ดู: 3614|ตอบกลับ: 2

[ทำตาสองชั้น] ทำตาสองชั้น...ตาแบ๊วแบบสาวเกาหลี

[คัดลอกลิงก์]

อันยองฮาเซโยค่าทุกคน  ชื่อยุ้ย นะคะ วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์การทำตาสองชั้นของตัวเองให้ฟังกันค่า

เริ่มเลยละกันนะ ก่อนทำตายุ้ยเป็นคนมีตาสองชั้นอยู่แล้วค่ะ

แต่พอดีว่ายุ้ยชอบผู้หญิงเกาหลีที่มีตาสองชั้นแบบแบ๊ว ๆ มาก

มันดูน่ารักและมีสเน่ห์บอกไม่ถูกค่ะ เลยตัดสินใจอยากโมดิฟายตาของตัวเอง

ให้เป็นแบบสาวเกาหลีดูบ้าง อยากตาหวานแบบฉ่ำ ๆ แบบไม่ต้องแต่งหน้าเยอะก็ดูสวยหวานได้

ตาเดิมของยุ้ยค่ะ มีสองชั้นอยู่แล้ว บางคนก็บอกว่าสวยดีอยู่แล้ว แต่สำหรับยุ้ยยังไม่สุดค่า 555555

อยากได้ความแบ๊วกว่านี้ ชัดตาชัดและหนากว่านี้อีกนิดนึง

เหมือนฟ้าจะเป็นใจเปิดทางให้ศัลยกรรม  5555 เรานัดไปกินข้าวกับเพื่อนสนิท

ที่ไม่ได้เจอกันมาพักนึงแล้ว พอได้เจอปุ๊ปคือรู้เลยว่าเพื่อนเปลี่ยนไป ดูสวยขึ้นมากกก

เลยได้คำตอบมาว่านางไปทำตาสองชั้นมาจ้า คือตาสวยมากแบบเกาเลย

นางไม่แต่งหน้าอะไรเยอะเลยนะ แต่คือแบบเวลามองหน้าคือสวยสะดุดค่ะ

เพราะตานางสวยเป๊ะมากกก อย่างที่เขาบอกจริง ๆ ว่าดวงตาเป็นหน้าต่างของหัวใจ

นางเลยแนะนำคลินิกที่นางไปทำตาสองชั้นมา คือ DRK Beauty Clinic แถว ๆ เอกมัยค่ะ  

และวันนั้นคือนางพึ่งไปตัดไหมมาด้วย แล้วก็มาหาเราเลย  เราก็เลยแบบเห้ย

จริงหรอ คือแบบพึ่งตัดไหมอะไรจะเป๊ะขนาดนี้

โอ้ย! แบบนี้รอไม่ได้ละ ต้องจัดบ้าง สนอง need ตัวเอง เลยไปตามอ่านรีวิวของ DRK

มาเยอะพอสมควร ก็มีคำตอบอยู่ในใจแล้วค่ะ ว่าตัดสินใจจะทำตาสองชั้นที่นี่

ไม่ใช่แค่อ่านเพราะรีวิวนะคะ แต่ที่ตัดสินใจได้เป็นหลักเลยคือ

เห็นผลงานของคลินิกนี้จากคนใกล้ตัว ก็คือเพื่อนเราเองที่ไปทำมา

เราเลยรู้สึกอุ่นใจว่าเราจะไม่โดนหลอกลวงอย่างแน่นอน

*** ตัดสินใจแล้วก็เลยติดต่อไปสอบถามคิวกับทางคลินิก แต่ฟ้ากลั่นแกล้งค่ะ 55555

ให้ต้องรอคิวนานเป็นเดือน ๆ เราก็ใจร้อนไงคะ จองแล้วก็อยากจะทำเลย อยากสวยไว ๆ

แต่อย่างที่บอกมีเงินอย่างเดียวไม่ได้ค่ะ ก็ต้องรอคิวกันไปตามลำดับ ก็ตกลงจ่ายเงินกันไป

