ดู: 875|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] ทำตาสองชั้นครั้งแรกที่ Prestige Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ นี่เป็นกระทู้แรกของการศัลยกรรมของซายน์นี่ค่ะ

เหตุผลที่ตัดสินใจทำตา 2 ชั้น
พอดีว่าชั้นตาเราไม่เท่ากัน เป็นตา 2 ชั้นหลบใน เวลาถ่ายรูปตามันจะดูดุๆ เหมือนฆาตกร 555+ จึงอยากไปทำตา2ชั้นค่ะ

นี่คือรูปก่อนทำค่ะ

ไม่มีความรู้อะไรเลยยยย...ก็อาศัยอ่านรีวิวบ้าง ถามเพื่อนบ้าง แต่ก็รู้สึกว่าหน้าม้าในการรีวิวมันเยอะ555555
เราเลยคิดว่าการเชื่อคนอื่นหรือเอาแต่อ่านรีวิวสวยๆ บางทีมันก็อาจจะไม่จริงอะค่ะ
ฟังแต่ข้อดีมันไม่ได้ไง เราต้องหาข้อเสียกันไว้ก่อน 555 เราเลยอยากมาทำรีวิว เพื่อว่าจะให้ความรู้และข้อแนะนำจริงๆ
จากประสบการณ์จริงของเรา จนสุดท้ายก็มาเลือกที่ Prestige Clinic เพราะอยากทำแบบกรีดไปเลย อยู่นาน ไม่กลัวชั้นตาหลุด
เหตุผลที่เลือกทำที่ Prestige Clinic เราเลือกคุณหมอเพราะเคสหลุดน้อย ชอบแผลค่ะ แผลสวย และที่สำคัญปลอดภัย คลีนิคสะอาด เป็นแหล่งเสริมความงามของเหล่าเซเลปทั้งหลาย ด้วย ใบเตย ลุค เดอะสตาาร์ก็ทำที่นี่
พอตัดสินใจแล้ว ก็นัดวันเข้าไปคุย วันที่ไปถึงคลีนิคพนักงานต้อนรับดีมาก ยิ้มแย้มแจ่มใส เหมือนเราเป็นระดับลูกค้า Vip เอาน้ำมาให้ดื่ม
(คือดีอ่ะแค่ระดับการบริการก็ได้ใจเราไปแล้ว ) คุณหมอก็แนะนำให้ทำแบบเปิดหัวตา เพราะตาเราหัวตาปิด ถ้าเปิดหัวตาจะทำให้ตาโต และสวยกว่า เราก็โอเคตัดสินใจทำแบบเปิดหัวตาด้วยเรื่องความสะอาดและการดูแลนี่ดีมากอยู่แล้ว รอคิวประมาณ 1 ชม.ค่ะ (เพราะไปตอนคลีนิคใกล้จะปิดแล้วเราทำเครสสุดท้ายเลย )
ขั้นตอนการทำเริ่มต้นก็ล้างหน้าค่ะ ทำความสะอาด เพราะฉะนั้นไม่ต้องแต่งหน้าไปเลยก็ดีค่ะ พอเข้าห้องผ่าตัด ก็วัดชีพจร ความดัน ล็อกแขน กันมือไปปัดโดนแผลค่ะ หมอใช้ยาชาฉีดให้ ก็เบลอๆมึนๆ แปบเดียวยาชาก็ออกฤทธิ์ เหมือนอยู่สวนสนุก55555 ก็ได้ยินเสียงก๊อกๆแก๊กๆ แต่ไม่รู้ว่าหมอกำลังทำอะไรเพราะ ไม่มีความเจ็บใดๆทั้งสิ้นเลย ( หลับตาอย่างเดียว แอบหลับไปตื่นนึง 555 ) เพราะคุณหมอมือเบามากยืนยันว่าไม่เจ็บเลยซักนิด มีเปิดเพลงให้ฟังทำให้เราไม่เครียดด้วยนะ ทำประมาน 1 ชม.กว่าๆ ก็เสร็จ (ที่นานหน่อยเพราะเราเปิดหัวตาด้วย )

