกล้ควบเดือนละ แต่ถ้าควบเดือน แล้ว จะมาอัพเดทไห้ดูเลื่อยๆ นะจ้า จะบอกว่ามันปังมาเลยจ้าคือ ไปไหน ก็มีแต่คนทักว่า เอ๊ยยย พอลลี่ ตาสวยอะ เริ่ดจุง(แอบนึกในใจ)
นี้ บอกเลย ขนาดยังไม่หายดี รับงานแล้วนะจ้าาา มีแต่คนชม ว่าสวยจุ
ไงเราก็อยากจะบอกว่าสาวๆ คนไหนที่มีปัญหา แบบ เราหรือหนังตาตก ชั้นตาหลบใน รองมาปรึกษาคุณหมอดารินทร์ ดูนะคุณหมอเขาเริ่ดจิง  มาดูกันชัดๆๆ ไปเลยจ้า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้