รอไปอีกเกือบเดือนกว่าจะได้ทำ ลูกค้าเยอะอะไรเบอร์นี้ แต่เราก็รอค่ะ

เพราะตัดสินใจเลือกแล้ว รอได้เสมอ 5555555

และแล้วการรอคอยก็สิ้นสุดลงค่ะ 55555 โอ้ย! ดีใจมากกก จะได้ทำตาแล้ว

เข้ามาที่คลินิกแอบตื่นเต้นค่ะ แต่ก็อยากให้ถึงคิวเร็ว ๆ เข้ามาแบบงง ๆ ค่ะ

เพราะวันนั้นคนเยอะมากค่ะ คือแทบจะไม่มีที่นั่งเลย ทำตัวไม่ถูกแอบยืนงงๆ อยู่

แต่ก็มีสายตาคู่นึงเดินตรงปี่มาหาเรา นั้นก็คือพนักงานนั่นเองค่ะ 555

ไม่ปล่อยให้เรายืนงงอีกต่อไปแล้ว น่ารักที่สุด

**** ขอข้ามมาบรรยากาศห้องผ่าตัดเลยนะคะ ก็พูดคุยกับคุณหมอกันอีกรอบ

เพราะรอบแรกปรึกษาพูดคุยกันไปแล้ว และก่อนจะลงมือผ่าตัดจริง ๆ

ก็มาคุยตกลงทำความเข้าใจที่ตรงกันอีกรอบ คุณหมอน่ารักมากค่ะ

เราบอกเลยอยากแบ๊วแบบสาวเกาหลี คุณหมอบอกเลยว่าจัดให้ เอาหวาน ๆ แบ๊ว ๆ เลยเนอะ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-24 12:39:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamyuy01 เมื่อ 2017-7-24 12:43

ขั้นตอนผ่าตัดก็เป็นไปได้ด้วยดี แอบบอกเลยคุณหมอมือเบาอะไรเบอร์นี้คะ ดีงามมาก

มาแล้ววว อัพเดตหลังผ่าตัดกันหน่อยค่ะ หน้าสดมว๊ากกกกกก ยังคงมีรอยแดงช้ำและยังคงมีอาการบวมอยู่ค่ะ

แต่ถือว่ายุบตัวลงเร็วมาก แผลผ่าตัดก็ดีงามมากค่ะ แผลสวย ซูมดูแผลได้นะคะ

ไม่ผ่านการตกแต่งใด ๆ สำหรับเราถือว่าผ่านเลยค่ะ โอเคมากกับการทำตาครั้งนี้

**** อัพเดตต่อเลยนะคะ อยากให้เห็นความแบ๊วของตา 5555555555 อยากอวดมากกกกก ****

ชั้นตาแบ๊วมากกกกกกกกก ตาหวานสไตล์สาวเกาหลีเลย ถูกใจมากเลยค่ะ  ประมาน 1 เดือนค่ะ

ประมาณ 2-3 เดือนชั้นตาจะเข้าที่ขึ้นค่ะ แต่ยังไม่เข้าที่เราก็ชอบแล้วอะ รู้สึกถูกใจมาก

ขอบคุณเพื่อนสาวมาก ๆ เลยค่ะ ที่แนะนำสิ่งที่ดีดีให้กับเรา นั่นก็คือตาคู่ใหม่นั่นเอง

เทียบรูปก่อนและทำให้ดูนะคะ บางคนอาจจะชอบตาก่อนทำ และสำหรับเราเราชอบตาตัวเองหลังทำมากค่ะ

ตาหวาน ชั้นตาชัด สไตล์สาวเกาหลีเลย  #ยุ้ยสะดวกแบบนี้  #ยุ้ยชอบแบบนี้

***** ใครที่กำลังมองหาที่ทำตาสองชั้นลองดูรีวิวยุ้ยก็ได้นะคะ เพราะยุ้ยไม่โกหก

อะไรดีก็แนะนำ บอกต่อความสวยกัน แต่ถ้าอะไรไม่ดีก็ข้ามค่ะ ขอไม่พูดถึงจะดีกว่า

เอาเป็นว่าสำหรับที่นี่ขอแนะนำค่ะ จากประสบการณ์ตัวเองแล้วก็ของเพื่อนสาวด้วยค่ะ

ตอนนี้เอารูปอัพเดตไปเท่านี้ก่อนนะคะ และเดี๋ยวยุ้ยว่าง ๆ จะมาอัพเดตความเกาให้ได้ชมกันอีกแน่นอนค่ะ

---------  คัมซัมนีดาค่าทุกคน ที่เข้ามาติดตามกระทู้นี้  --------

โพสต์ 2017-12-16 10:04:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่ DRK กับคุณหมอท่านไหนหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้