นี่รูปวันแรกที่ตื่นขึ้นมาหลังจากทำตาเสร็จ ( รูปตอนทำเสร็จถ่ายไม่ทัน )

วิธีการดูแลหลังทำเสร็จก็ไม่มีอะไรมากนอกจากทานยา นอนหมอนสูง และประคบเย็นเพื่อลดอาการบวม และก็ไม่กินของแสลงพวกของหมักของดอง ไข่ แอลกอฮอ น้ำอัดลมพวกนี้ แต่หลังจากหายบวม ประมาณวันที่ 4 ก็ประคบอุ่นเพื่อลดรอยช้ำได้เลยค่ะ
ห้ามล้างหน้าในอาทิตย์แรก กันโดนแผลค่ะ  หลังจากวันที่ 4 มันจะหายบวมละค่ะ เหลือแต่รอยแผลนิดหน่อยแต่ก็ไม่น่าเกียจอะไร ก็ประคบอุ่นได้แล้วค่ะ จะออกไปข้างนอกก็ใส่แว่นกันลมกันฝุ่นไปก่อน( ประมานวันที่ 5 คุณหมอก้อนัดไปตัดไหม )
ช่วงนี้จะยังแต่งหน้า ล้างหน้าไม่ได้ เพราะตอนล้างจะลำบาก อาจโดนแผลก็ใช้วิธีใช้สำลี และน้ำเกลือเช็ดหน้าเอาค่ะ
พอผ่านไป 1 อาทิตย์หลังจากตัดไหมแล้วก็แต่งหน้าปกติได้แล้วค่ะ ( แต่ช่วงตาแต่งเบาๆไปก่อนนะอย่าเพิ่งจัดหนักจัดเต็ม )

รูปที่ 2 มันก็จะบวมหน่อยๆ ค่อยข้างไปทางน่ากลัวนิสๆ

รูปวันที่ 4 บวมลดลงแล้วเป็นผู้เป็นคนขึ้นมาแล้ว
( วันที่ 3 ลืมถ่าย Sorry ค่ะ แต่ก็บวมพอๆกับวันที่ 2 เลย )

ตอนนี้ ณ ปัจจุบันค่ะ ครบ 2 อาทิตย์พอดี ค่อนข้างเข้าที่แล้ว
แต่งหน้า ทำอะไรได้ปกติแล้วค่ะ ตอนหลับตาจะยังเห็นชั้นตาชัดอยู่นะคะ คงต้องรออีกซักพัก

รูปปัจจุบันค่ะ ครบ 2 อาทิตย์แล้ว

ความพอใจหลังทำเราค่อนข้างพอใจมากนะ เพราะจากที่ต้องติดสติ๊กเกอร์ตา 2 ชั้นเวลาแต่งหน้าตลอด ตอนนี้ไม่ต้องติดสติกเกอร์แล้ว ตาดูหวานดูไม่ดุเหมือนเมื่อก่อน เวลายิ้มนี่ตาดูหวานมาก เพื่อนๆทักว่าหน้าเปลี่ยนไปมาก สวยกว่าเดิมเยอะมาก...งานก็เข้ามาเยอะ มีคนมาจีบเยอะ... จากที่เมื่อก่อนนกทุกทีเวลาชอบใคร ชีวิตดีกว่าเมื่อก่อนเยอะมากค่ะ !!!
สำหรับสาวๆ คนไหนที่ต้องการทำศัลยกรรม แนะนำที่นี่เลยค่ะ Prestigs Clinic คลินิคศัลยกรรมความงามและผิวพรรณ
ระดับพรีเมี่ยมคลินิคสวยสะอาด พร้อมอุปกรณ์ครบครัน คอยบริการความสวยของทุกคนอยู่นะคะ
ใครสนใจ ถามมาได้หลังไมค์ หรือ แอดไลน์ที่  https://line.me/R/ti/p/%40prestigeclinic

20472219_853860681447583_310996350_n.jpg (274.56 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้