ดู: 1492|ตอบกลับ: 2

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] นุ๊กซี่ดูดไขมันที่มาสเตอร์พีซคลินิก แขนขาเรียวเล็ก

[คัดลอกลิงก์]
นุ๊กซี่ดูดไขมันที่มาสเตอร์พีซคลินิก แขนขาเรียวเล็ก เพื่อนพริตตี้รอทำเพียบค่ะ

1 (1).jpg

ก่อน(ซ้าย) – หลัง(ขวา)ดูดไขมัน

สวัสดีค่าชื่อนุ๊กซี่นะคะ IG @Nookzii ค่า นุ๊กซี่เคยไปดูดไขมันมาค่ะ วันนี้เลยจะมาแชร์ประสบการณ์การเปลี่ยนแขนขาให้เรียวเล็ก แบบปลอดภัยสไตล์นุ๊กซี่ค่ะ บอกเลยว่าไม่น่ากลัวอย่างที่คิด ขอยืนยันค่ะ สบายๆชิวๆ ไม่เจ็บ (^O^)

ก่อนดูดไขมัน ช่วงนั้นแขนยังดูไม่บวมไม่ใหญ่ ตัวยังดูเล็กๆ อยู่ค่ะ

แรกๆก่อนที่จะตัดสินใจดูดไขมันนุ๊กซี่เป็นคนชอบแต่งตัวและที่สำคัญรับงานเป็นพริตตี้ MC ด้วยค่ะ เรื่องความสวยความงามยอมใครไม่ได้ โดยเฉพาะเรื่องรูปร่างดังนั้นเรื่องอาหารการกินเลยต้องควบคุมเป็นพิเศษ เพราะเป็นคนอ้วนง่ายแล้วโครงใหญ่ด้วยไง บางครั้งกินไปไม่เยอะ แต่ก็ดูบวมๆ  ยิ่งหลังเสร็จงาน Event ก็มีสังสรรค์ต่อกับเพื่อนๆ ตลอด มารู้ตัวอีกทีรูปมันฟ้องอย่างเห็นได้ชัด แขนอ้วนขึ้นขาก็เริ่มกลมขึ้น รู้สึกเสีย self มากๆ เพื่อนๆ พริตตี้ก็มีแต่แขนขาเล็กๆ เบื่อจริงๆ – -* ตอนเต้นนี่สิเห็นชัดมากอะ ก็พยายามจะลดหุ่นนะ

ก่อนดูดไขมัน ต้นแขนบวมมาก ขาก็กลมมาก ต้องเข้าใจเนาะว่าเป็นพริตตี้หุ่นต้องเป๊ะ ไม่งั้นถ่ายรูปออกมามันจะดูตันๆ แบบนี้

สิ่งที่ทำให้รู้สึกแย่ไปกว่าเดิมคือตอนที่ลดหุ่นได้แต่แขนขาดันไม่ลดด้วยซะงั้น อันนี้เครียดมากจริงๆ ทำทุกวิธีแล้วก็ยังไม่ลงอีก จนพี่ๆ ที่เป็นพริตตี้ด้วยกันแนะนำให้ลองดูดไขมันดู ได้ยินตอนแรกก็กลัวแล้วค่ะแต่พี่ๆบอกว่าไม่เจ็บ มีหลายคนไปทำมาแล้วเห็นผลชัดเจนเลย นุ๊กซี่เลยไปนั่งหาข้อมูลจนบรรลุเลยค่า ขอเอามาเป็นความรู้ให้กับทุกคนด้วยนะคะ(^O^)
การทำศัลยกรรมดูดไขมัน (Vaser Liposuction) จะช่วยกำจัดไขมันส่วนเกินซึ่งจะก่อให้เกิดปัญหาเรื่องรูปร่างและสัดส่วนตามมา การทำศัลยกรรมดูดไขมันช่วยทำให้สัดส่วนดูโค้งเว้าขึ้น ซึ่งเป็นการปรับรูปร่างให้สวยงามขึ้น ไม่ใช่วิธีการลดน้ำหนักแบบถาวร เพราะการทำศัลยกรรมดูดไขมัน จะช่วยแค่ลดไขมัน บริเวณที่เราไม่สามารถลดไขมันบริเวณนั้นได้ ไม่ว่าจะด้วยการออกกำลังกาย หรือลดอาหาร ดังนั้น ใครที่คิดทำศัลยกรรมดูดไขมัน ต้องเข้าใจก่อนที่จะทำ ว่าคนที่จะดูดไขมันได้นั้น ต้องเป็นคนที่มี รูปร่างสมส่วนไม่อวบอ้วน และไม่ผอมจนเกิดไป และบริเวณที่จะดูดไขมันนั้น จะเป็นจุดที่ลดไขมันได้ยาก เช่นบริเวณ ต้นแขน ต้นขา น่อง เอว หน้าท้อง หรือแม้แต่ ใต้คาง เป็นต้น

