ดู: 823|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูกกับหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เรามีโอกาสมารีวิวการเสริมจมูกครั้งที่สองของเราเองค่ะวันนี้ก็ครบ3เดือนพอดีเลยได้ฤกษ์งามยามดีที่ได้เข้ามาตรวจตามที่คุณหมอนัดเลยกลับมานั่งลองเขียนรีวิวดูค่ะ จากประสบการณ์ที่เสริมจมูกครั้งที่สองมาได้3เดือนอาการยังปกติดีเริ่มเข้ารูปเข้าทรงดีค่ะ เพราะตอนแรกคิดว่าจมูกเราบางกลัวทะลุอีก แต่ตอนเสริมเราก็คุยกับคุณหมอแล้วว่าอยากเสริมด้วยกระดูกอ่อนของตัวเองค่ะ เพราะเราอยากได้ปลายด้วยเทคนิคนี้ ปัญหาต่างๆ บริเวณปลายจมูกจึงลดลง และช่วยให้ได้รูปทรงของจมูกที่สวยงามเป็นธรรมชาติเข้ากับใบหน้ามากยิ่งขึ้นกระดูกอ่อนของตัวเอง คุณหมอก็ยงอธิบายอีกว่านับว่าเป็นเนื้อเยื่อที่เหมาะสำหรับนำมาเสริมจมูก เพราะ มีความแข็งกำลังดี ทำให้ได้รูปทรงที่สวย และที่สำคัญทนต่อการติดเชื้อและไม่ก่อให้เกิดพังผืดในจมูกเหมือนซิลิโคน ส่วนใหญ่เราอาจเคยได้ยินการใช้กระดูกอ่อนจากใบหู แต่จริงๆแล้วศัลยแพทย์ตกแต่งสามารถนำกระดูกอ่อนมาใช้ได้จากหลายๆ ที่ เช่น ภายในผนังจมูก และกระดูกอ่อนซี่โครงซึ่งเป็นกระดูกอ่อนท่อนที่ใหญ่และแข็งแรงกว่าที่อื่นๆ แต่เราใช้กระดูกอ่อนหลังหูค่ะ ทรงสวยถูกใจมาก ส่วนอาการที่เราถามหมอตลอดว่าเราสามารถบิดจมูกได้ไหม ซึ่งจริงๆก็ไม่กล้าที่จะบิดหรอกค่ะ อันนี้หมอแนะนำว่าต้องใช้เวลาทางที่ดีไม่เห็นต้องไปบิดเลยหรือถ้าอยากลองดูก็ให้ใช้เวลาให้จมูกเริ่มเข้าที่หลัง6เดือนขึ้นไปค่ะ ส่วนอาการรวมๆแล้วปกติดีเพราะระวังและดูแลตัวเองดีกว่าเสริมจมูกครั้งแรกมากค่ะ
ก่อนทำ

หลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้