ดู: 820|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] กลัวการเสริมจมูกมานาน แต่สุดท้ายเอเมดคลินิกจัดจมูกใหม่ให้สวยปิ๊ง!

[คัดลอกลิงก์]
เหตุผลอันดับ 1 ที่ทำให้เราอยากเสริมจมูก เพราะเราเป็นคนจมูกเล็ก เนื้อน้อย และไม่มีดั้งเลยค่ะ ไอเราก็โตเป็นสาวแล้ว ก็อยากจะสวยเหมือนคนอื่นบ้าง อยากมีจมูกที่ทรงสวยและโด่งเข้ากับรูปหน้า แต่ปัญหาใหญ่คือเรากลัวว่าเสริมมาแล้วจะทะลุ เพราะอ่านเจอเคสหลุดเยอะมาก เราก็กังวล สองจิตสองใจ จะทำหรือไม่ทำดี เกือบเปลี่ยนใจไม่ทำแล้ว แต่เราเจอเทคโนโลยีใหม่ (อาจจะใหม่สำหรับเรานะ เพราะไม่เคยเจอเลย ><) จากเอเมดคลินิก ที่เขาเรียกว่า ไอเฟลทิป เป็นเนื้อเยื่อเทียมที่ช่วยกันซิลิโคนทะลุจากเนื้อจมูก และยังช่วยให้ปลายจมูกดูโด่งเชิดขึ้นด้วย รู้สึกปลอดภัยมาก เราเลยลองทักไลน์คลินิก ไปสอบถามเพิ่มเติมค่ะ การให้บริการของคลินิกก็ดีมากเลยค่ะ มาดามให้ส่งภาพหน้าตรงและด้านข้างให้คุณหมอประเมินเบื้องต้น ซึ่งมันสะดวกมาก คือเราไม่ต้องเดินทางไปถึงที่ให้เสียเวลาหลายรอบ ไปที่คลินิกวันผ่าตัดทีเดียวเลย

ภาพก่อนทำค่ะ

วันที่นัดผ่าตัดเราตื่นเต้นมาก อาจจะเป็นเพราะศัลยกรรมครั้งแรกด้วย เราเตรียมใจมาแล้ว ก็เลยต้องทำใจดีสู้เสือค่ะ 5555 ก่อนจะผ่าตัดต้องเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนค่ะ เราไม่เรื่องมาก ไม่มีทรงที่อยากได้เลย ตามใจและเชื่อในฝีมือคุณหมอค่ะ ขอแค่โด่งสวยขึ้นก็พอ จากนั้นก็ไปที่ห้องผ่าตัด คุณหมอก็จัดการลงมือเสริมสวยให้เลย ตื่นเต้นมากๆ ใจก็นึกกลัวว่าจะออกมาไม่สวย แต่คลินิกน่าเชื่อถือ มีความปลอดภัย และคุณหมอฝีมือดี เราไว้ใจค่ะ เสร็จออกมาแล้วสวยมาก ชอบมากๆ คุณหมอบอกว่ามันจะยุบบวมและรัดแกนอีก

กลับถึงบ้านก็มีปวดและตึงบ้างนิดหน่อย แบบพอทนได้ มีบวมบ้างนิดหน่อย แต่แป๊บเดียวก็หายค่ะ เพราะเราดูแลแผลอย่างดี ทำความสะอาดแผลทุกวัน ทานยาตามที่คุณหมอสั่งจนครบเลย งดทานอาหารหมักดองและรสจัดด้วยค่ะ

ตอนนี้จมูกเราโด่งสวยขึ้นมาก ทรงจมูกที่คุณหมอเลือกให้เข้ากับรูปหน้าพอดี ทำให้ดูไม่ปลอม ชอบมากๆ เลยค่ะ คุ้มกับที่ตัดสินใจทำศัลยกรรมครั้งแรก แต่ก็ยังรอดูการเปลี่ยนแปลงไปอีก 2 – 3 เดือน ยังไงเราจะมาอัพเดทรูปให้ดูเรื่อยๆ น้า

เจ็บมากมั้ยคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-21 16:36:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่เจ็บค่ะ
เดินทางอย่างไรคะ คลีนิคอยุ่แถวไหนเอ่ย
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-23 14:41:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดินทางรถไฟฟ้าค่ะ
คลีนิคสะอาดได้มาตรฐานไหมคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-25 14:26:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็โอเคนะ ดูหรูหราด้วยค่ะ
หมอพูดจาดี ให้คำปรึกษาดีมั้ยค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-29 14:48:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พูดจาดี แนะนำเราได้หมดเลยค่ะ : )
ดูแลตัวเองหลังจากทำการผ่าตัดยังไงหรอคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-31 14:46:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำตามหมอสั่งค่ะ กินยา
ทำเสร็จก็เดินชิวได้เลยนะ ^_^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้