ดู: 1027|ตอบกลับ: 15

[เสริมจมูก] อยากได้จมูกสวยๆช่วยเลือกสถานที่กันนิดนึงค่ะแวะมาให้รพ.เลอลักษณ์ช่วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนทำ  (2).jpg

สวัสดีจ้า แนนจ้า แนนจะมารีวิวเสริมจมูกที่ รพ.เลอลักษณ์จ้า เชื่อว่าเพื่อนๆหลายคนเคยได้ยินชื่อหมอปิติหรือเคยเห็นผลงานของหมอปิติมาบ้างแล้ว แนนก็เช่นกัน แนนเคยเห็นผลงานของหมอจากรีวิว แล้วก็จากเพื่อนของแนนค่ะ หมอทำจมูกของแต่ละเคสออกมาสวยมาก ดูธรรมชาติด้วย อย่างของเพื่อนแนนก็สวยเข้ากับหน้ามันมากเลย เห็นแล้วก็สนใจอะค่ะอยากจะทำบ้าง แต่ก็แอบกลัวว่าจะไม่ได้หมอปิติ ถามว่าเราเลือกได้มั้ย เลือกได้แต่ก็ต้องเสียเพิ่มก็เลยคิดว่าท่านไหนทำก็ได้ เชื่อใจค่ะ 5555 แต่ก่อนที่จะทำเราไม่ได้เห็นปุ๊บอยากทำปั๊บนะคะ เราเองก็ศึกษามาบ้างแล้วพอสมควร พอถึงเวลาก็เลยเลือกรพ.เลอลักษณ์ ก็นัดวันอะไรเรียบร้อย ถึงวันก็เข้าไปด้วยความตื่นเต้น ก็เข้าไปติดต่อเจ้าหน้าที่แล้วเค้าก็เอาทรงจมูกและซิลิโคนมาให้เลือก ปุ๊บปั๊บรับโชคเลยค่ะ เราได้ทำกับหมอปิติสมใจอยากแล้ววว (แอบกรี๊ดในใจ) ถือว่าเป็นเรื่องราวดีๆในการเริ่มต้นทำศัลยกรรม555 พอเสร็จจากตรงนี้ก็ไปนั่งรอทำประวัติ จ่ายเงิน+รับยา  แล้วก็ไปล้างหน้า เปลี่ยนชุดเตรียมเข้าห้องผ่าตัดจ้า ก่อนจะขึ้นเขียงก็คุยกับคุณหมอนิสนึง บอกหมอไปดังๆว่าขอสวยๆนะหมอ หมอก็ตอบมาดังๆว่าจ้าาาา5555 น่าร้ากก จากนั้นก็หลับไปเลย แล้วก็ตื่นมาพร้อมกับดั้งใหม่ ปริ้นเซสโน๊ตตต จมูกของเจ้าหญิงแนน มโนแปป 5555 ที่เลือกทรงนี้ก็เพราะว่ามันจะเน้นปลาย แล้วก็ทำให้จมูกโด่งพุ่งสโลปสวยค่ะ ยังไงมาดูหลังทำก่อนทำกันดีกว่าจ้าา
ก่อนทำ  (1).jpg

รูปก่อนทำ รูปแรกด้านบนก็ก่อนทำนะคะ เป็นไงๆสวยใช่มั้ยล่ะคะ พอเสริมจมูกเพิ่มก็สวยเพิ่มไปอีก แนนปลื้มค่าาาา  เอาตรงๆคือชั้นมีความมั่นหน้าสูงไปปะวะ 5555 อย่าเพิ่งหมั่นไส้ ไปดูต่อเล้ยยย.....
หลังทำ2วัน  (2).jpg

หลังจากทำได้ 1 วัน จมูกโด่งขึ้น เป็นทรงมากขึ้น เดี๋ยวขอดูวันต่อๆไปว่ามันจะพัฒนาถึงไหนนนน

5 วัน ว้าวมากกก คือชอบทรงอะ สวยมาก คือดีใจที่เลือกทรงไม่ผิด โอ้ยชอบบบบบ ถึงกับแนะนำเพื่อนให้ทำทรงนี้เลยทีเดียววว 5555 เพื่อนเองยังบอกว่าสวยเลย หน้าเปลี่ยนเลยจ้าาาา

7 วันแล้วววว จมูกเรี๊ยวเรียวววว เข้ากับใบหน้ามากเลยค่ะ  เรื่องบวมเรื่องช้ำนี่แทบไม่มีเลยจ้า หมอมือเบามากๆ

แต่ก็ดีใจค่ะที่ตอนนี้สวยขึ้นแล้ว อิอิ ไปไหนมาไหนก็มีแต่คนชมว่าสวยขึ้น หน้าดูคมมีมิติขึ้น เราเองก็มั่นใจมากขึ้นด้วยค่ะ เมื่อก่อนก็กล้าๆกลัวๆในการแต่งหน้าแต่งตัว เดี๋ยวนี้จัดเต็มเลยค่ะ ด้อนแคร์เลย 555
ลืมบอกเลยว่าหลังจากทำจมูกเสร็จเราจะต้องดูแลยังไง ง่ายๆเลยค่ะ ก็แค่นอนหมอนสูง ทานยาตามที่หมอสั่ง หมั่นประคบเย็นบ้าง(ช่วยลดบวมได้) งดอาหารแสลงพวกของหมักดองทั้งหลาย งดแอลกอฮอล์ ที่สำคัญอาจจะเป็นสิ่งที่หลายๆคนไม่รู้หากไม่เสิร์ชกูเกิ้ลหรือหาข้อมูลอย่างละเอียด ก็คืองดทานอาหารกึ่งสำเร็จรูปเช่นพวกมาม่า โจ๊กซอง/กระป๋องอะไรประมาณนี้ค่ะ ที่ต้องทำก็มีแค่เท่านี้เองค่ะ ไม่ยากเลยใช่มั้ยล่ะคะ
โพสต์ 2017-9-1 16:44:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงโด่งสวย
โพสต์ 2017-10-4 15:32:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช้ยานอนหลับใช่ไหมค่ะ
โพสต์ 2017-10-25 16:54:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัย
โพสต์ 2017-10-31 09:17:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัย
โพสต์ 2017-11-16 17:00:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักขึ้น
โพสต์ 2017-11-23 17:02:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัย
โพสต์ 2017-12-21 17:08:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รับกับใบหน้า
โพสต์ 2018-1-5 15:19:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้