ดู: 1035|ตอบกลับ: 6

[ตาสองชั้น] เมื่อนักแสดงหน้าใหม่อย่างเราอยากทำตาสองชั้น มาที่เมดเมติกรับรองไม่ผิดหวัง

[คัดลอกลิงก์]

เค้าชื่อฟ้าใสน้าทุกคน ตอนนี้เป็นนักแสดงอยู่ที่ช่อง8 ยังไงก็ขอฝากติดตามผลงานด้วยเน้อออ
ไหนๆก็มาแนะนำตัวคร่าวๆให้เพื่อนๆพี่ๆได้รู้จักกันแล้ว  วันนี้เลยถือโอกาสมารีวิวทำตาสองชั้น
เพื่อเป็นแนวทางให้กับคนที่มีชั้นตาหมวยและไม่เท่ากันแบบฟ้าใส  
ลองเปิดใจ และลองเข้ามาปรึกษากับคุณหมอดูก่อนได้
ขอบอกเลยว่าการทำตาสองชั้นไม่น่ากลัวอย่างที่คิด ที่สำคัญไม่เจ็บเลย(จริงๆนะ)
ฟ้าใสเป็นคนตาชั้นเดียวค่ะ แถมชั้นตายังไม่เท่ากันอีก เวลาออกกล้อง ถ้าไม่ติดสติ๊กตาสองชั้น
เวลายิ้มตาจะหยี มองไม่เห็นชั้นตา บางครั้งก็ทำให้ฟ้าใสรู้สึกไม่มั่นใจเลยค่ะ เลยคิดว่า จะดีกว่ามั้ย?
ถ้าฟ้าใสจะทำตาสองชั้น จะได้ช่วยประหยัดเวลาแต่งหน้าเวลาที่ต้องถ่ายละครหรือถ่ายแบบ
แล้วก็จะได้แก้ไขชั้นตาให้เท่ากันด้วย  

ก่อนทำฟ้าใสก็ได้ปรึกษาคุณแม่ค่ะ ตอนแรกก็ดูๆไว้หลายคลีนิกอยู่เหมือนกัน
แต่สุดท้ายก็เลือกมาทำที่เมดเมติก เพราะว่าประทับใจในการบริการและฝีมือคุณหมอค่ะ

ความรู้สึกตอนที่ทำตาสองชั้น

จะบอกว่าไม่เจ็บเลย ใครที่คิดว่าตอนทำจะเจ็บ คิดใหม่เลยค่ะ เพราะที่เมดเมติกคุณหมอมือเบาสุดๆ
แล้วก็เย็บแผลสวยมาก หลังทำก็ดูแลไม่ยากด้วย (คือดีตรงนี้) หลังทำเสร็จช่วง3วันแรกตาก็จะดูตุ่ยๆ
เหมือนโดนผึ้งต่อยมา แต่ไม่มีรอยช้ำเลยนะคะ

ช่วงแรกฟ้าใสก็รู้สึกว่าชั้นตามันหนาไปรึเปล่า แต่พอได้คุยกับคุณหมอ แล้วก็พี่ๆที่เคยทำตาสองชั้น
เค้าก็บอกว่าแบบนี้ดีแล้ว เพราะเดี๋ยวมันจะยุบลงอีกเยอะ ผ่านไปประมาณ3เดือน
ชั้นตาก็ยุบแบบที่เค้าว่าจริงๆ ตอนนี้ชั้นตาของฟ้าใสก็เข้าที่เรียบร้อยมีคนเข้ามาทักว่า
หลังทำตาฟ้าใสหน้าดูหวานขึ้น เวลาออกกล้องหน้าก็ดูสดใสขึ้นกว่าเมื่อก่อนเยอะ
พอมีคนทักแบบนี้ก็รู้สึกดีค่ะ ไม่ผิดหวังเลยที่เลือกทำตาสองชั้นที่เมดเมติก
ตอนนี้กลายเป็นคลินิกในดวงใจของฟ้าไปเรียบร้อย
ใครที่สนใจอยากทำตา อยากแนะนำให้มาปรึกษาที่นี่ค่ะ ราคาไม่แพง คุ้มเกินคุ้มค่ะ

โพสต์ 2017-8-1 17:32:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพเดทรูปหน่อยยย อยากเห็น
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-11 10:51:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หายไปนานเลยลืมเก๊าเเล้วรึยังน้าา
ฟ้าใสเพิ่งไปงานแต่งของเพื่อนมาค่ะ
เลยอยากมาอัพเดทรูปสักหน่อ
หลังจากที่่ทำตาสองชั้นที่เมดเมติก ตอนนี้ชั้นตาเข้าที่แล้วค่ะ
มีแต่คนชมว่าสวย ทำให้หน้าดูหวานขึ้น เมื่อก่อนฟ้าใสเป็นคนตาหมวย
เวลาแต่งหน้าโดยเฉพาะตอนเเต่งตานี่ยากมากเลยค่ะ เพราะฟ้าใสตาตี่มาก
แต่พอทำตามาแล้ว รู้สึกว่าตาสวยขึ้น ชั้นตาดูคมขึ้น ชอบมากๆเลยค่ะ
ตอนนี้ปลื้มกับชั้นตาใหม่มากๆ
ภาพนี้ซูม ซูมให้เห็นชั้นตา >.<
โพสต์ 2017-9-11 17:25:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาสวยอ่า ทำหมอไหนๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้