ดู: 1437|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ผลงานคุณหมอตุ้ก dmor clinic :)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chuchutikan เมื่อ 2017-6-19 22:47

วันที่ 8 ก.พ. 60
สวัสดีค่ะชาวดั้งโด่ง ชื่อกันนะคะ :) วันนี้จะมารีวิวจมูก ตั้งแต่วันทำจนถึงปัจจุบัน
มาถึงครั้งแรกก็คุยๆกับพี่มุ้ย (เป็นพี่ที่ดูแลค่ะ) จะมีให้เซ็นเอกสาร กรอกประวัติอาการแพ้ยาต่างๆ แล้วก้มีแบบทดสอบว่าเรารู้เรื่องการศัลย์ของที่นี่มากแค่ไหน 5555 แล้วก็เข้าไปคุยกับหมอเลย
ปัญหาของหนูนะคะ
ฐานเดิมเอียงอยู่แล้ว (เอียงมาด้านซ้าย เพราะชอบนอนตะแคงข้างเดียว )
ฐานจมูกซ้าย-ขวาไม่เท่ากัน
ขาจมูกสั้นไปนิสสส (อาจจะดึงไม่ได้เยอะพอควร)
ปลายจมูกบาน (เนื่องจากขาจมูกสั้น หมอบอกดึงได้เท่านี้นะ ในเรื่องปลายจมูกก็เข้ามานิดหน่อย แต่หมอบอกถ้าตัดปีกอีกนี่สวยมากเลย )
5555 แต่แค่นี้ไม่ได้ทำให้ล้มเลิกค่ะ เชื่อหมอค่ะ เอาไงก็ได้ ขอสวยและปลอดภัยค่า 5555
สรุปที่ต้องทำนะคะ
เสริมจมูก+ตะไบฮัมพ์+ตกแต่งปลาย
มาดูรูปก่อนทำกันก่อนเลยนะคะ

ถ้าพิมไรงงขอโทษด้วยนะคะ พึ่งหัดเล่นค่า

พอใกล้จะเข้าห้องผ่า พี่มุ้ยก็บอกให้ไปล้างหน้าให้สะอาด เตรียมเข้าห้อง พอเข้าไปรู้สึกตื่นเต้นละค่าา 555 เริ่มหวั่นๆ เพราะตัวเองเป็นคนกลัวเข็มมากกก
เคยถอนฟันแค่ครั้งเดียวแล้วเข็ดเลย 55
แต่พอเข้าไปคุยกับพี่สนุกมาก 55 คุยกันเรื่องแพลนศัลที่จะทำ เรื่องหน้า เรื่องเสื้อผ้า แล้วหมอตุ้กก็เข้ามาา หมอตุ้กฉีดยาชาเพื่อบล้อคเส้นประสาทก่อน 2 เข็ม เจ็บแปบเดียว ตามความรู้สึกนะ บีบสิวเองเจ็บกว่านี้อีก 5555 แล้วหมอก็น่าจะเอาสิริโคนมาทาบๆ ดู แต่เริ่มชาถึงปากบนละ 55 หมอบอก หมอจะฉีดยาชาเพิ่มแล้วนะคะ แล้วหมอก็ฉีดจากปลาย แล้วฉีดไหนอีกไม่รู้ 55555555 ไม่รู้สึกไรแล้ว ตอนหมอทำรู้สึกมันส์มาก 55 ตะไบก็ครืดดๆๆ ใส่สิริโคนก้รู้สึกแน่นๆแต่สนุกดี
สรุปคือทำวันนี้ ชิวมากกก
รูปหลังทำทันที

กลับบ้านมาเริ่มบวมแล้วค่า

1 วันหลังทำ

พลีชีพมากก กลัวหน้าตัวเอง 55 หน้าบวมเป็นอวตารแล้ว แต่ไม่มีความปวด
ไม่ได้กินยาแก้ปวดเลย กินโจ้กไปในมื้อแรก
หมอบอกอาหารที่ควรงดอย่างแรง * ของเค็ม *
แล้วพี่ที่ดูแลก็บอก งด อาหารทะเล ไข่ ไก่ เผ็ด บลาๆ เยอะมาก 55 พี่บอกไม่มั่นใจว่าอันไหนกินได้ทักหาพี่เลยนะคะ
5 วัน

สามารถออกไปพบเจอผู้คนได้ แต่ใต้ตายังมีความช้ำเล็กน้อย
7 วัน

แกะเทปออกได้แล้วเย้ อาจจะยังดูแปลกๆ ไม่เข้ากับหน้าเท่าไหร่ จมูกมันยังบวมๆ
9 วัน

วันตัดไหม

ต่อจากนี้จะอัพเดทรูปในแต่ละเดือนให้ดูนะคะ รูปเยอะหน่อยน้า
1 เดือน

2 เดือน

3 เดือน

ปัจจุบัน 4 เดือนค่า

แอบไปสักคิ้วมาด้วยแหละ

สรุป   หลังทำมาพอใจมากกกก ไม่โด่งจนเกินไป ยิ่งนานวันยิ่งเข้ารูป ดูดีมากขึ้น ขอบคุณดีมอร์มากเลยค่า สงสัยตรงไหนสามารถสอบถามได้นะคะ จะตอบเท่าที่ทราบค่า หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์ให้กับคนที่กำลังมองหาคลีนิคทำจมูกนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-19 21:59:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chuchutikan เมื่อ 2017-6-19 23:01

ตอนแรกกระทู้จะมึนๆเพราะอัพรูปไม่เป็น ตอนนี้ได้แล้ว
ตัดปีกจมูกอีกหน่อยน่าจะปังงง เเต่เเบบนี้ก็น่ารักดีค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้