ดู: 581|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากได้ดั้งสวยถูกใจต้องไปที่ “ เลอลักษณ์ ”

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะชื่อน้องนุ๊กนะคะ วันนี้จะมาเขียนรีวิวเสริมจมูกลงในดั้งโด่งสักหน่อย เผื่อจะมีใครสนใจไปทำบ้าง อิอิ แต่บอกไว้ก่อนเลยนะคะว่าที่มาเขียนเนี่ยไม่ได้โปรโมทนะ แต่อยากจะมาเล่าประสบการณ์และบอกสิ่งดีๆให้กับเพื่อนๆได้รับรู้กันถ้วนหน้าเท่านั้นเองงงง เริ่มเลยยย...
สาเหตุที่ทำให้เราอยากทำจมูกก็เพราะว่า เดิมเลยเราเป็นคนที่ปากนิดจมูกหน่อย ไอ้ที่ว่าหน่อยเห็นจะเป็นดั้ง 5555 มีหน่อยเดียวจริงๆ รูปทรงจมูกก็ไม่สวย เพราะแบบนี้เลยทำให้จมูกดูเป็นจุดด้อยที่เด่นสุดบนใบหน้า ก็พยายามไม่คิดอะไรนะคะ คิดว่าสวยแบบธรรมชาติ สวยในแบบของเรา แต่พอวันเวลาผ่านไปอะไรๆมันก็เปลี่ยน ความคิดเราก็เช่นกัน คือปัจจุบันนี้เวลาไปไหนมาไหนก็มีแต่คนเป๊ะๆกันทั้งนั้น หน้าสวย จมูกโด่ง ตาโต ปากกระจับ คางเรียว โหยย เยอะไปหมดอะ เราก็เลยคิดว่าไม่ได้ละ เราจะต้องพัฒนาตัวเองบ้างละ เริ่มจากทำจมูกเลยละกัน จากนั้นก็เริ่มหาข้อมูลมาเรื่อยๆ ถามเพื่อนถามคนรู้จักบ้างอะไรบ้าง จนเวลาผ่านไปเกือบครึ่งปีคำตอบในใจว่าที่ทำที่ไหนก็โผล่ขึ้นมาค่ะ เราเลือกทำที่รพ.เลอลักษณ์ เห็นรีวิวเยอะด้วย ไม่ต้องเจ็บตอนผ่าตัดด้วย เพราะรพ.นี้จะมีการฉีดยานอนหลับก่อนฉีดยาชา(ซึ่งขั้นตอนนี้เจ็บสุดจนน้ำตาร่วง)พอตื่นมาก็มีดั้งเลย อิอิ

รูปก่อนทำ

ก็ประมาณนี้ค่ะ ดั้งมี(แค่นิดเดียว) จมูกบานหน่อยๆ เลยอยากเพิ่มเติมดั้งอีกเล็กน้อย เผื่อจะสวยขึ้นอีก อิอิ

รูปก่อนทำ

ก็หลังจากที่เลือกรพ.เลอลักษณ์แล้วนะคะ เราก็ทำการโทรติดต่อจองคิวเลยค่ะ สะดวกวันไหนเราก็นัดไป ขอเวลาเตรียมตัวเตรียมใจด้วย5555 จริงๆเรากลัวนะคะ แต่ทำไงได้ก็อยากสวยอยากดูดีเองนี่หน่า ก็ต้องอดทนสิเนอะ สู้ๆค่ะตัวเราาา พอถึงงันทำเราก็เข้าไปรพ.ค่ะ ติดต่อเจ้าหน้าที่เลือกทรงจมูกเรียบร้อย เราเลือกทรง ไอดอลโน๊ต ทำกับคุณหมอเสรี เรื่องหมอนี่เราไม่ได้เลือกนะให้เจ้าหน้าที่จัดให้ค่ะ เลือกเสร็จก็นั่งรอทำประวัติจ่ายเงิน แล้วก็เข้าห้องผ่าตัด ก่อนเข้าก็เปลี่ยนชุด ล้างหน้าเรียบร้อย คือจะบอกว่าห้องสะอาดมากๆค่ะ รู้สึกปลอดภัยขึ้นมาทันทีเลยเรา อิอิ ถึงคิวแล้ว ขึ้นเขียงงงง....

รูปนี้หลังทำ 10 วันค่ะ จมูกโด่งพุ่งมากๆเลย เวลาแต่งหน้าแล้วรู้สึกว่าหน้าคมมีมิติขึ้นกว่าเดิมอีก แถมมีแต่คนทักว่าสวยขึ้นๆ เรานี่ลอยเลยจ้า 5555 นานๆทีมีคนชม ต้องขอขอบคุณหมอเสรีที่ทำให้นุ๊กมีจมูกใหม่ที่สวยงาม

หลังทำ 15 วัน

หลังทำ 18 วัน

หลังทำ 20 วัน

วิธีการดูแลหลังเสริมจมูก ง่ายนิดเดียว นอนหมอนสูง ทานยาตามหมอสั่ง ประคบเย็น งดอาหารแสลง ให้เลือกทานอาหารอ่อนๆหรืออาหาร/เครื่องดื่มที่ช่วยลดอาการบวมได้ และตั้งแต่ที่ทำจมูกมารู้สึกทุกอย่างมันโอเคขึ้นมากเลย อาการบวมช้ำก็มีแค่นิดเดียว เป็นแค่ไม่กี่วันเอง คือดีมาก หมอมือเบาสุดๆ
เพื่อนๆคนไหนที่สนใจอยากศัลยกรรมไม่ว่าอะไรก็แล้วแต่ ลองให้รพ.เลอลักษณ์เป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะคะ ที่นี่สะอาดปลอดภัยได้มาตรฐานแน่นอน   

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้