ดู: 754|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] สวยใสย้อนวัยด้วยการตัดถุงใต้ตาและเสริมจมูก ทำพร้อมกันเจ็บทีเดียว

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ขออนุญาตรีวิวเพื่อบอกต่อความสวยค่ะ เราตัดสินใจทำศัลยกรรมเสริมจมูก และตัดถุงใต้ตา เพราะเป็นคนที่จมูกแบนไม่มีดั้ง และคิดว่าไหนๆ ได้ทำศัลยกรรมแล้วอยากเจ็บตัวทีเดียวเลยปรึกษาคุณหมอทำถุงใต้ตาด้วย จะได้ดูแลตัวเองพร้อมกันค่ะ

นี่ภาพก่อนทำศัลยกรรมค่ะ

เราไม่ได้หาข้อมูลอะไรมาก เพื่อนๆ เคยทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์แนะนำให้มาที่นี่ เพราะเป็นโรงพยาบาลดูปลอดภัย คุณหมอมีจรรยาบรรณค่ะ

เราก็เริ่มโทรเข้ามาสอบถามข้อมมูลก่อน เรื่องราคาและขอดูรีวิวของคนอื่นๆ ด้วย แต่เพื่อนๆที่ทำมาสวยค่ะ และบอกว่าตอนทำไม่เจ็บ เพราะที่นี่ใช้ยานอนหลับ ปกติเราเป็นคนกลัวเข็ม กลัวมีดอยู่แล้ว ก็เลยไม่ลังเลที่จะทำที่เลอลักษณ์ สรุปนัดวันทำเลยค่ะ

วันที่มาทำเราตื่นเต้นมากๆ แต่ก็มีความพยายามอยากสวย  พอเข้ามาถึงโรงพยาบาลจะบอกว่าชอบบรรยากาศที่นี่มากค่ะ ดูมีสีสันอีกแบบไม่เหมือนโรงพยาบาล และก็แปลกใจที่คนมาทำศัลยกรรมเยอะมากๆ มาถึงจุดแรกเจ้าหน้าที่มาให้ข้อมูล ส่งทำประวัติ จ่ายเงิน รับยา เป็นจุด เป็นขั้นตอนไปค่ะ จนกระทั่งมาสิ้นสุดที่ห้องผ่าตัด ต้องเปลี่ยนรองเท้าเปลี่ยนชุด เป็นห้องปลอดเชื้อ ญาติเข้าไปไม่ได้นะคะ เจ้าหน้าที่จะให้เราล้างหน้าด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อสีแดงก่อนผ่าตัด แล้วมานั่งรอคิวค่ะ

แป๊ปเดียวเจ้าหน้าที่ก็เรียกเข้าห้องผ่าตัด ไปคุยกับคุณหมอ หมอก็บอกเราทำได้ ถามว่าอยากได้แบบไหน เราก็บอกขอแบบธรรมชาติแล้วกันค่ะหมอ ส่วนถุงใต้ตาเราอยากให้หน้าดูเด็กลง หมอบอกจะเป็นการดูดไขมันใต้ตาค่ะ เอาไขมันออกค่ะ ทำพร้อมกันเลย

สักพักนอนลงบนเตียงมีเจ้าหน้าที่มามัดมือ มัดขา ฉีดยานอนหลับที่แขนเท่านั้นล่ะค่ะเราก็หลับปุ๋ยเลย ฝันว่าได้ไปเที่ยวด้วยน่ะค่ะ พอตื่นขึ้นมาอีกทีหมอทำจมูกเสร็จแล้ว กำลังทำถุงใต้ตาค่ะ ไม่เจ็บนะคะ แค่รู้สึกร้อนๆ ตรงตาล่าง แป๊ปเดียวเสร็จค่ะ ไม่น่ากลัวเลย หมอให้ติดพลาสเตอร์จมูกไว้ 3 วัน ติดใต้ตาไว้ 1 วัน

ดูแลตัวเองไม่ยากเท่าไหร่ เน้นประคบเย็นช่วงแรกๆ  แผลห้ามโดนน้ำ 7 วันค่ะ หน้ามันแผล็บเลย  มีรอยช้ำลางๆ

รูปนี้ครบ 7 วันตัดไหมเรียบร้อยค่ะ แผลไม่มีปัญหาอะไร เพราะเราเคร่งมาก ไข่ก็ม่ทานกลัวแผลไม่สวย

จริงๆ ตั้งแต่ทำมา จมูกแทบไม่บวมเลยค่ะ ใต้ตาบวมนิดๆ เข้าที่ประมาณ 1 เดือนค่ะ คราวนี้สวยเลยเพื่อนๆ มีแต่คนชมค่ะ โดยเฉพาะถุงใตตาหายไปเลย ทำให้ใบหน้าดูสดใสขึ้นค่ะ ประทับใจมาก  แนะนำเลยค่ะสำหรับคนที่มีปัญหาเดียวกัน โดยส่วนตัวเราไม่ผิดหวัง ตัดสินใจไม่ผิดค่ะที่ทำที่นี่

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้