ดู: 1027|ตอบกลับ: 1

[ทำตาสองชั้น] รีวิวทำตาสองชั้นแบบแมน ๆ ดูดีแบบเป็นธรรมชาติ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย art_0915 เมื่อ 2017-7-21 13:35

สวัสดีครับ วันนื้ที่ผมตั้งกระทู้มาเพราะจะมารีวิวการทำตาสองชั้นของผมครับ

พิมพ์ไม่ค่อยเก่งนะครับ จะเล่าความรู้สึกแบบเน้น ๆ เลยละกันครับ

ก่อนที่จะทำตา ตาของผมค่อนข้างมีปัญหามากเลยครับ เพราะชั้นตาทั้งสองข้างไม่เท่ากันครับ

ตาสองชั้นข้างเดียว ส่วนอีกข้างชั้นตาพับลงไป ทำให้เสียบุคลิกบอกไม่ถูกครับ

เลยตัดสินใจอยากทำตาสองชั้นครับ แต่ก็คิดอยู่นานเลยครับ เพราะกลัวทำออกมาแล้วจะดูเวอร์เกินไป

กลัวได้ชั้นตาใหญ่แบบผู้หญิง ที่มันจะดูหนา ๆ หน่อย กลัวมันจะไม่เหมาะกับบุคลิกของเราครับ

เลยแอบลังเลว่าจะทำดีไหม และบวกกับยังหาคลินิกที่ถูกใจไม่ได้เลย  

เลยหารีวิวตามอินเตอร์เน็ตดูครับ ว่ามีเคสรีวิวของผู้ชายที่ทำตาสองชั้นดูธรรมชาติมีที่ไหนบ้าง

ก็เลยมาเจอรีวิวที่ DRK คลินิกครับ รู้สึกถูกใจมากกับรีวิวตาสองชั้นของเคสนี้ครับ

ขออนุญาตเอาภาพรีวิวจากทางเว็ปไซต์ของคลินิกมาให้ดูนะครับ

แบบนี้เลยครับที่ผมอยากได้ อยากทำตาสองชั้นให้ออกมาประมาณนี้คือชอบมาก ๆ ครับ

เห็นแล้วแบบนี่แหละที่เราอยากได้ คือสไตล์ชั้นตาแบบผู้ชาย ไม่หนา ไม่เวอร์

ดูธรรมชาติมากครับ เคสนี้ทำออกมาแล้วดูดีมากครับ แถมแผลที่ทำก็สวยมากครับ

แผลละเอียดดีมาก ชอบความละเอียดของการเย็บแผลมาก แอบเทใจให้ที่นี่แล้วครับ

อันนี้เป็นตาของผมก่อนทำกันนะครับ เห็นเด่นชัดเลยครับ ว่าไม่เท่ากันอย่างมาก

ขออนุญาตเปิดเผยแค่รูปตานะครับให้เห็นแค่ตาพอครับ อย่างอื่นยังไม่กล้าโชว์

เพราะค่อนข้างขี้อาย เขิลครับ >.<

ถึงเวลาตัดสินใจแล้วครับ เลยโทรไปสอบถามข้อมูลเรื่องราคากับทางคลินิก

พอรวบรวมข้อมูลและเวลาวันหยุดได้ ก็ตัดสินใจนัดคิวเข้ามาผ่าตัดเลยครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-21 13:35:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย art_0915 เมื่อ 2017-7-21 13:34

