ดู: 7264|ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูกครั้งแรก กับคุณหมอตุ๊ก ที่ Dmor clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Newz_P เมื่อ 2017-8-23 09:43

สวัสดีครับ จะมารีวิวประสบการณ์การเสริมจมูกครั้งแรก กับคุณหมอตุ๊ก ปาลิดา ที่ Dmor clinic ครับ

ก่อนอื่นเลย ผมเป็นคนที่พอมีโครงสร้างจมูกที่ดีอยู่แล้ว แต่ผมติดตรงช่วงสันจมูกที่ไม่ค่อยชัดเท่าไหร เลยอยากจะเสริมจมูกให้ดูหน้าคมมีมิติมากขึ้น ไม่โด่งจนเกินไป ผมเลยตัดสินใจหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำจมูก จนมาตัดสินใจทำกับคุณหมอตุ๊ก เพราะดูจากเคสผู้ชายหลายๆเคส ก็เป็นธรรมชาติอยู่ครับ
        พอวันที่มาที่คลีนิค คลีนิคดูสะอาด พนักงานเป็นกันเองมากครับ แนะนำเบื้องต้นเกี่ยวกับการเสริมจมูกก่อนเข้าพบคุณหมอ พอผมพบคุณหมอตุ๊ก คุณหมอเป็นกันเองมากครับ ยิ้มแย้มแจ่มใส ผมก็ได้ปรึกษาคุณหมอว่าอยากจะเสริมจมูก ต้องการให้เป็นธรรมชาติ หน้ามีมิติ ไม่เป็นแกน ซึ่งคุณหมอก็บอกกับผมว่าที่นี่ ใช้การวางซิลิโคนใต้ชั้นเยื่อหุ้มกระดูก และเหลาเคสต่อเคส จะทำให้รูปทรงดูเป็นธรรมชาติแน่นอนครับ ผมเลยตัดสินใจเสริมกับคุณหมอโดยใช้ซิลิโคนอเมริกา Mantis + ตะไบฮัมพ์ เพื่อปรับฐานจมูก +แต่งปลายเรียว วันที่เสริมจมูก คุณหมอมือเบามาก เปิดเพลงสบายๆ ระหว่างผ่าตัด ช่วยลดอาการตื่นเต้นได้เยอะเลยครับ หลังทำแล้วรู้สึกพอใจมากครับ คุณหมอบอกต้องรออีก3 - 6 เดือนจะเริ่มรัดแกนและจะทรงสวยมากขึ้นครับ

รีวิวรูปก่อน-หลังการเสริมจมูก

รูปก่อนทำ

รูปหลังทำ

หลังทำ 1วัน

2วัน

3วัน

4วัน รอยช้ำเริ่มหายไปแล้วครับ

7วัน แกะเทปออกแล้ว

1อาทิตย์

1 เดือน

2 เดือน

เดี๋ยวจะมาอัพเดตเรื่อยๆครับ
ทำราคาเท่าไหร่ครับ ผมก็เล็งๆ ดีมอร์เหมือนกัน
หล่อมากเลย คุณหมอเก่งมาก
เราก็กำลังจะจองที่นี่เหมือนกัน
หล่อขึ้นเยอะเลยคร่าา ^^
หน้าหล่อขึ้นมากเลยนะคะ ^_^ อยากให้แฟนหล่อขึ้นแบบนี้จัง
คุณหมอเก่งมากเลย ทำให้เป็นธรรมชาติมาก
อ่านข้อมูลเเล้วชอบมากคะ
มีเเต่คนบอก คุณหมอมือเบา ใจดี ชอบๆ
คุณหมอออกแบบให้เลยหรอคะ ไม่น่าละ ดูเข้ากับหน้ามากค่ะ
คุณหมอออกแบบให้เลยหรอคะ ไม่น่าละ ดูเข้ากับหน้ามากค่ะ
หล่อทุกมุมเลยนะคะงานนี้ อย่าลืมมาอัพเดทรูปให้ดูบ้างนะคะ
จมูกดูมีมิติขึ้นมาก ทำมาเท่าไหร่คะ
โหวว..หล่ออยู่แล้วยิ่งดูหล่อคมขึ้นมากนะคะ
ว้าาวว..ต้องตะไบและแต่งปลายทุกคนไหมคะหรือแล้วแต่คุนหมอดูให้คะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-11 22:58:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดตต่อนะครับ

3เดือน

6เดือน จมูกรัดแกนแล้วครับ

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-11 23:03:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mayomthong ตอบกลับเมื่อ 2017-12-29 19:49
ว้าาวว..ต้องตะไบและแต่งปลายทุกคนไหมคะหรือแล้วแต่คุนหมอดูให้คะ

แล้วแต่เคสครับ ส่วนใหญ่โครงหน้าผู้ชายคุณหมอแนะนำให้ตะไบ แต่งปลายคุณหมอแต่งให้อยู่แล้วครับทุกเคส
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-11 23:05:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bbooyy ตอบกลับเมื่อ 2017-11-8 19:52

ออกแบบเคสต่อเคสครับ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-11 23:13:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Newz_P เมื่อ 2018-1-11 23:16
nas2007 ตอบกลับเมื่อ 2017-8-23 22:06
ทำราคาเท่าไหร่ครับ ผมก็เล็งๆ ดีมอร์เหมือนกัน

25,000 ตะไบ5,000 ค่ายา2,500 ครับ
ว้าวว..มองแวปแรกนึกว่าดารา
ดูดีทีเดียว ของผช.มีโปรฯไหมคะ
หล่อมากๆเลยนะคะ อยากพาแฟนไปเสริมจมูกเลยนะคะนี่
มองด้านข้างยิ่งเป๊ะเว่อร์  ชอบๆอ่าทรงนี้
หล่อขึ้นเยอะนะคะ เพิ่งพาเพื่อนไปทำมา คุณหมอและพนง.น่ารักมากๆ
รูปอัพเดท 3 เดือน หล่อมากๆเลยนะคะ
หล่อมากอ่ะ ทำอะไรไปบ้างคะ เเค่จมูกหรอคะ
กรี๊ดดดดดหนักมาก คุณหมอทำจมูกผู้ชายด้วยหรอคะ หล่อคักๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้