ดู: 1009|ตอบกลับ: 1

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] (กระทู้เห่อ)เพื่อนแกล้งจนได้เรื่อง ได้ดูดไขมันหน้าฟรีที่มาสเตอร์พีซคลินิกค่า

[คัดลอกลิงก์]
ดีค่า ทุกคนเราชื่อดิวค่ะ เพื่อนสนิทหน่อยก็เรียกว่าดิวดิ้งค่า เราตื่นเต้นมากที่มารีวิวในวันนี้ ขนาดพิมพ์อยู่ยังขนลุกซู่เลยค่ะ 5555 ขอเล่าย้อนไปตั้งแต่เดือนพฤษภาคม เราอะกดถูกใจเพจมาสเตอร์คลินิกมานานแล้ว ที่จริงกดไว้ดูพวกโปรโมชั่น รีวิว พวกนี้แหละค่ะ เผื่ออยากทำอะไรจะได้ไปดูราคา ดูโปรโมชั่นได้เลย ทีนี้ก็เห็นว่าคลินิกมีเล่นกิจกรรม ”ใครถ่ายคนนั้นรอด” คือให้เราส่งภาพเพื่อนตอนทีเผลอที่เห็นเหนียงเยอะๆ แล้วก็แท็กเพื่อน ใครน่าเกลียดสุดได้รางวัลไปค่า ตอนแรกเราก็ว่าจะเล่นเหมือนกัน แต่เห็นคนเล่นเยอะไง อย่างเราก็ไม่น่าจะได้หรอก ปกติคือไปเล่นเกมจากที่ไหนก็ไม่เคยได้เล้ยยยยซ้ากที เลยเลื่อนผ่านไปจ้า

กิจกรรมนี้เลยค่า “ใครถ่ายคนนั้นรอด”

ผ่านไปไม่กี่วันเฟสเด้งว่าเพื่อนแท็กอะไรซักอย่าง นี่ก็กดเข้าไปดูจ้า โป๊ะเลยโดนเพื่อนแกล้งแล้วววว โอ้โห้รูปเราอย่างเ--- ตอนนั้นแอบงอลนิดๆ แต่เพื่อนก็เป็นคนชอบแกล้งอยู่แล้วเลยไม่ได้โกรธ แถมบอกนางว่าถ้าได้จริงจะไปเต้นรอบบางแสนเลยจ้า (โอ้ววมือพาซวยจริงๆ 5555) ตั้งแต่เพื่อนส่งเราเข้าไปชิงโชคกิจกรรมเราก็มีความหวังว่าอาจจะได้ก็ได้ 5555

ดูรูปที่เพื่อนแท็กมา นั้นดิวไงจะใครล่ะ

รูปสวยๆ แบบนี้ทำไมไม่เอามาลงละคะ คุณเพื่อน

พอถึงวันประกาศผลเรานี้ไปนั่งเปิดเฟสรอตั้งแต่เช้ามืด (มีความเว่อวังอลังการมาก 5555) เอาเรื่องจริงเราก็แอบลุ้นเฉยๆนี่แหละ ไม่ได้ถึงขนาดไปรอหน้าเฟสอะไรขนาดนั้นหรอก 5555 มีเปิดดูบ้างนิดหน่อยพอกรุบกริบ แต่แล้วสวรรค์เป็นใจ เราได้รางวัลพร้อมกับเพื่อนค่า กรี๊ดดดดดดดด ดีใจสุดฤทธิ์ สุดชีวิต สุดพลัง ตอนนั้นกรี๊ดหนักมาก ได้รางวัลจริงๆ ใช่มั้ย ส่งไลน์ไปถามเพื่อน เพื่อนก็ได้รางวัลเหมือนกัน นางก็กรี๊ดกับเราหนักมาก5555

ตอนประกาศผลคือดีใจมากกกก

หลังจากนั้นเราก็ติดต่อไปยืนยันสิทธิ์กับทางแอดมินเพจค่ะ เค้าก็มีขอข้อมูลเล็กน้อย แนวๆ เคยทำศัลยกรรมมามั้ย อยากทำศัลยกรรมเพิ่มอีกหรือเปล่า โรคประจำตัว แพ้ยาอะไร มีขอรูปให้หมอประเมินเบื้องด้วยและเบอร์โทรศัพท์ไว้ติดต่อกลับค่ะ