เล่ามาถึงวันผ่าตัดเลยนะครับ บรรยากาศในคลินิกดูดีเลยครับ

คนค่อนข้างเยอะพอสมควรเลยครับ การบริการโอเคเลยครับ

แต่อาจจะมีนั่งรอบ้างครับ ภายในคลินิกดูสะอาดตาดีครับ โปร่ง ๆ ดูสบายตามาก

และที่สำคัญสะอาดครับ ก่อนจะเข้าผ่าตัดได้นี่ผ่านหลายขั้นตอนสุด ๆ ครับ

ที่นี่เน้นเรื่องความสะอาด และความปลอดภัยมากจริง ๆ  เพราะต้องเปลี่ยนเสื้อผ้า

ใส่รองเท้า เข้าไปห้องปลอดเชื้อโรค ก่อนทำก็วัดความดัน ให้น้ำเกลือ

เรียกว่าเช็คความพร้อมกันแบบสุด ๆ

ผมก็ไม่ค่อยมีอาการตื่นเต้นใด ๆ ครับ แต่แค่กังวลนิดหน่อยว่าหลังทำจะออกมาเป็นยังไง

และการผ่าตัดก็ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ

ผมขอข้ามมาอัพเดตให้ได้ดูกันเลยนะครับ อันนี้หลังผ่าตัดได้  5 วันครับ  

แผลดีมากครับ ตามที่อ่านรีวิวมาเลย แผลสวยเนียนดีครับ

ตอนนี้ก็ยังมีอาการช้ำที่เปลือกตาอยู่บ้างครับ แต่สำหรับผมถือว่ารอยฟกช้ำน้อยมากครับ

เพราะคุณหมอมือเบาด้วยหรือเปล่าแต่ผมว่าก็น่าจะมีส่วนนะครับ

อ่อ ลืมบอกไปครับ ผมเลือกผ่าตัดแบบแผลเล็กนะครับ หรือที่เขาเรียกว่าแบบกรีดสั้น

เพราะผมกังวลเรื่องรอยแผลครับ ไม่อยากให้มีแผลยาว ๆ อยู่เปลือกตา

เลยเลือกผ่าตัดแบบแผลสั้นดีกว่าครับ

ขอข้ามเลยมาที่ 2 สัปดาห์เลยนะครับ ตอนนี้แผลหายสนิทดีแล้วครับ แต่ยังคงมีอาการบวมอยู่นิดหน่อยครับ

คุณหมอบอกว่าประมาน 1 เดือนชั้นตาจะค่อย ๆ เข้าที่ขึ้น ขนาดยังบวมอยู่ยังไม่มีใครรู้เลยครับ

ว่าผมไปทำตาสองชั้นมา แต่ก็พอมีคนทักนะครับว่าหน้าตาเปลี่ยนไป ไปทำอะไรมาหรือเปล่า ผมก็ไม่โกหกครับ ฮ่า ๆ

มาแล้ว ขออัพเดตที่ 1 เดือน เลยนะครับ รูปไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่

เพราะผมขอเลือกแบบเน้น ๆ มาให้ดูกันเลย

บอกเลยว่าหลังทำตาชอบมากครับ ประทับใจมาก ๆ กับการทำศัลยกรมครั้งนี้  

ผลลัพธิ์ออกมาค่อนข้างตรงกับความคาดหวังที่เราหวังเอาไว้ เลือกไม่ผิดที่เลือกที่ DRK ครับ

คนรอบช้างที่รู้ว่าผมไปทำตามาทุกคนก็ชมหมด ว่าคิดถูกแล้วที่เลือกทำตา

เพราะหลังทำหน้าตาดูสดใสขึ้น ดูดีขึ้นมากครับ  

ใครที่กำลังมองหาคลินิกศัลยกรรมที่ดี ๆ ลองเลือกดูที่นี่นะครับ ผมกล้ารับประกัน

จากประสบการณ์ตรงของผมเลยครับ เพราะผมไม่ได้ค่าโฆษณาใด ๆ กับทางคลินิก

แค่อยากมาแชร์ประสบการณ์และความรู้สึกของผมหลังทำตากับที่นี่ครับ

ผมเอารูปเปรียบเทียบมาให้ดูด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกที่เข้ามาอ่านด้วยนะครับ แล้วถ้าผมมีเวลาว่าง จะมาอัพเดตภาพให้ได้ดูกันอีกครับ

หากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้