ข้อดีของการดูดไขมัน
-        การดูดไขมันสามารถลดไขมันส่วนเกินเฉพาะบริเวณที่ต้องการได้
-        การทำศัลยกรรมดูดไขมันด้วยเครื่อง Vaser Liposuction ใช้พลังงานคลื่นเสียงความถี่ เข้าไปสลายไขมันดูดไขมันที่แตกตัว ให้กลายเป็นของเหลวออกมา โดยที่เส้นเลือด เซลล์ประสาท และเนื้อเยื่อเซลล์รอบข้างได้รับความเสียหายน้อยที่สุด
-        หลังการทำ คนไข้สามารถฟื้นตัวได้เร็ว แผลหายได้รวดเร็วและมีรอยช้ำน้อยมาก โอกาสที่คนไข้จะเสี่ยงกับการติดเชื้อหรือแทรกซ้อนมีน้อย คนไข้สามารถกลับไปใช้ชีวิตประจำวันได้ภายใน 1 วัน
-        หลังการทำจะเห็นผลเร็วและชัดเจน คนไข้จะไม่มีปัญหาในเรื่องของผิวเป็นโพรงซึ่งทำให้เกิดผิวเปลือกส้ม เพราะการทำศัลยกรรมดูดไขมันด้วยเครื่อง Vaser Liposuction เนื้อเยื่อคอลลาเจนที่พยุงผิวไม่ได้ถูกทำลายไปด้วย