เราส่งสองรูปนี้ไปให้ หมอประเมินค่ะ

หลังจากนั้นประมาณ 3 อาทิตย์ทางคลินิกก็ให้เราเข้าไปปรึกษากับหมอค่ะ เราก็เป็นสาวสยามอยู่แล้ว เลยหาคลินิกเจอไม่ยาก คลินิกอยู่ตรงข้าม MBK ค่ะ ตรงที่มีคลินิกเยอะๆ เรียงกันยาวๆ คลินิกเค้าเป็นรูปผีเสื้อสีเขียวๆ นั้นแหละค่ามาสเตอร์พีซ ของเราได้เข้าไปปรึกษาพร้อมเพื่อน เพื่อนเข้าไปปรึกษาก่อนแล้วเราก็ตามเข้าปรึกษาต่อเลย ช่วงที่รอทางคลินิกก็ให้นั่งกรอกเอกสารพอกรุบกริบ ถามพวกวันเดือนปีเกิด ที่อยู่ เบอร์โทรศัพท์ รอไม่นานก็ได้เข้าไปคุยค่ะ

ตอนเข้าไปปรึกษาค่ะ

เราถามกับทางพนักงานมาว่าจะได้ดูดไขมันหน้ากับหมอคนไหน ของเราได้ดูดไขมันหน้ากับหมอที่ชื่อนพ.เบนซ์ (นพ.โฆษิต เอี้ยวฉาย) ตอนที่เราเข้าไปคุยกับหมอ เราก็คิดแค่ว่าเอาไขมันตรงเหนียงออกก็พอแล้ว แต่พอหมอเค้าประเมินให้จริงๆ เราต้องดูดไขมันที่แก้มขวาด้วยเพราะหน้าเราไม่เท่ากัน แถมไม่เสียเงินเพิ่มด้วยแหละเธออออ นี้เราเล่นกิจกรรมได้มาฟรีหรือเป็น VIP คลินิกคะเนี่ย คุ้มเว่อร์ นี้เคยคิดว่าได้มาฟรีก็คงทำให้น้อยๆ ก็จบพอ แต่นี่คือหมอเค้าเช็คให้ละเอียดจริงๆ ปรึกษาเสร็จทางพนักงานเค้าก็แจ้งรายละเอียดวันดูดไขมันหน้าแล้วก็บอกรายละเอียดที่เราต้องห้ามทำก่อนเข้ารับการดูดไขมันค่ะ

ดิวดิ้งพร้อมมาดูดไขมันหน้าแล้วค่า 5555

เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-18 17:22:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
1 เดือนผ่านไปไวเหมือนโกหก เราได้ดูดไขมันหน้าซักที ของเรารอทำนานเพราะพนักงานบอกว่าคิวหมอเยอะมาก และเราก็ว่างช่วงปลายเดือนด้วย กลับมาที่คลินิกอีกครั้ง ครั้งนี่พกความตื่นเต้นมาด้วยค่า 5555 ตื่นเต้นเว่อร์ ใจนี่เต้น ตุบตุบตุบตุบ เพื่อนก็มาสังเกตการณ์ด้วย เพราะนางได้ดูดไขมันหลังเรา 3 วัน ดีที่พนักงานบอกว่าก่อนดูดไขมันหมอจะให้ยาที่ทำให้ไม่ตื่นเต้นนะคะ บางคนก็หลับไปเลย ไม่ต้องกลัวนะคะ เราก็โอเคทำสมาธิในใจ ก่อนเข้าไปดูดไขมันหน้าพนักงานก็ให้กรอกเอกสารยินยอมให้ทำศัลยกรรม  และจ่ายเงินค่ายาแต่ไม่เสียค่าดูดไขมันค่า

เพื่อนเราก็ถ่ายรูปทุกช็อต ขนาดเหนียงโผล่นางก็ไม่เว้นจ้า

เสร็จแล้วก็มีให้ถ่ายรูป เปลี่ยนชุด ล้างหน้า แล้วเข้าไปคุยกับหมออีกครั้งหมอก็บอกคราวๆ ว่าจะดูดไขมันตรงไหนบ้าง หลังทำจะเป็นยังไง แนวๆ นี้ค่า แล้วก็ถึงเวลาอันระทึกใจ ระทึกขวัญของเรา เพราะต้องเข้าไปดูดไขมันแล้ว โอ้ยคุณพระคุณเจ้าช่วยลูกด้วย ขอให้ยาที่ทำให้ไม่ตื่นเต้นทำให้เราหลับไปด้วยเถิดดดด ไม่อยากเห็นภาพน่ากลัว 5555

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดเพื่อน นางก็ถ่ายเก็บไว้ให้ สังเกตดูว่าหน้าไม่เท่ากันจริงๆ ค่า

