ดู: 606|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิต จากหน้าบ้านๆ ทุ่มเงินมาทำศัลยกรรม จนคนทักว่าเหมือนดารา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinwadee.k เมื่อ 2017-7-11 17:57

สวัสดีเพื่อนๆ ทุกคนค่ะ วันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมของเราเอง เพราะหลายๆ คนทักตลอดเลยว่า ทำอะไรมาถึงได้เปลี่ยนไปขนาดนี้ คือถ้าเป็นคนที่รู้จักเรามาก่อน จะรู้ว่าเรามาไกลมาก ดูเปลี่ยนไปคนละคนเลยค่ะ
มาดูรูปก่อนทำศัลยกรรมทุกสิ่งอย่างค่ะ

คือหน้าเราสั้นมากกกกก คิดว่าถ้ามีคาง คงช่วยให้รูปหน้าดูดีขึ้น ก็เลยเริ่มจากการเสริมคางก่อนเป็นอันดับแรก กล้าๆ กลัวๆ เพราะเป็นศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต หาข้อมูลอยู่นานมากๆๆๆ เราเป็นคนภูเก็ตนะคะ แต่เลือกบินมาทำศัลยกรรมไกลถึงโรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะได้ยินชื่อเสียงของที่นี่มานาน

และแล้วก็ผ่านไปด้วยดี ไม่ผิดหวังเลยค่ะ ทำมาครั้งเดียวจบไม่มีปัญหาอะไรเลย  รูปหน้าเปลี่ยนไป หน้ายาวขึ้น ดูดีขึ้นมาทันตา

ศัลยกรรมครั้งแรกผ่านไป ประทับใจมากค่ะ เลยคิดว่าต้องมีทำอย่างอื่นเพิมแน่ๆ ผ่านไป 4 เดือนคางเข้าที่ เราตัดสินใจโทรจองคิวบินมาเสริมจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์อีกครั้ง ครั้งนี้เลือกทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ คุณหมอคิวทองที่ใครๆก็อยากให้เนรมิตดั้งสวยๆ ให้
ตอนผ่าตัดเหมือนเสริมคางค่ะ คือให้ยานอนหลับก่อน ไม่เจ็บเลยชิวๆ ดูแลง่ายเพราะไม่ช้ำและบวมน้อยมาก

พอมีคางมีจมูก คนก็เริ่มทักมากขึ้นว่าหน้าดูเปลี่ยนไป สวยขึ้นจากแต่ก่อน  ฟินมากค่ะ ส่วนเรื่องผิวบอกเลยว่าดูแลมาก่อนหน้านี้แล้วค่ะ เพราะเป็นม่ค้าขายครีม และก็มีเรื่องฉีดผิวขาวด้วยนะคะ เรียกได้ว่าตั้งแต่หัวจรดเท้าเลยค่ะ

1 ปีผ่านไป ตัดสินใจทำศัลยกรรมใหญ่ ไว้ใจเลอลักษณ์เหมือนเดิมค่ะ ที่รอมาเป็นปีนี่ไม่ใช่อะไร ไปเก็บตังค์ค่ะ หาเงินมาทำนม จากที่หาข้อมูลมา เราอยากทำซิลิโคน Mentor ค่ะ เพราะเป็นซิลิโคนที่ได้มาตรฐาน ทั่วโลกยอมรับ ผ่าตัดครั้งนี้เป็นผ่าตัดใหญ่ ค่อนข้างตื่นเต้นและกังวลอยู่พอสมควร แต่เรามั่นใจในมาตรฐานของโรงพยาบาลเพราะเคยใช้บริการมาหลายครั้งไม่ผิดหวัง ครั้งนี้ทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์เหมือนเดิมค่ะ เพราะคุณหมอมีประสบการณ์ด้านเสริมหน้าอกมาเยอะมากค่ะ

ทุกวันนี้ไม่อายเลยที่จะบอกว่าตัวเองสวยขึ้นได้ขนาดนี้เพราะศัลยกรรม แต่กลับภูมิใจมากค่ะ พอเราสวยขึ้นสังคมก็ให้โอกาสมากขึ้น คนอื่นก็ให้ความสนใจมากขึ้น เวลารีวิวสินค้าผลตอบรับดีมากค่ะ

ขอบคุณเงินจากการขายครีมที่ทำให้ได้มาศัลยกรรม และขอบคุณเลอลักษณ์ที่ทำให้สวยได้เหมือนทุกวันนี้ค่ะ

รูปนี้เปรียบเทียบก่อนและหลังทำศัลยกรรม ถามว่าเปลี่ยนมั๊ย?...บอกเลยว่ามาก!

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้