ผลข้างเคียงที่อาจเกิดขึ้น เมื่อทำการดูดไขมัน
-        อาจเกิดผลข้างเคียง จากการใช้ ยาสลบ ที่ใช้ตอนทำศัลยกรรมดูดไขมัน เช่น มึนงง เวียนศีรษะ
-        จะเกิดอาการบวมน้ำ ต้องใช้เวลาเพื่อให้อาการค่อยๆ ดีขึ้น
-        ถ้าเจอแพทย์ที่ไม่มีความเชี่ยวชาญ อาจเกิดอันตรายจากการทำศัลยกรรมดูดไขมันได้ ก่อนเข้ารับการรักษาต้องศึกษาข้อมูลของโรงพยาบาลหรือคลินิก ให้ละเอียดก่อนเข้ารับการทำศัลยกรรมดูดไขมัน
-        การดูดไขมัน อาจช่วยในการลดไขมันบริเวณนั้นๆ ได้ แต่ไขมันสามารถกลับมาใหม่อีกได้ หากกลับไปมีพฤติกรรมแบบเดิม เช่น กินเยอะๆ ไม่ออกกำลังกาย
-        อาจเกิดรูปร่าง นูนโค้งไม่เสมอกัน และรอยย่น ของกล้ามเนื้อในจุดที่ดูดไขมัน ทำให้ดูไม่เป็นธรรมชาติ หากไม่ได้ทำโดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-24 14:52:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บอกเลยว่านี่เป็นแค่ข้อมูลส่วนนึงที่นุ๊กซี่ไปอ่านมานะคะ แต่ถ้านุ๊กซี่ยกข้อมูลมาให้อ่านทั้งหมดคงตาลายกันแน่ๆ (^O^) หลังหาข้อมูลเสร็จ ก็รู้สึกว่าการดูดไขมันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดแหะ ถ้าได้คุณหมอที่เก่งเชี่ยวชาญ และสถานที่ปลอดภัยได้รับมาตรฐานก็ไม่ต้องกลัวอะไร นุ๊กซี่เลยไปถามพี่ที่แนะนำให้ไปดูดไขมันว่าดูดไขมันจากที่ไหน มีที่ไหนดีบ้าง เค้าบอกที่มาสเตอร์พีซ คลินิก นุ๊กซี่ก็แบบเอ้า!! เราเคยไปทำตา 2 ชั้นที่นี่ นี่นา 5555+ ทำมานานแล้วนะ ไม่รู้เลยว่าที่นี่มีดูดไขมันด้วย ก็เลยมาแอบถามพี่ๆ ที่คลินิกค่ะ เห็นว่าที่นี่เค้ามีเทคนิคพิเศษ ปลอดภัย ไม่ค่อยช้ำ ฟื้นตัวเร็วมาก เลยไปขอคอนแทคพี่เค้าเพื่อไปปรึกษาคุณหมอค่ะ (^O^) พี่เค้าให้เป็นเบอร์โทรไป เป็นเบอร์ 02-105-4370 โทรไปก็มีคอลเซ็นเตอร์สอบถามข้อมูลเบื้องต้น นุ๊กซี่ก็บอกไปและขอดูดไขมันกับคุณหมอเชี้ยวเลยค่ะ ที่เลือกคุณหมอเชี้ยวเพราะพี่ที่เค้าแนะนำมาบอกว่าคุณหมอเค้าเก่งมาก หลังดูดไขมันช้ำน้อย แล้วก็หายบวมน้ำไวด้วย คอลเซ็นเตอร์ก็นัดคิวปรึกษาให้ รอประมาณเกือบสองอาทิตย์แน่ะ เพราะคุณหมอเค้าคิวยาว คิวแน่นเว่อ นุ๊กซี่ก็พยายามขอแทรกคิว คือใครแคนเซิลนัดบอกก่อนได้นะ  แต่สรุปสุดท้ายก็ไม่มีจ้า รอวนไปจนถึงวันนัดคิว (T^T)

ปรึกษากับคุณหมอก่อนดูดไขมัน

ถ่ายรูปกับคุณหมอกับฟ้าฟี้ ขากลมก็โผล่มาอีก เอามือบังยังไม่มิดเลยค่า (T^T)

วันที่เข้ามาปรึกษากับคุณหมอ เราหิ้วเพื่อนมาด้วยคนนึง นางก็แอบถ่ายรูปตอนปรึกษากับคุณหมอมาค่า เห็นแขนหมู! มั้ยคะ ใหญ่จังเลยว่ามั้ยคะ แถมตอนถ่ายรูปกับคุณหมอขาหมูก็มา เฮ้อ! คุณหมอที่ให้คำปรึกษาและดูดไขมันให้นุ๊กซี่ชื่อเต็มว่าคุณหมอวลพ ศุภวณิช เรียกชื่อเล่นว่าคุณหมอเชี้ยวได้ค่ะ (ดูประวัติคุณหมอในเว็บไซต์คลินิกได้ด้วยน้า)คุณหมอให้คำแนะนำดีคุยดีมากจนหายกลัวไปเลย ตอนปรึกษาคุณหมอจับต้นแขน ต้นขานุ๊กซี่ แล้วก็บอกว่าส่วนที่หยิบติดมือมาได้คือส่วนที่มีไขมันอยู่มาก ถ้าดูดไขมันก็จะดูดจากส่วนนี้ออกไป คุยกันซักพัก ก็ได้ข้อสรุปว่า นุ๊กซี่ต้องดูดไขมัน 4 จุด คือแขนนอก แขนใน และ ขานอก ขาในค่ะ หลังจากที่คุยเสร็จเรียบร้อย นุ๊กซี่ตัดสินใจที่จะดูดไขมันกับที่นี่เพราะชอบที่สุดตรงที่คุณหมอเข้าใจความต้องการของนุ๊กซี่ แถมดูโปรมากๆ ด้วย ส่วนอีกเรื่องที่ชอบคือคลินิกดูสะอาดเครื่องมือดูได้มาตรฐาน ไม่เก่าไม่โทรมค่ะ ของนุ๊กซี่ต้องรอคิวดูดไขมันไปอีก 1 อาทิตย์ เพราะต้องงดสังสรรค์ ปาร์ตี้ แอลกอฮอล์ ต้องพักผ่อนให้เพียงพอและดูแลสุขภาพของเราให้ดีด้วยค่ะ