เข้าห้องดูดไขมันไปปุ๊ปพยาบาลก็ให้นอนที่เตียง แล้วมาทำความสะอาดหน้าเรา ต่อด้วยหมอมาฉีดยาให้เรา ตอนนั้นมันก็เริ่มมึนๆ แล้วเราก็หลับค่า เยสต้องให้ได้อย่างนี้สิ! ตื่นขึ้นมาก็ตอนที่พยาบาลปลุกแล้วสอนเราใส่ผ้าซัพพอร์ตหน้า ตอนนั้นดีใจที่ไม่ต้องตื่นมาเจอฉากสยองขวัญ 5555 พันหน้าเสร็จยาบาลก็ให้ไปนอนพักอีกห้องนึง เพื่อนเราก็ขึ้นมาดูหน้าเราด้วยว่าเป็นยังไง พนักงานก็เอากระจกมาให้ดู เราว่าหน้าเราตลกอ่ะ มีผ้าพันไว้ทั้งหน้าเลย นึกว่าโดนรถชนมา 5555

ขนาดตอนนอนพักนางยังแอบถ่าย

ไขมันจากแก้มและเหนียงของเราเอง มันน่ากลัว เราขอเบลอไว้นะ แต่ดูสิมันออกมาเยอะสะใจช้อยนักนะ

เรานั่งพักจนหายมึนก็กลับบ้านเลย ตอนแรกก็คิดไว้ว่าจะไปเดินเที่ยวต่อ แต่หน้าพันผ้าขนาดนี้เป็นใครก็ไม่กล้าไปเดินเล่นต่อละค่ะ เพื่อนนางก็ถามนะว่าเจ็บมั้ยเป็นไงบ้าง ตอนดูดไขมันไปน่ากลัวหรือเปล่า บอกได้คำเดียวว่าไม่รู้ ชั้นหลับ รู้แค่ตอนนี้ว่าไม่เจ็บเพราะมันชา ไปลุ้นเอาเองละกัน 5555 กลับมาบ้านก็นอนทั้งๆ ที่พันหน้านั้นแหละ ก็ถ้าหน้าไม่ยุบ เดี๋ยวไม่สวย ตอนเช้าค่อยทำความสะอาดแผลเอา แต่อาบน้ำได้ปกติ เช็ดหน้าได้ แต่ไม่ให้โดนแผลน้ำดีกว่า

สภาพกลับมาพักที่บ้าน หน้าบวมนะแต่ไม่เจ็บเลยค่ะ

เช้าแรกหลังดูดไขมันหน้า แก้มบวมตุ่ยเหมือนเพิ่งถอดฟันคุดมาเลยค่า 5555

วันที่สามแล้วจ้า แก้มยังบวมอยู่ แต่แผลเริ่มแห้งแล้ว แผลเล็กจนมองแทบไม่เห็นเลยอ่ะเธอ

วันที่ห้า คอตึงๆ หน้าตึงๆ รอยช้ำไม่มี มีแต่รอยเหลืองๆ

ระดับความช้ำของหน้าเราคือช้ำน้อยมาก มีแค่รอยเหลืองๆ ข้างแก้มที่โดนดูออกไปแค่นั้นเองค่า เรื่องความบวมเราก็ว่าน้อยมากๆ ขนาดครบอาทิตย์ไปตัดไหม และพบหมอเพื่อดูอาการหลังดูดไขมัน หมอยังทักเลยว่าหน้าไม่ค่อยช้ำ ไม่ค่อยบวม

ตอนตัดไหมค่า

ตัดไหมเสร็จไปพบคุณหมอ เค้าตรวจดีมากเลยค่า แถมยังชมอีกว่าหน้าเรายุบเร็ว

รูปที่คุณหมอเทียบให้ดูก่อนและหลังดูดไขมันหน้าค่ะ ส่วนที่ย้อยยุบไปเยอะเลยค่ะ

วันที่เจ็ดค่า ไปตัดไหมมาแล้วววว แผลเห็นเป็นแค่จุดเล็กๆ เอง ทาสมูทอีบ่อยน่าจะดีขึ้น

วันที่สิบห้า  หน้าเรียวเท่ากันแล้ว เฮ้ เหนียงลาขาดไปเลยจ้า

ตอนนี้ค่าหน้าเรียวขึ้นเยอะมาก

ตอนนี้ดูดไขมันมาได้ 1 เดือนแล้วค่า หน้าเรียวขึ้น เหนียงก็หายไปด้วย ไปหาหมออีกครั้งหมอบอกให้พันผ้าซัพพอร์ตบ่อยๆ หน้าจะได้กระชับ แต่ได้ขนาดนี้ก็พอใจแล้วคะหมอ 5555 จากที่เพื่อนจะพาซวย แต่กลายเป็นเพื่อนพารับโชคซะงั้น 5555 เราก็คิดนะคะว่าถ้ามีกิจกรรมอื่นอีกต่อไปนี้จะเล่นแล้ว เพราะที่นี่เค้าแจกจริง ทำให้เราดีจริง และเห็นผลชัดจริงด้วยค่า เพื่อนๆ ที่อยากโชคดีเหมือนเราจะลองไปเล่นดูก็ได้นะคะ ขอให้ทุกคนโชคดีได้รับรางวัลฟรีแบบเรานะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้