ดู: 1475|ตอบกลับ: 0

[แชร์ประสบการณ์การพักฟื้น] อยากโด่งๆ ดีนัก โชคดีสัญณาณเตือนมาก่อน !!!

[คัดลอกลิงก์]
แนะนำตัวเลยนะค่ะชื่อโมเมคะ เป็นสาวลพบุรี จะมารีวิวแก้จมูกแบบข้อมูลแน่นๆ กันไปเลยจร้า เพื่อเป็นแนวทางให้กับเพื่อนๆ อีกหลายคนได้ เพราะจมูกคือเสาเอกของใบหน้า อิอิ  ถ้าย้อนกลับไปเมื่อ 3 ปีที่แล้ว คลินิกศัยลกรรมดังๆ ส่วนมากจะอยู่ในกรุงเทพซะส่วนใหญ่ แต่เราเป็นสาวต่างจังหวัด จะดันด้นมาทำถึงกรุงเทพตอนนั้นก็ใช่เรื่อง อีกอย่างกลัวที่บ้านไม่ให้อนุญาตให้มาทำ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีคลินิกดีๆเลยในลพบุรี หาข้อมูลเจออยู่คลินิกหนึ่งคะ ตัดสินเสริมทันที ตอนนั้นก็คิดไว้อย่างเดียวว่าต้องโด่งไว้ก่อน  โดยไม่ได้คำนึงผลที่จะตามเลย  ด้วยเป็นคนที่เนื้อจมูกค่อยข้างเยอะ  อยู่แล้วเลยบอกหมอจัดเต็มเลยจร้า พอทำออกมาผลก็พอใจมาก ทรงสวยโด่งพุ่ง ถูกใจมากค่ะ ก็ใช้ชีวิตปกติมาเรื่อยๆ จมูกก็ไม่ได้มีปัญหาเลย จนเมื่อเรียนจบและย้ายมาทำงานที่กรุงเทพ สัญญาญไม่ดีเริ่มมาและ จริงๆ ตอนส่องกระจกก็เห็นจางๆ ว่าปลายจมูกดูบางๆ ลง ใสขึ้น ก็ไม่ได้เอะใจอะไร จนมีพี่ทำทำงานด้วยกันทักว่าทำจมูกที่ไหน สวยดี มาขอดูใกล้ๆ เค้าก็ทักว่า เอ้ยยย ทำปลายมันดูบางๆ อ่ะ จะทะลุหรือป่าว  ใจนี้ตกไปถึงตาตุ่ม แต่ก็ยังไม่เชื่อเค้า จนวันนั้นไม่สบายและรู้สึกแอร์ค่อนข้างเย็น เย็นตรงปลายจมูกมาก เลยเอามือไปลูบ ดู คราวนี้และ รู้สึกเสียวแปล๊บขึ้นมาทันที ลองเอามือจับดูบริเวณสันดั้ง ก็รู้สึกเสียวๆ แต่ไม่มากเท่าตรงปลายจมูก วันนั้นจามแรงด้วย คราวนี้รู้สึกได้เลยว่าจมูกปวดตุบๆ และเริ่มแดงๆ บริเวณปลายมากขึ้น เลยหาข้อมูลในคอม ยิ่งจิตตกไปกันใหญ่ มันอาการจมูกจะทะลุหรือนี้ และถ้าปล่อยไว้เรื่อยๆ ทะลุขึ้นมาและอักเสบจะยิ่งไปกันใหญ่และงานนี้ทิ้งไว้ไม่ได้ เลยเริ่มต้นใหม่หาข้อมูลอีกครั้งเพื่อจะทำการแก้ไข ในใจดูไว้อยู่ 2 คลินิก  แต่ด้วยความสะดวก เลยตัดสินใจมาปรึกษาคลินิกแถวออฟฟิตที่ทำงานอยู่  นั้นคือ ณัฐฐา คลินิก ส่วนตัวติดตามเพจและชื่นชอบผลงานของคุณหมอโอ๋ มาสักพัก ทรงสวยใช่ได้เลย เลยตัดสินใจเข้ามาปรึกษาหมอโอ๋ วันที่มาปรึกษา เป็นวันพฤหัสช่วงบ่ายๆ โอ้วแม่เจ้า!!! เราได้คิวปรึกษาคิวที่ 7 ระหว่างนั่งรอ เห็นคนไข้ของคลินิกเดินออกมาไม่สายขาด คนเยอะจริงไรจริง จนถึงคิวได้ปรึกษาหมอ แว้บแรกทีเห็นหมอ หมอสวยมาก  อีก ในใจคิดเลยเอาว่ะ หมอสวยขนาดนี้จมูกเรากต้องสวยแน่ๆ (เกี่ยวกันมั้ย 55) ปรึกษาอยู่ 20 นาที บอกเลยนะ หมอตอบทุกคำถามจริงๆ เราจดคำถามไป 14 ข้อ หมอตอบทุกข้อ เราตัดสินใจจองคิวทันทีและเลือกซิลิโคนหน้าร้าน เราเลือกที่แพงสุดตรรกะเรา ของแพงที่สุดคงดีที่สุด คิดแค่นั่นจริงๆ  และก็ถึงวันนัดค่ะ พี่ๆพนักงานทุกคนต้อนรับดีมาก พาไปล้างหน้า ถ่ายรูป ทุกอย่างเรียบร้อยมานั่งรอเข้าห้อง ถึงเวลาพี่พนักงาน พาเข้าห้องผ่าตัด ส่วนตัวเราไม่กลัวเพราะเคยมาแล้ว 1 ครั้ง ในห้องผ่าตัดมีเปิดเพลงให้ฟังอีก พอหมอโอ๋เข้ามาก็คุยกันเรื่องทรงกันอีกรอบ คราวนี้ไม่เอาตามใจตัวเองและค่ะ เอาตามใจหมอเลยค่ะ ขอแค่โด่งแบบธรรมชาติพอ คุณหมอเลยบอกว่าเราพอจะมีเนื้อจมูกอยู่แล้ว เดียวทำการแก้ไขให้ความพุ่งซอฟลงมาหน่อยและช่วงสันดั้งก็สโลบลงมาให้ ดูเป็นธรรมชาติมากขึ้น ทำการแก้ไขอยู่ประมาณ 1ชั่วโมงครึ่งค่ะ ซึ่งระหว่างทำคุณหมอจะบอกเป็นระยะว่าถึงขั้นตอนไหน ทำให้เราไม่กังวลในขณะทำ เลยไม่รู้สึกเจ็บหรือปวดเลย หรือเพราะฤทธิ์ยาชาก็ไม่รู้ 555 พอทำเสร็จ ก็มีพี่พนักงานเกินมาส่ง ให้นั้งพัก จนกว่าเราพร้อม  พร้อมให้คำแนะนำอีกมากมาย ทั้งการประคบเย็นหลังทำทันที 3-5 วัน ประคบอุ่นหลังอาการบวมลดลง ส่วนเรื่องอาหารการกินก็ไม่กินของแสลงต่างๆ เช่น ปลาร้า ส้มตำ อาหารทะเลต่างๆ ของหมักดอง แอลกฮอร์ด้วย จริงๆต้องขอบอกก่อนว่า ตอนเราเข้าปรึกษาคุณหมอให้แนะนำให้งดทานพวกอาหารเสริมต่างๆรวมถึงให้พักผ่อนให้เพียงพอไม่ทานแอลกฮอร์ก่อนมาทำและดูแลตัวเองให้พร้อมค่ะ เราเลยทำออกมาไม่บวมเลย  โดยรวมผลลัพธ์คือพอใจมาก ถ้าใครมาถาม คือเราแนะนำเต็มที่เลยสำหรับคลินิกนี้ เพราะประสบการณ์ตรงจากตัว ประทับใจตั้งแต่ก้าวแรกที่ก้าวเข้าไปเลยค่ะ และตอนครบ2 เดือนและ ชอบจมูกตัวเองมากๆ จะคอยมาอัพเดตรูปลงให้ดูนะคะ  ขอบคุณที่ติดตามอ่านนะค่ะรีวิว  

หลังทำครบ 2 เดือนค่ะ เป็นไงกันบ้างค่ะ ความโด่งอาจจะเบาลง แบ๊วขึ้นหน่อยๆ

หลังทำครบ 2 เดือนค่ะ เป็นไงกันบ้างค่ะ ความโด่งอาจจะเบาลง แบ๊วขึ้นหน่อยๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้