ดู: 1166|ตอบกลับ: 3

[เสริมจมูก] อยากเอาซิลิโคนจมูกออก หลังทำมา 2 เดือน

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะ คือเราเพิ่งเสริมจมูกมา 2 เดือน ก่อนหน้าคือดั้งแบนมาก หน้าแบนมาก แต่โดยรวมๆก็เข้ากับหน้าหรือว่าเราชินไปแล้ว 555

อยากเสริมจมูกก็เลยศึกษาและอ่านรีวิวอยู่เป็นปี จนไปเสริม เราเป็นคนเนื้อจมูกน้อย ก็เลยเสริมแบบธรรมชาติมาก

สูงมาประมาณแค่ 3 มิลล และ เอาเนื้อที่ก้นกบมารองที่ปลายจมูกกันทะลุด้วย ไม่มีใครทักและดูออกเลยว่าทำมา

แค่ดูมีมิติเล็กๆ ขึ้นมาเท่านั้น ซึ่งเราโอเค

จมูกไม่มีปัญหาอะไรนะ มีแค่เนื้อตรงส่วนปลายจมูกมันขยับนิดหน่อยทำให้ปลายจมูกด้านซ้ายเว้ากว่าด้านขวานิดนึงซึ่งดู

ไม่น่าเกลียดค่ะ แต่พอทำมาแล้วเอาจริงๆ เรารู้สึกว่ามันไม่ใช่แฮะ เหมือนมีอะไรมาอยู่ที่จมูกตลอดเวลา

แบบว่าก็พยายามไม่ระวังอะไรมาก พยายามทำตัวปกติ

แต่ก็ยังมีความรู้สึกอยากเอาออก หาข้อมูลที่จะเอาออกบ่อยๆ ล่าสุดเราไปปรึกษาคุณหมอเรื่องเอาซิลิโคนออกมาแล้ว

คุณหมอเข้าใจและบอกว่าให้ลองทำตัวปกติดูก่อน อย่าเพิ่งไปกังวล ลองดูซักระยะ ถ้ายังอยากเอาออกจริงๆ คุณหมอจะเอาออกให้

เราเลยมาสอบถามคนที่ทำจมูกหน่อยค่ะ ว่ามีใครเป็นเหมือนเรามั๊ย ควรเอาออกมั๊ย

ถ้าจะเอาออกจริงๆมีใครเคยเสริมแบบธรรมชาติแล้วเอาออกบ้าง มันจะแบนกว่าของเดิมเรามั๊ยค่ะ

** อาจจะยาวนิดหน่อย อยากให้ช่วยๆกันแนะนำ หรือ แชร์เราหน่อยนะค่ะ **

ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2017-6-26 14:26:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองดูสัก 6 เดือนก่อนดีไหมคะ รอให้จมูกเข้าที่ก่อน ไม่ทราบว่า ทำมาจากคลีนิกไหนคะ
โพสต์ 2017-7-3 17:50:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราใช้เนื้อก้นกบมารองปลายเหมือนกัน ทำมา11วันตรงหว่างคิ้วสูวบวมเป็นลูกอยากอัพรูปก็ทำไม่ได้ อยากสอยถามปัญหามากๆใครมีประสบการณ์ช่วย lineมาทีนะคะ id:picchapa9898
โพสต์ 2017-7-10 00:48:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเข้าที่จริงๆก้6เดือนน่ะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้