วันที่เข้ามา ดูดไขมัน นุ๊กซี่ไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไหร่เพราะเคยทำตา 2 ชั้นกับที่นี่ไป เลยค่อนข้างมั่นใจอยู่แล้วว่าคุณหมอต้องฝีมือดีแน่ๆ นุ๊กซี่ได้ดูดไขมันช่วงบ่ายค่ะ มาวันธรรมดาคนมาที่คลินิกจะไม่เยอะมากเหมือน เสา-อาทิตย์ เข้ามาปุปนุ๊กซี่ก็บอกว่ามาทำอะไร ก็จะมีพนักงานเอาเอกสารมาให้เราเซ็นต์ เป็นเอกสารยินยอมที่จะทำศัลยกรรม เสร็จแล้วก็จะมีให้ไปถ่ายรูปเปลี่ยนชุดที่คลินิกให้แล้วไปรอคุณหมอที่ห้องผ่าตัด นั่งรอไม่นานคุณหมอก็เข้ามาคุยกับนุ๊กซี่อีกรอบและกำหนดจุดว่าจะดูดไขมันแขนขาช่วงไหนบ้าง ก่อนทำที่นี่จะฉีดยาชาให้ค่ะ ไม่ต้องกลัวเจ็บระหว่างทำ

ก่อนดูดไขมันนุ๊กซี่ขอให้กำลังใจตัวเอง แชะสวยสักรูป อิอิ

นุ๊กซี่ดูดไขมันเฉพาะที่แขนและขาคุณหมอเลยฉีดยาเบลอให้เพราะว่าเวลาฉีดยาชาและระหว่างดูดไขมันจะไม่เจ็บ และไม่กลัวคุณหมอบอกอย่างงั้น ซึ่งก็ไม่เจ็บจริงๆ ด้วยค่ะ เคยได้ยินมาบางคนฉีดยาเบลอแล้วจะหลับ แต่ของนุ๊กซี่นี่ตาสว่างเลยค่า แค่ไม่รู้สึกตื่นเต้น ไม่กังวล ชิวๆ เลยค่ะ

ยืนยันด้วยภาพค่ะ (^O^) ว่าดูดไขมันที่นี่ไม่เจ็บเลย ขอบคุณ Masterpiece clinic ที่อนุญาตให้ใช้รูป exclusive ขนาดนี้
ตอนที่คุณหมอกำลังดูดไขมันนุ๊กซี่ก็เล่นโทรศัพท์ไปด้วย คุยกับคุณหมอไปด้วยจนเสร็จ รู้แบบนี้น่าจะมาทำตั้งนานแล้วค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-24 14:52:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด

หลังจากดูดไขมันเสร็จ พยาบาลก็มาสอนนุ๊กซี่ใส่ผ้าซัพพอร์ตพันแขนขาเพื่อให้แขนขากระชับเร็วมากขึ้น เสร็จแล้วก็นอนพักนิดหน่อยพอลุกขึ้นเดินได้ ออกมาก็ขอแชะภาพกับคุณหมอเชี้ยวสักหน่อยค่ะ ดูไขมันที่ออกมาสิคะ สำหรับนุ๊กซี่เยอะพอใจมากค่ะคุณหมอเอาไขมันออกให้เยอะมากๆ

