ดู: 9861|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[รักษาสิว] แต่งหน้าจนสิวอุดตัน แต่ไม่อยากไปคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย donlaya_maneeya เมื่อ 2017-6-19 18:01

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ แต่งหน้าจนสิวอุดตัน แต่ด้วยความที่ไปคลินิกแล้วต้องเสียแพง ไม่ค่อยมีเวลา

เราใช้แป้งพัฟแบบผสมรองพื้นค่ะ แต่ไม่รู้ด้วยเหตุอะไร อยู่ดีๆ สิวก็ขึ้นพรึ่บพรับ อย่างที่เห็น เลยต้องพึ่งสารพัดตัวช่วย ทั้ง เบนแซค(ยาลดสิวอักเสบในตำนาน) , คลินด้าเอ็ม แต่ลืมเปลี่ยนโฟมล้างหน้าค่ะ เพิ่งรู้ใช้สบู่เด็กก็ไม่ช่วยอะไรเลย แถมหน้ายิ่งแห้งแกร่ดมาก (เรียกแบบนี้หรือเปล่า 55) แสบหน้า มันก็ดีขึ้น คราวนี้เลยเริ่มใหม่  ปรับวิธีการเช็ดหน้าตามแนวรูขุมขนให้สะอาด ล้างหน้าด้วยเจลของฮีรูสการ์ แอนตี้แอคเน่ ลูกรักคนใหม่ <3 แบบไม่ได้ลงแรงมาก ให้สิ่งสกปรกที่ตกค้างค่ะ

ตัวนี้ recommend มากๆ เพราะเพิ่งรู้หลังจากลองใช้ว่า เจลดูแลผิวหน้าเราได้ดีกว่า ไม่ทำให้ผิวเราแห้งเพิ่มขึ้น แต่ในขณะเดียวกันก็รู้สึกหน้าเกลี้ยงด้วย หลังล้างเสร็จก็บำรุงด้วยเจลว่านหางจระเข้ทั่วไปค่ะ  นี่เลยที่มีส่วนช่วยกู้หน้าเราได้มากๆ T_T แอบดีใจ  

ส่วนภาพนี้คือหลังจากใช้ไป 3 อาทิตย์ค่ะ เหลือรอยดำทิ้งไว้ กับสิวอีกนิดหน่อย ตอนนี้เลยใช้แป้งแบบไม่ผสมรองพื้นเพื่อดูผลค่ะ ซึ่งก็ดีขึ้นเรื่อยๆ

ใครสนใจจะดูข้อมูลเพิ่มก็เข้าไปดูในเวปไซต์ได้ค่ะ  มีวิธีการสอนล้างหน้ากับวิธีใช้ด้วย เพราะเราก็ตามดูจากลิ้งค์นี้ค่ะ >>http://www.hiruscar.com/index.php/anti_acne
ผู้ชายก็ใช้ได้ใช่ไหมครับ ดูวิธีไม่ซับซ้อนน่าทำตามครับ :)
ขอบคุณมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้