ดู: 2778|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จากสาวหมวยหน้าจืด ดั้งไม่มี เสริมจมูกที่เมดเมติก ก็กลายเป็นดาวเด่นที่ใครเห็นก็ต้องตกหลุมรัก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย look-goft เมื่อ 2017-8-3 18:01

ก่อนทำ

วันนี้พลอยจะมาแชร์ประสบการณ์เสริมจมูกที่เมดเมติก ต้องบอกว่านี่ถือเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกของพลอย
ยอมรับเลยค่ะว่าตื่นเต้นมากๆ เพราะก่อนหน้านี้พลอยเคยดูรายการ let me in แล้วรู้สึกทึ่งมาก
ที่แบบคนหน้าตาธรรมดาก็มีโอกาสที่จะสวยแบบดาราได้ อีกอย่างนึงก็คือพลอยชอบโดนเพื่อนล้อ
ว่าหน้าแบน ดั้งไม่มี เวลาแต่งหน้าก็เปลืองเฉดดิ้งไรงี้  ทำให้เวลาพลอยอยู่คนเดียวจะรู้สึกนอยด์มากๆเลยค่ะ
ที่เวลาโดนแซว หรือโดนล้อเรื่องดั้ง  พลอยเป็นคนหน้าหมวย หน้ากลมๆ แต่ตาเล็กแถมตี่ด้วยอีกต่างหาก -*-
เวลายิ้มที แทบมองไม่เห็นอะไรบนหน้าเลยค่ะ  ก็เลยเป็นอีกเหตุผลนึง ที่ทำให้พลอยตัดสินใจมาเสริมจมูก
เพราะอยากเสริมความมั่นใจให้ตัวเองค่ะ แล้วที่เลือกมาเสริมจมูกที่เมดเมติก ก็เพราะว่า เป็นคลีนิกที่มีชื่อเสียง
เชื่อถือได้ รุ่นพี่ที่มหาลัยพลอยก็มาทำที่นี่กันเยอะ แล้วก็ออกมาสวยกันแทบทุกคน พลอยก็อยากสวยบ้างอะไรบ้าง
พอมีคิวว่างปุ๊ป ก็เลยรีบมาทำเลยค่ะ

การเตรียมตัวก่อนทำของพลอย

ก่อนที่ทำพลอยก็ไม่ได้เตรียมตัวอะไรเป็นพิเศษ ก็มีงดของแสลง แล้วก็งดอาหารเสริม ตามคำแนะนำของเจ้าหน้าที่
พอมาถึงวันที่ทำ หลังจากที่กรอกเอกสาร จ่ายตังค์แล้ว  ก็จะมีเจ้าหน้าที่พาพลอยไปเปลี่ยนชุด
ภาพนี้ถ่ายตอนมาถึงที่คลีนิกค่ะ

เตรียมทำความสะอาด แล้วก็นอนรอหมอ พอหมอมาถึงก็มีทักทายสวัสดี คุณหมอน่ารักมากค่ะ มีถามด้วยว่าอยากได้ทรงอะไร
พลอยก็เลยบอกว่า อยากได้สโลป แต่ว่าไม่เอาโด่งมาก  หลังจากคุยเรื่องทรงจมูกเสร็จ ก็ถึงเวลาผ่าตัดค่ะ

ความรู้สึกในห้องผ่าตัด

มาถึงครั้งแรกก็มีแอบกลัวและก็กังวลบ้างค่ะ แต่พอเอาเข้าจริงๆ ทำมาแล้วก็ไม่เจ็บค่ะ
คุณหมอมือเบาสุดๆ มีรู้สึกเจ็บบ้างตอนที่คุณหมอฉีดยาชา ตอนที่โดนเข็มจิ้มแบบว่ามันรู้สึก จี๊ดๆๆๆ อารมณ์เหมือนโดนมดกัด
แล้วหลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วค่ะ

ความรู้สึกหลังผ่าตัดเสร็จ

ของพลอยจะรู้สึกตึงๆที่จมูกค่ะ  คุณหมอแนะนำว่า หลังทำห้ามเอามือไปจับตรงจมูกเด็ดขาด
เพราะเมือเราสกปรก อาจทำให้ติดเชื้อได้ง่าย

การดูแลหลังผ่าตัด

พอกลับมาถึงบ้านพลอยก็จะมาประคบเย็นค่ะ ประคบไปเรื่อยๆจนกว่าเลือดจะหยุดไหล
ส่วนเรื่องอาหาร พลอยจะทานแต่อาหารอ่อนๆค่ะ แล้วก็ไม่ทานของร้อนด้วย เพราะจะทำให้เลือดไหลได้ง่าย
ส่วนเวลานอนพลอยก็นอนหมอนสูงแล้วก็พยายามรักษาความสะอาดอยู่ตลอดค่ะ
ช่วงวันที่4-5 จมูกก็เริ่มยุบ เริ่มเห็นทรงจมูก แต่ยังมีรอยช้ำอยู่

ประมาณวันที่10 จมูกก็เข้าที่แล้วค่ะ แผลหายไวเว่อร์

ความเปลี่ยนแปลงหลังเสริมจมูก

ฟีดแบคหลังทำ ดีกว่าที่คิดไว้อีกค่ะ จมูกสวยเป็นธรรมชาติ ทำให้พลอยมั่นใจขึ้น
เพื่อนพลอยที่รู้ว่าพลอยมาทำจมูกที่เมดเมติก ก็เข้ามาถามข้อมูลใหญ่เลยค่ะ
พลอยก็แนะนำให้ลองมาทำที่นี่หลายคน แต่ล่ะคนคือชอบมาก   
พลอยก็รู้สึกดีค่ะ ที่ทำให้คนอื่นสวยขึ้น ถ้าใครสนใจอยากทำจมูก
พลอยขอฝากเมดเมติกไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะคะ  <3

แสดงความคิดเห็น

สวยมากค่ะทำกับหมออะไรคะ ราคาเท่าไหร่  โพสต์ 2017-8-3 22:51
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-6 17:33:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ  >,<
คลีนิคอยู่แถวไหนคะ  แล้วทำกับคุณหมออะไรเอ่ยย
จมูกสวย ธรรมชาติดีนะ  
ขอราคา กับชื่อคุณหมอด้วยคะ กำลังจะตัดสินใจไปทำ
เกาหลีมากกกเลยข่ะคุณน้อง
ตอนทำเจ็บไหมคะ
ทำแล้วแบ๊วขึ้นเยอะเลย หมอไหนทำให้อ่ะ?
ทำแล้วสวยขึ้น
หมออะไรคะ ได้ตัดปีกจมูกไหมคะ สวยมากค่ะ
ตามรีวิวค่ะ อิอิ
มีดั้งแล้วสวยขึ้นมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้