หลังทำสังเกตเห็นการเปลี่ยนแปลงมั้ยคะ หลังจากทำได้ 3 วัน ตรงข้อศอกยังบวมมีรอยช้ำอยู่นิดหน่อย คลินิกมียาแก้ปวด ลดบวมมาให้กินอีกไม่กี่วันก็หายแล้วค่ะ และที่สำคัญที่สังเกตเห็นได้ชัดคือต้นแขนเล็กแล้วค่าดีใจมากเลย   

ช่วง 1-2 อาทิตย์แรกหลังดูดไขมันแขนขา การดูแลของนุ๊กซี่มีไม่มากค่ะ ด้วยความที่นุ๊กเป็นพริตตี้ มีงานอยู่ตลอดเวลา ทำให้ต้องหาเวลาดูแลแค่ช่วงที่อยู่บ้าน หรือออกไปซื้อข้าวข้างนอกก็จะพันแขนพันขาไว้ แต่ถ้าออกไปทำงานข้างนอกก็ถอดออกค่ะ (แต่จริงๆแล้วคุณหมอบอกว่าควรใส่ผ้าซัพพอร์ตตลอด 1 เดือนนะคะ ผิวหนังจะได้กระชับไม่หย่อนคล้อยยย)

2อาทิตย์หลังดูดไขมันไป นุ๊กซี่มาทำ Vaser Shape กระชับแขนขาเพิ่มค่ะ

เพราะว่านุ๊กซี่ไม่ค่อยมีเวลาดูแลตัวเองซักเท่าไหร่ นุ๊กซี่ก็เลยขอพึ่งตัวช่วยด้วยการทำ Vaser Shape กระชับแขนขาเพิ่มด้วยค่ะ ตัวนี้นุ๊กซี่ทำหลังจากดูดไขมันแขนขาไปแล้ว 2 อาทิตย์นะคะ คุณหมอแนะนำสำหรับคนที่ไม่ค่อยมีเวลาดูแลหลังดูดไขมันแบบนุ๊กซี่ และคนที่อยากให้ตรงที่ดูดไขมันไปกระชับเร็วมากขึ้นค่ะ ตัวนี้จะเหมาะมากๆ นุ๊กซี่มาทำไป 4 ครั้ง (อาทิตย์ละครั้ง) เห็นชัดจริงๆ ว่าแขนขากระชับขึ้นค่ะ

อันนี้เดือนแรกหลังดูดไขมันไป แขนขาเริ่มเล็กแล้วค่ะ

3 เดือนแล้วค่า แขนเล็ก ขาเล็กเกร๋ๆ อวดหุ่นริมหาดสวยๆ

ครึ่งปีแล้วค่า หลังจากดูดไขมันมา แขนขาเรียวเล็ก ไม่มีเซลล์ลูไลท์แล้วด้วย (^O^)

1 ปี แล้วค่า หลังดูดไขมันไปแขนขานุ๊กซี่ก็ยังเล็กอยู่น้า แต่นุ๊กซี่ก็ดูแลตัวเองไม่ให้กลับไปอ้วนเหมือนเดิมค่ะ

ปัจจุบันตอนนี้หุ่นดี ชีวิตดี๊ดีแล้วค่ะ

ตอนนี้นุ๊กซี่ก็กลับมาแขนเล็กขาเล็กใส่ชุดไหนก็สวยมั่นใจเหมือนเดิมแล้วน้า อีกอย่างพอเห็นนุ๊กซี่ดูดไขมันกลับไปนะ ตอนนี้เพื่อนๆ มาขอจองคิวดูดไขมันกันใหญ่เลยค่า 555+ ส่วนเพื่อนๆ คนไหน สนใจอยากดูดไขมันแบบไม่เจ็บ ชิวๆ อย่างนุ๊กซี่ก็สอบถามได้นะคะ อย่าลืมนะคะผู้หญิงอย่างเราอย่าหยุดสวยโดยเด็ดขาดค่ะ!! ต้องสวยให้สุดนะคะ อิอิ วันนี้นุ๊กซี่ขอตัวไปทำสวยต่อก่อนนะคะ (^O^) บ๊ายบายค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้